ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ขอรบกวนสอบถามที่พี่ๆ...สายหลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 2661 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33

เมื่อวานว่างๆเลยไปรื้อกรุพระ..ก็พอดีไปพบ มีดหมอหลวงพ่อเปิ่นครับ.
อยากสอบถามครับ..ว่ามีดหมอของหลวงพ่อท่าน ทําออกมากี่รุ่นครับ.
และผมไปหาข้อมูล..บอกว่ามีดหมอของท่านเป็นปี 2544..
ช่วงนั้น ผมก็ไปกราบท่านบ่อยๆมาก...แต่ห้ามเยี่ยม ท่านอยู่ในห้องกระจก..
แล้ว..มีดหมอ เล่มตามรูป..ด้ามเป็นไม้งิ้วดํา ใบมีดมีปั้ม หลวงพ่อเปิ่น
ปลายด้ามแกะเป็นรูปเสือครับ...จะทันหลวงพ่อท่านหรือเปล่าครับ..
รบกวนสอบถามนะครับ....

รูปที่นํามาลงเป็นรูปแทนนะครับ...
เพราะของจริง ประมาณ 5 นิ้วครับ..ไม่ใช่แบบเหน็บกระเป๋าครับ..แต่ทรงเดียวกันเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2553, 02:59:54 โดย pepsi »
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
งามแท้ อิอิ :053:

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากต้องคอยท่านผู้รู้ตอบ :086: 25;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะ เห็นมีมาหลายรุ่นอยู่ ทั้งที่อยู่ในกล่อง กำมะหยี่อย่างดี

แล้วก็เป็นเล่มๆ โชคดีแล้วที่มีของดีไว้บูชา มีดหมอหลวงพ่อเปิ่น ....  :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :016:  สวยเน๊าะ   :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
มีดหมองามมากครับ
ของผมก็มีแบบนี้อยู่หนึ่งเล่มเหมือนกัน :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ