ผู้เขียน หัวข้อ: อัปเดตข้อมูล อาการ หลวงพี่ต้อย ก่อนวัน ผ่าตัด  (อ่าน 4258 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ช่วย update ข้อมูลหน่อยครับพี่
ไม่ทราบว่าอาการพระอาจารย์เป็นยังไงบ้างครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ครับ

ข้อความ ที่ส่งมาถึงผม วันนี้ :001:

ใด้ความตามนี้ เลยครับ

ผมพึ่งวางสาย จาก หลวงพี่ต้อย  ต้องบอกว่า  ดีใจมากๆ  ที่หลวงพี่ต้อย รับสายเองเลย

(ตั้งแต่เข้า รพ  หลวงพี่ ให้น้องชายคอยรับให้ หายใจไม่ค่อยสดวก)เสียงที่ตอบรับ ช่างเหมือนเสียงสวรรค์ 

มนัสการครับ หลวงพี่   

สวัสดี เสี่ยชาญ (หลวงพี่เรียกผมแบบนี้ ทุกครั้ง ที่พบและ พูดคุยกัน) เราก็ไม่รู้ เมื่อไร จะใด้ เป็นเสี่ย แบบ หลวงพี่ เรียกบ้างก็ไม่รู้ซิ :050:

เอาเป็นว่า เสียงหลวงพี่  ช่างดู ปกติ ราบเรียบ เหมือนไม่ใด้ป่วยเลย  ผมใด้สอบถามถึงอาการ ต่างๆ ของหลวงพี่

ตกลง แน่นอน แน่ชัดที่สุดคือ  พรุ่งนี้ ผ่า (พฤหัส)  หลังจากผ่าตัด คงต้องพักผ่อน อีกหลายวัน  หลวงพี่บอกว่า 

วันจันทร์ ค่อยเข้ามาเยี่ยม น๊ะ อย่าพึ่งมาตอนนี้  หลวงพี่ พร้อมทุกอย่างแล้ว กับการ ผ่าตัด พรุ่งนี้

ดีใจครับ  ที่ใด้ยินเสียงของหลวงพี่ต้อย มันช่างมีความสุข อย่างไรไม่รู้ บอกไม่ถูก :050:

ก็ขอให้ การผ่าตัด พรุ่งนี้ ผ่านพ้นไปด้วยดี ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น ปกป้องคุ้มครอง ศิษย์วัด บางพระ ทุกๆท่านครับ สาธุ :054:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว ครับ  :001:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ human_drama

• จตุตถะ
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว ขอให้หลวงพี่ต้อย หายจากอาการอาพาธไวๆ :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอขอบคุณคุณชาญมากครับ  ขอให้หลังการผ่าตัดผ่านไปด้วยดีครับ ขอให้หลวงพี่ต้อยหายจากอาพาธครับ 

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับพี่ชาญ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับพี่ชาญ ช่วยส่งข่าวมาบ่อยๆนะครับ ขอให้หลวงพี่ต้อยหายไว้ๆนะครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:.........

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่าน ชาญ ที่แจ้งข่าวครับ ขอให้หลวงพี่ต้อยหายอาพาธเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ขอบคุณพี่ชาญครับที่คอยแจ้งข่าวให้กับพี่น้องได้ทราบเป็นระยะๆ
ขอให้การผ่าตัดผ่านไปด้วยความราบรื่นครับ
ขอให้หลวงพี่ต้อยหายจากอาการอาพาธในเร็ววันด้วยครับ

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่ชาญ ขอให้หลวงพี่สุขภาพแข็งแรงโดยเร็วไวครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอให้การผ่าตัดของพระอาจารย์ท่าน ผ่านพ้นไปด้วยดี ราบรื่น ปลอดภัย นะคะ
ขอบคุณพี่ชาญ ค่ะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่ชาญมากครับ

ขอให้การผ้าตัดเป็นไปด้วยดีนะครับ ขอให้หลวงลุงหายใวๆ  :054:

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
วันนี้ผมได้มีโอกาสไปที่วัดมาครับ
ได้ยินว่าท่านต้องผ่าตัดพรุ่งนี้..ท่านเป็นเกี่ยวกับทางปอดครับ
ก็ขอให้ท่านหายจากอาการอาพาสโดยเ็ร็วครับ

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
 :054: :054: ขอบคุณพี่ชาญครับที่แจ้งข่าวและคอย update อาการอาพาธหลวงพ่อต้อยครับ

กราบนมัสการหลวงพ่อต้อยครับ ขอให้การผ่าตัดราบรื่นและปลอดภัยครับ

ขอให้หลวงพ่อต้อยหายจากอาการอาพาธโดยเร็ววัน ด้วยเถิดสาธุ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อยครับ

ขอบคุณพ่ชาญมากครับ ที่แจ้งให้ทราบ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวให้ชาวศิาย์วัดบางพระทราบ ขอให้การผ่าตัดผ่านไปด้วยดีและพระอาจารย์ต้อยหายไวๆ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณพี่ชาญครับ ขอให้บารมีหลวงปู่บันดาลให้การผ่าตัดผ่านไปด้วยดีครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณคุณพี่ชาญมากค่ะ สำหรับการแจ้งข่าวให้ทราบ
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นช่วยคุ้มครองหลวงพ่อต้อย ให้การผ่าตัดผ่านไปได้ด้วยดี
ขอให้หลวงพ่อหายจากการอาพาธโดยเร็ววัน

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
ขอบคุณมากๆครับพี่ ขอโทษที่ต้องรบกวนพี่นะครับ
แต่ก็อยากทราบอาการของพระอาจารย์ต้อยจริงๆครับ
เลยต้องรบกวนพี่ ขอขอบคุณจากใจจริงๆครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2553, 08:48:19 โดย auttawut.w »

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
ใครไปเยี่ยมท่านวันนี้บ้างครับ  รบกวนแจ้งข่าวด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ไปมาเมื่อวานค่ะ ถ่ายรูปท่านมาฝากด้วย

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ไปมาเมื่อวานค่ะ ถ่ายรูปท่านมาฝากด้วย

มีรูปไหมครับอยากชมจัง :001:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
มีค่ะ ถ่ายใน bb กรุณารอสักครูค่ะ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอให้พระอาจารย์หายไวๆนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
คุณปุ๋ย การไฟฟ้าไปเยี่ยมหลวงพี่ต้อยก่อนวันผ่าตัด 29/09/53
หลวงพี่ต้อยเมตตาให้ถ่ายภาพในห้องพักมีภาพมาให้ชมกันครับ

วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่นเหนือเตียงพักหลวงพี่ต้อย

ลูกศิษย์จากมาเลเซียอยู่คอยดูแลหลวงพี่ต้อย

ขอบคุณภาพจากคุณปุ๋ยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2553, 06:16:16 โดย tong_lomsak »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
ขอบคุณที่อัพเดทภาพและอาการให้ทราบกันค่ะ
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงลุงต้อยครับ ขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรงเร็วๆนะครับ  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงลุงต้อยครับ
ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายจากคุณปุ๋ยด้วยนะครับ

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการหลวงลุงต้อยคะ
ขอให้สุขภาพแข็งแรงเร็ว ๆ นะคะ

ขอบคุณพี่ชาญสำหรับข่าวสาร
ขอบคุณ คุณปุ๋ย สำหรับภาพถ่ายด้วยคะ[
/size]
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการหลวงลุงต้อยครับ :054:

ขอขอบคุณพี่ชาญ :001:

ขอบคุณภาพจากพี่โต้ง กับคุณปุ๋ยนะครับ
:016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ต.ค. 2553, 08:49:16 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ดูจากภาพแล้วเห็น พระอาจารย์ต้อย สีหน้าท่านดูสดชื่นแจ่มใสดีนะครับ ขอให้ท่านหายอาพาธด้วยเร็วนะครับ

และ ขอบคุณพี่ปุ๋ยด้วยนะครับสำหรับรูปถ่ายครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ploinampech

• ตติยะ
    ขอบคุณพี่ชาญสำหรับข่าวสารข้อมูลนะคะ
และขอบคุณ คุณปุ๋ยสำหรับรูปถ่ายของหลวงพ่อต้อย
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองให้ท่านหายป่วยโดยเร็วพลัน
และขออนุโมทนาบุญสำหรับทุกท่านที่ Update ข้อมูลต่างๆ
ให้ลูกศิษย์วัดบางพระทุกคนได้รับรู้

ขอบคุณมากๆค่ะ (สา...ธุๆๆ)

ส้ม