ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้จะไปกราบ หลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 1135 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33

พรุ่งนี้ ผมและครอบครัว จะไปกราบไหว้หลวงพ่อเปิ่น
และอยากจะไปกราบท่านอาจารย์  อีกทั้งท่านพี่หลายๆท่าน
แต่ก็ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร..เพราะส่วนมากไปวัดบางพระ ก็จะเข้าไปกราบหลวงพ่อเปิ่นท่าน..
ส่วนเรื่องการสักยันต์..ลงคาถาอาคม ไม่เคยครับ  ..

ถ้าไปพรุ่งนี้..ผมพอจะพบปะท่านพี่ๆในเวปนี้บ้างหรือเปล่าครับ...
จะได้เข้าไปทักทายครับ..

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: พรุ่งนี้จะไปกราบ หลวงพ่อเปิ่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 07:36:35 »
ไปเลย ไปเลย อย่าลืมซื้อของมาฝากด้วยนะ พี่แป็ป   :095:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ตอบ: พรุ่งนี้จะไปกราบ หลวงพ่อเปิ่นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 07:53:04 »
น้องธรรมะ...อยากได้อะไรครับ
เห็นบอกอยากได้ตะกรุดไม่ใช่เหรอครับ...
เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่ไป...จะไปบูชาให้ดอกนึงนะครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 08:02:28 »
ว้าวๆๆๆ ใช่ขอรับ อยากได้ตะกรุดครับ เช่ามาฝากด้วยนะ ขอบคูณครับพี่แป็ป สงสัยไม่ใช่คนแล้วละ เทวดา ชัดๆ ใจดีจริงๆ 15;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2553, 08:12:16 โดย นายธรรมะ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 09:18:28 »
ขอให้เดินทางปลอดภัยครับพี่  ...... ช่วงนี้ใกล้สอบ คงอดไปสักระยะ  :001:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:21:35 »
ดีจริงครับพาครอบครัวไปวัด ผมลงกรุงเทพฯ ปลายสัปดาห์หน้าอาจจะได้ไปเหมือนกัน

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 11:55:06 »
ไม่เคยไปวันอาทิตย์ซักที รู้ว่าคนเยอะแหะๆ