ผู้เขียน หัวข้อ: รอด เพราะบารมีหลวงพ่อครับ  (อ่าน 2070 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
รอด เพราะบารมีหลวงพ่อครับ
« เมื่อ: 22 ก.ย. 2553, 10:32:54 »
รอดเพราะบารมีหลวงพ่อ เกิดจากวันนี่ผมขับรถมอเตอร์ไซไปหาแม่ครับ ซึ่งตอนผมกินเข้าอยุ่ก็คิดว่าจะไปหาแม่
ข้าวนั้นจากอร่อยๆก็กลับขำกินไม่ได้เลย สักพักเจ็บหลังตงที่สักอ่ะครับ แล้วรู้สึกเหมือนว่ายันต์ที่สักไปจะนูนขึ้นมาครับ
ผมก็คิดว่าทำไมมันแปลกๆจังวันนี่ ก็ไม่ได้คิดอะไรพอหยิบกุญแจรถคับมีความรุสึกเหมือนว่าจะต้องมีอุบัติเหตุเกิดขึ้นกับเราแน่ๆ
ผมก็นึกถึงหลวงพ่อครับว่าให้คุ้มครองผมอย่าให้เดอุบัติเหตุหรืออันตรายใดๆเลย แล้วก็ขับรถออกไปแต่ตอนเข้าโค้ง
ในหมู่บ้านนี่ครับมันมีน้ำอยุ่ครับ แต่ไม่ถึงกับ หนองพื้นครับ พอเข้าโค้งเท่านั้นแหละ รถสะบัดครับ สะบัดขณะกำลังโค้งอยุ่ครับ
ใจผมหายไปชั่วขณะ คิดว่ารถล้มแล้ว แต่รถไม่ล้มครับ เซไป เซมา หักไป หักมา ครับ จนคนแถวนั้นเข้าบอกว่า
โค้งสะบัดซะขนาดนี่ยังไม่ล้มอีก ผมก็ได้ครับ ครับ ทั้งที่ยัง งง ว่า รอดมาได้ไงเนี่ย คิดว่าจะอยุ่ตรงนั้นซะแล้ว
บารมีหลวงพ่อคุ้มครองไว้ครับ เล่าสู่กันฟังครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: รอด เพราะบารมีหลวงพ่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ย. 2553, 10:39:06 »
ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์มาเล่าให้ฟังกัน บารมีหลวงพ่อท่านคุ้มครองครับ

วันหลังตรวจทานพิมพ์ให้ถูกต้องหน่อยก็ดีนะครับ ผมหละงง   :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2553, 10:47:45 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รอด เพราะบารมีหลวงพ่อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 08:43:16 »
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ  แต่การไม่ประมาทเป็นสิ่งที่ดีที่สุดครับ สำหรับการขับรถครับ

ผิดถูกประการใดโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 09:04:09 »
 โชคยังดีนะครับที่ไม่เป็นอะไรครับ ยังไงก็ขับระมัดระวังหน่อยนะครับ หน้าฝนก็เป็นยั่งงี้หละครับถนนลื่น บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ 

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 11:47:21 »
ถือว่าจากหนักกลายเป็นเบา จากเบากลับไม่เป็นอะไรเลยแล้วกันครับ ดีครับที่มีบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองเรา ผมก็เจอบ่อยครับเกี่ยวกับอุบัติเหตุทางรถ
แต่ไม่ค่อยเป็นอะไรเยอะซักทีครับ โดยส่วนมากจะชนตลอดครับ ล่าสุดก็เดือนสิงหาคมที่ผ่านมาครับ มีรถเลี้ยวออกมาจากซอย ส่วนผมมาทางตรง ผมก็หักหลบออกขวาไปชนประสานงากับรถยนต์ที่สวนมาครับ ตัวผมขับรถมอเตอร์ไซค์ครับ ผลก็รถล้อหน้าเบี้ยวบังโคลนและไฟหน้าแตกหมดครับรถขับไปต่อไม่ได้เลยครับต้องเอารถมายกเอา ขับมาประมาณ80ครับ ผมกระเด็นออกจากรถแต่ได้แผลถลอกที่นิ้วนางไม่มากครับ ผมถือว่ารอดมาได้โดยบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ เพราะผมจะห้อยเหรียญพัดยศของหลวงพ่อเปิ่นเพียงเหรียญเดียวมาตลอด(ที่เคยลงรูปไว้ในกระทู้ครับ) ไม่ได้ห้อยองค์อื่นร่วมด้วยเลย และส่วนตัวผมนับถือหลวงพ่อเปิ่นท่านมากครับ เคยไปลงนะหน้าทองกับท่านและขอฝากตัวเป็นศิษย์เท่านั้นครับ ไม่ได้สักอะไรมาหรอกครับ ยังไงผมก็ขอฝากประสบการณ์ไว้กับกระทู้นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้และทุกท่านด้วยนะครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 06:30:01 »
โชคดีมากครับ ที่ไม่เป็นอะไรเลย บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 06:36:49 »
บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 11:10:09 »
หลวงปู่คุ้มครองครับ ทำอะไรมีสติไว้ ไม่ประมาทเป็นดีที่สุด

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 12:59:19 »
บารมีหลวงพ่อคุ้มคลองจริง ขอบคุณสำหรับปรัสบการดีๆ

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 06:59:54 »
จะห้อยหรือสักก็มีบารมีท่านคุ้มครองและต้องไม่ประมาทด้วย

ออฟไลน์ ice

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ก.ย. 2553, 02:49:59 »
มีเหมือนกันเลยเมื่อวันที่ 26 กันยาที่ผ่านมาผมขับรถจะไปรับแฟนต้องผ่านแยกไฟแดงวัดหนองโพทางผมไฟเขียวอีกทางไฟแดง
ผมก็ขับไปมีรถตู้ขันหนึ่งผ่าไฟแดงตัดหน้ามาระยะนั้นเอาไม่อยู่แน่ๆอย่างไรก็ชนอยู่ๆรถผมก็หยุดนิ่งกลาง 4แยกโชคดีที่คันหลังหักหลบทัน
เลยไม่เกิดอะไรขึ้นผมเชื่อว่าเป็นเพราะบารมีของหลวงพ่อแน่นเพราะผมหย่อยเหรียญของหลวงพ่ององค์เดียวเท่านั้น
ที่เหรียญมีจารไม่รู้ว่ารุ่นอะไรรุ่นพี่ที่ไปสักมาก่อนเขาให้มาครับ

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 ก.ย. 2553, 08:45:58 »
ดีครับที่บารมีหลวงพ่อคุ้มครอง