ผู้เขียน หัวข้อ: วัดช่องลม...สมุทรสงคราม  (อ่าน 8508 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
วัดช่องลม...สมุทรสงคราม
« เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 01:43:01 »
เด็กๆปิดเทอมเลยได้โอกาศไปพักโฮมสเตย์ที่อัมพวา สัมผัสธรรมชาติอีกรูปแบบ ก่อนไปถึงที่พักเลยแวะกราบพระขอพรที่วัดช่องลม สมุทรสงคราม มีหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่

กราบขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ภายในวัด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2553, 03:20:00 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: วัดช่องลม...สมุทรสงคราม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 01:46:31 »
ขอบคุณครับ สำหรับการนำเสนอครับ  :054:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 01:47:49 »
ไปสมุทรสงครามแล้วคงต้องไปกราบขอพรหลวงพ่อวัดบ้านแหลม

บูชาพระสิวลี กลับบ้าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2553, 01:48:55 โดย derbyrock »

• อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 01:56:53 »
การได้ไปสัมผัสธรรมชาติ บางมุมก็ทำให้ลูกๆของผมสนุกสนานกลับธรรมชาติง่ายๆ จากการโยนหินให้ร่อนไปกับพื้นน้ำ ความสุขแบบง่ายๆที่ชีวิตเด็กในเมืองไม่ได้สัมผัส

บรรยากาศตลาดน้ำอัมพวา

การท่องเที่ยวทำให้ครอบครัวมีความสุขและได้เก็บประสบการณ์ดีๆไว้ในความทรงจำ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 02:00:05 »
มีของฝากมั้ยครับพี่ตี๋ :095:

• อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 02:04:42 »
เก็บคำคม ขำๆ จากเสื้อยืดที่วางขาย อ่านกันแก้เครียดน่ะครับ (ถือเป็นของฝากต้นน้ำหล่ะกันน่ะ อิอิอิ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2553, 02:05:40 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 02:16:02 »
ขอบคุณพี่ตี๋ครับ ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศทั้งวัดและตลาดน้ำอัมพวาครับ :016:

ขอบคุณสำหรับคำกลอนที่เสื้อด้วยครับ :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 02:28:25 »
ขอบคุณพี่ตี๋ด้วยครับ สำหรับภาพบรรยากาศ
ครบเลยครับ ไหว้พระและก็เที่ยวตลาดน้ำยามเย็น กุ้งเผา ปลากหมึกย่าง ปลาเผา กุ้งอบวุ้นเส้น ก๋วยเตี๋ยวเลย และอีกหลายอย่าง  อร่อยมาที่อัมพวา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 02:40:05 »
ขออนุโมทนาด้วยนะครับพี่ตี๋
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศแล้วครอบครัวอันอบอุ่นมากๆครับ
เร็วๆนี้ คงได้ไปเที่ยวสมุทสงครามบ้างครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 03:21:45 »
[shake]อนุโมทนาด้วยคนครับ สำหรับการไหว้พระทำบุญ::ชอบเสื้อยืด..คำสั่งเมียกับ.คาถาบูชาผัวครับ :002: :004: :007: 37;[/shake]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 06:46:47 »
ขอบคุณมากค่ะ ที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชม และเสื้่อยืดแต่ละตัวอ่านแล้วคลายเครียดดีค่ะ

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 08:09:44 »
ขอบคุณกับภาพบรรยากาศครับ แถมได้ฮาก๊ากกับคำคมด้วย สุดยอด  :007: :004:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 08:17:04 »
ชื่นใจครับเห็นคุณพ่อพาลูกเที่ยว

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ต.ค. 2553, 10:28:35 »
คำคมขำดีครับ เป็นครอบครัวที่มีความสุขนะครับที่ได้ไปไหนด้วยกัน ทำอะไรด้วยกัน

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ต.ค. 2553, 05:32:25 »
ใช่วัดช่องลม หรือวัดสุทธิวาตวราราม หรือเปล่าครับ เพราะอยู่ท่าฉลอม จังหวัดสมุทรสาคร ครับ :090:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 ต.ค. 2553, 08:34:06 »
ครอบครัวอบอุ่นครับพี่ ขอบคุณที่นำรูปมาลงให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 ต.ค. 2553, 09:02:32 »
ใช่วัดช่องลม หรือวัดสุทธิวาตวราราม หรือเปล่าครับ เพราะอยู่ท่าฉลอม จังหวัดสมุทรสาคร ครับ :090:
คนละที่ครับ
แต่ชื่อวัดช่องลมเหมือนกัน
วัดช่องลมที่พี่ aehjomthong ตรงข้ามกับอุทยานพระแม่กวนอิมท่าฉลอม เลยเข้าซอยไปหน่อย
ก็วัดบางหญ้าแพรกหลวงพ่อมาลัย อยู่สมุทรสาครครับ

ทางนี้ขึ้นไปสมุทสงครามทางไปตลาดน้ำอัมพวานั่นแหละครับ
วัดอยู่ขวามือสังเกตุได้แต่ไกล ตอนนั้นวัดสร้างจตุคามรามเทพ ผมยังเข้าไปเช่าเลย อิอิ
ถ้าจำไม่ผิดวัดมีตลาดนัดด้วยมั้งครับ

ไปอัมพวาแล้วก็เข้าไปอุทยาน ร.2 ด้วยนะครับ อิอิ  :002: :002: แล้วก็วัดบางกระพร้อม หลวงพ่อคงครับ
อยู่ระแวกเดียวกัน

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 ต.ค. 2553, 03:01:15 »
วัดนี้ เลยสามดาวเฮดเดอร์เทอร์โบไปนิดหนึ่ง ถ้ามาจากรุงเทพ ก็ถึงก่อนทางเข้าอ.อัมพวาล่ะครับ ที่บ้านพ่อผมเค้าทำขนมจีนขายประจำที่ตลาดนัดวัดนี้ล่ะครับ ที่แม่กลองยังมีวัดอีกมากมายครับ ถ้ามาค้างคืนก็มีนั่งเรือชมหิ่งห้อยด้วยครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 ต.ค. 2553, 04:15:12 »
ขอบคุณครับ.................. :090: :090: :114: :090: :090:................

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 ต.ค. 2553, 04:37:06 »
ชอบคำคมที่เสื้อมากดีครับเที่ยวกันกับครอบครัวอบอุ่นดี

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 ต.ค. 2553, 08:40:08 »
...ครอบครับพี่ดู๋ :002:..เอ้ยพี่ตี๋น่ารักและอบอุ่นมากๆเลยนะครับพี่.. :026:
...เป็นแบบอย่างของผมเลยนะเนี่ย..ทำบุญไปเรื่อยๆเผื่อจะได้มีครอบครัวน่ารักๆแบบนี้กับเขาบ้าง..
...ขอบคุณนะครับสำหรับภาพบรรยากาศ.. :114:

มีของฝากมั้ยครับพี่ตี๋  :095:
...แหมน้องต้นน้ำสกาแฮร์เนี่ย.. :026:เค้าน่ารักนะ..เค้าชอบเอานิสัยจริงมาพูดเล่น.. :095:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 ต.ค. 2553, 09:45:38 »
ขอบคุณภาพบรรยากาศน่ารัก ๆ ของครอบครัวพี่ตี๋ด้วยนะคะ
ครอบครัวตัวอย่างของหนุ่ม ๆ ชาวเว็บวัดบางพระเลยนะคะ  :016:

ชอบเสื้อตัวแรกกับตัวที่ 5 ใส่เดินคู่กันนี้ คงฮิ้ววว เลย
  :095:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 ต.ค. 2553, 12:00:02 »
ขอบคุณครับสำหรับภาพน่ารักๆของครอบครัวหรรษา..ทำให้แอบอิจฉาในใจ
และสงสัยว่าภาพข้างล่าง สองหนุ่มในถ่ายภาพวัยน่ารักนั้นน่ะ
คนไหนเป็นพี่ชายน้องชายกันครับ ดูจากภาพแล้วสงสัยจริงๆ
...
...................................21;             21;...............ลุงต้อเองจ้ะ

• อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 ต.ค. 2553, 12:48:54 »
ลุงต้อครับ...ผมก็ทำเนียนๆกระชากวัยลงไปรุ่นเดียวกับลูกชาย เสื้อผ้ารองเท้า เวลาจะซื้อให้ลูกผมก็ซื้อใส่เองด้วยครับ บางทีก็เศรษฐกิจพอเพียงใส่ด้วยกันไปเลยครับ :050: :050: :050: