ผู้เขียน หัวข้อ: ...เล็กๆน้อยๆกับวัตถุมงคล หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง จ.เพชรบุรี  (อ่าน 16512 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
O0...สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวศิษย์วัดบางพระที่น่ารักทุกท่าน.. :026:
...วันนี้ Ronaldo 2007 มีวัตถุมงคลมาให้ทุกท่านได้ชมกันอีกแล้วครับ.. :114:
...ครั้งนี้เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง เทพเจ้าแห่งแก่งกระจาน.. :054:
...สืบเนื่องมาจากชีพจรได้ลงเท้า Ronaldo 2007แบบมิได้ตั้งใจ..
... ก็เลยถือโอกาสเข้ากราบนมัสการหลวงพ่อคง ทำบุญกับหลวงพ่อและบูชาวัตถุมงคลมาเป็นบางส่วน..
...เชิญนั่งชมกันเลยนะครับ.. :077:

...สุดท้ายนี้กระผมขอให้ทุกท่านมีกินมีใช้และมีสุขภาพที่แข็งแรงขอรับ ..:054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามจริงๆ ช่วงนี้ออกทัวบ่อยนะครับพี่  :015:

ขอบคุณที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ขอบคุณครับ เที่ยวหน้าลงใต้ ต้องแวะไปบ้างแล้วครับ
ชอบ หลายองค์ครับ
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0 ...ขอลงภาพหลวงพ่อเพิ่มเติมครับ :026:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
งดงามมากมากหลาย
มีรูปยืนส่องพระด้วย...เท่จริงๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านโรนัลโด้ครับ ของดีเยอะจริงๆเลย :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีด้วยคะ พี่โรนัลโด้ ได้ของดีไว้บูชาอีกแล้ว  :016:

ขอบคุณที่นำมาให้ชม :054:
ขอให้หล่อ รวย แฟนรักมาก ๆ นะคะ

:089:  :097:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่โรนัลโด้ด้วยครับ
แก่งกระจานเคยไปไหว้อุทยานเจ้าแม่กวนอิมพันมือเองครับ
ยังไม่เคยเข้าไปกราบหลวงปู่คงเลยครับ
เดี๋ยวไปครั้งหน้าต้องเข้าไปกราบท่านให้ได้
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
กราบนมัสการ พระคุณเจ้า หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง

สวัสดีครับ ท่าน Ronaldo 2007

(ในฐานะหนุ่มเมืองเพชร คนพื้นที่ ขอที่ว่างเล็กๆตรงนี้ คอมเมนท์ นิดนึงครับ)

ยินดีด้วยครับ ที่มีโอกาสได้ไปกราบไหว้ พระเถราจารย์ ผู้ทรงวิทยาคุณ พูดได้เต็มปากครับ ว่าหลวงพ่อคงวัดเขากลิ้ง ท่านศักดิ์สิทธิ์จริง ปฏิปทาน่าเลื่อมใส เป็นผู้เชี่ยวชาญ ด้านไสยเวทย์ พุทธาคมเป็นที่นับถือ ของคนพื้นที่ทั่วไป ทั้งในจังหวัดและนอกจังหวัด จากวัดที่ไม่มีอะไรเลย เดินทางขึ้นไปบนวัดก็ลำบาก  แต่ท่านได้ พัฒนาให้มีความเจริญขึ้นมาก และในพิธีพุทธาภิเษก พระดี พระดังทั่วไป
ท่านก็เป็น1ในเกจิฯหลายๆรูปที่ไปร่วมงานด้วยของสายจังหวัดเพชรบุรี พร้อมกับ หลวงพ่อตัด วัดชายนา(มรณภาพแล้ว) หลวงพ่อผล วัดหนองแขม หลวงพ่ออุ้นวัดตาลกง เป็นต้น นับได้ว่า หลวงพ่อคง เป็นเกจิผู้ทรงวิทยาคุณยุคเก่า ของสายจังวัดเพชรบุรี ที่ยังมีชีวิตอยู่
กล่าวถึง พระเครื่องของท่าน เช่นเหรียญรุ่นแรก จากราคาหลักร้อย ตอนนี้ราคาพุ่งทะยานสูงขึ้นเรื่อย เป็นที่เสาะหาของ ศิษย์ยานุศิษย์ ทั่วไป
ทั้งใกล้และไกล และ โชคดีของ หลายๆท่านที่ จะเดินทางมากราบ นมัสการ พร้อมทั้ง เช่าหาวัตถุมงคล เพราะยังสามารถ ให้หลวงพ่อเป่าเสกกำกับให้ได้อีกด้วย เพื่อความเป็นศิริมงคล และเช่าจากวัด ก็ไม่ต้องกลัวปลอมครับ เงินที่ได้ก็ทำนุบำรุง เสนาสนะต่างๆภายในวัด
บอกเป็นนัยๆให้อย่างนึงนะครับ เกี่ยวกับประสบการณ์วัตถุมงคลของท่านครับ  ไม่ธรรมดาแน่นอนครับ คนเมืองเพชรเขารู้ดี
ว่า เกจิอาจารย์ สายจังหวัดเพชรบุรี นั้นเด่นทาง แคล้วคลาด คงกระพัน นำมาก่อนนะครับ

ท่านที่สนใจ  จะเดินทางมานะครับ  ตอนนี้หนทางสะดวกสบายครับ ลาดยางมะตอยตลอดเส้นทางครับ
วัดเขากลิ้งอยู่ในเขตอำเภอแก่งกระจาน แวะกราบนมัสการแล้ว ยังเที่ยวชม ธรรมชาติ ผืนน้ำ ผืนป่า
อันอุดมสมบูรณ์ ของอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน   ที่กำลังจะขึ้นทะเบียนเป็นมรดกโลก  จาก ยูเนสโก้ ด้วยครับ      สาธุ

เอวังด้วยประการฉะนี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศและวัตถุมงคลที่มีให้ชมนะครับ งดงามมากครับ ...  :016:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ไปไม่ชวนกันเลยนะท่านใหญ่ แอบไปกับใครหรือป่าว อิๆ :095:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตะกรุดสวยดีครับ น่าหาบูชาไว้ครับ ขอบคุณพี่ Ronaldo 2007 ด้วยนะครับ

และ ขอบคุณพี่ โยมเพชร สำหรับข้อมูลดีๆ ด้วยนะครับ

ขอบคุณพี่ ๆ ทั้งสองท่านด้วยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:.................

ออฟไลน์ Eakdon

• ตติยะ
สวยมากครับ   :053:
พ่อหนานอินสม

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
กราบนมัสการ พระคุณเจ้า หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง

(ในฐานะหนุ่มเมืองเพชร คนพื้นที่ ขอที่ว่างเล็กๆตรงนี้ คอมเมนท์ นิดนึงครับ)

ยินดีด้วยครับ ที่มีโอกาสได้ไปกราบไหว้ พระเถราจารย์ ผู้ทรงวิทยาคุณ พูดได้เต็มปากครับ ว่าหลวงพ่อคงวัดเขากลิ้ง ท่านศักดิ์สิทธิ์จริง ปฏิปทาน่าเลื่อมใส เป็นผู้เชี่ยวชาญ ด้านไสยเวทย์ พุทธาคมเป็นที่นับถือ ของคนพื้นที่ทั่วไป ทั้งในจังหวัดและนอกจังหวัด จากวัดที่ไม่มีอะไรเลย เดินทางขึ้นไปบนวัดก็ลำบาก  แต่ท่านได้ พัฒนาให้มีความเจริญขึ้นมาก และในพิธีพุทธาภิเษก พระดี พระดังทั่วไป
ท่านก็เป็น1ในเกจิฯหลายๆรูปที่ไปร่วมงานด้วยของสายจังหวัดเพชรบุรี พร้อมกับ หลวงพ่อตัด วัดชายนา(มรณภาพแล้ว) หลวงพ่อผล วัดหนองแขม หลวงพ่ออุ้นวัดตาลกง เป็นต้น นับได้ว่า หลวงพ่อคง เป็นเกจิผู้ทรงวิทยาคุณยุคเก่า ของสายจังวัดเพชรบุรี ที่ยังมีชีวิตอยู่
กล่าวถึง พระเครื่องของท่าน เช่นเหรียญรุ่นแรก จากราคาหลักร้อย ตอนนี้ราคาพุ่งทะยานสูงขึ้นเรื่อย เป็นที่เสาะหาของ ศิษย์ยานุศิษย์ ทั่วไป
ทั้งใกล้และไกล และ โชคดีของ หลายๆท่านที่ จะเดินทางมากราบ นมัสการ พร้อมทั้ง เช่าหาวัตถุมงคล เพราะยังสามารถ ให้หลวงพ่อเป่าเสกกำกับให้ได้อีกด้วย เพื่อความเป็นศิริมงคล และเช่าจากวัด ก็ไม่ต้องกลัวปลอมครับ เงินที่ได้ก็ทำนุบำรุง เสนาสนะต่างๆภายในวัด
บอกเป็นนัยๆให้อย่างนึงนะครับ เกี่ยวกับประสบการณ์วัตถุมงคลของท่านครับ  ไม่ธรรมดาแน่นอนครับ คนเมืองเพชรเขารู้ดี
ว่า เกจิอาจารย์ สายจังหวัดเพชรบุรี นั้นเด่นทาง แคล้วคลาด คงกระพัน นำมาก่อนนะครับ

ท่านที่สนใจ  จะเดินทางมานะครับ  ตอนนี้หนทางสะดวกสบายครับ ลาดยางมะตอยตลอดเส้นทางครับ
วัดเขากลิ้งอยู่ในเขตอำเภอแก่งกระจาน แวะกราบนมัสการแล้ว ยังเที่ยวชม ธรรมชาติ ผืนน้ำ ผืนป่า
อันอุดมสมบูรณ์ ของอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน   ที่กำลังจะขึ้นทะเบียนเป็นมรดกโลก  จาก ยูเนสโก้ ด้วยครับ      สาธุ

ท่านโยมเพชร  ผมได้ทราบกระเเสข่าววงการพระเครื่องหลวงปู่กลิ้งมา  เห็นว่านักเลงพระแถวเพชรบุรีเริ่มเก็บเหรียญหลวงพ่อกันแล้วใช่ไม่ครับ
ถ้าจริง  ผมว่าไม่นานเหรียญหลวงปู่คงยากมาก ๆ นะครับ....
.........สุดท้ายขอบคุณภาพสวย ๆ ครับท่านโรนัสโ 2007  :016: :015: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2553, 10:52:42 โดย Naraphat »
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

ยินดีด้วยครับ ที่มีโอกาสได้ไปกราบไหว้ พระเถราจารย์ ผู้ทรงวิทยาคุณ พูดได้เต็มปากครับ ว่าหลวงพ่อคงวัดเขากลิ้ง ท่านศักดิ์สิทธิ์จริง ปฏิปทาน่าเลื่อมใส เป็นผู้เชี่ยวชาญ ด้านไสยเวทย์ พุทธาคมเป็นที่นับถือ ของคนพื้นที่ทั่วไป ทั้งในจังหวัดและนอกจังหวัด จากวัดที่ไม่มีอะไรเลย เดินทางขึ้นไปบนวัดก็ลำบาก  แต่ท่านได้ พัฒนาให้มีความเจริญขึ้นมาก และในพิธีพุทธาภิเษก พระดี พระดังทั่วไป
บอกเป็นนัยๆให้อย่างนึงนะครับ เกี่ยวกับประสบการณ์วัตถุมงคลของท่านครับ  ไม่ธรรมดาแน่นอนครับ คนเมืองเพชรเขารู้ดี

ท่านที่สนใจ  จะเดินทางมานะครับ  ตอนนี้หนทางสะดวกสบายครับ ลาดยางมะตอยตลอดเส้นทางครับ
อันอุดมสมบูรณ์ ของอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน   ที่กำลังจะขึ้นทะเบียนเป็นมรดกโลก  จาก ยูเนสโก้ ด้วยครับ      สาธุ

ท่านโยมเพชร  ผมได้ทราบกระเเสข่าววงการพระเครื่องหลวงปู่กลิ้งมา  เห็นว่านักเลงพระแถวเพชรบุรีเริ่มเก็บเหรียญหลวงพ่อกันแล้วใช่ไม่ครับ
ถ้าจริง  ผมว่าไม่นานเหรียญหลวงปู่คงยากมาก ๆ นะครับ....
.........สุดท้ายขอบคุณภาพสวย ๆ ครับท่านโรนัสโ 2007  :016: :015: :054:

สวัสดีครับท่าน Naraphat

ครับ ที่ท่านทราบมา เป็นเรื่องจริง ขอรับ ตามเก็บกัน ทุกรุ่นนะครับ ย้ำว่าทุกรุ่น แถมราคายังพุ่งขึ้นตลอด    สาธุ

• นวมะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ เที่ยวหน้าลงใต้ ต้องแวะไปบ้างแล้วครับ
ชอบ หลายองค์ครับ
O0แวะเข้าไปกราบได้เลยพี่.. pepsi หนทางไม่ได้ไกล..
...ตอนนี้หลวงพ่ออายุ88เข้าไปแล้ว..เห็นท่าน..ดมยาดม..มีพระลูกวัดคอยนวดไขประตูลมท่านอยู่..
...ใบหน้าหลวงพ่อท่านเมตตาและยิ้มแย้มมาก :054:

งดงามมากมากหลาย
มีรูปยืนส่องพระด้วย...เท่จริงๆ
O0555..พี่ลีนี่ฮาจริงๆไม่ได้ยืนส่องพระ..ยืนไหว้เจ้าที่อยู่..55 :005:

ยินดีด้วยคะ พี่โรนัลโด้ ได้ของดีไว้บูชาอีกแล้ว  :016:

ขอบคุณที่นำมาให้ชม :054:
ขอให้หล่อ รวย แฟนรักมาก ๆ นะคะ

:089:  :097:

O0ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะน้องนาว..
...เรื่องหล่อเรื่องรวยเนี่ยRonaldo 2007ผู้น้อยและต่ำต้อยยังไงก็ได้..
...ว่าแต่เรื่องแฟนให้รักเนี่ยสิ..จะทำได้รื้อ..แฟนผมสงกาสัยยังไม่เกิดละมั้ง.. :095:

ขอบคุณพี่โรนัลโด้ด้วยครับ
แก่งกระจานเคยไปไหว้อุทยานเจ้าแม่กวนอิมพันมือเองครับ
ยังไม่เคยเข้าไปกราบหลวงปู่คงเลยครับ
เดี๋ยวไปครั้งหน้าต้องเข้าไปกราบท่านให้ได้
ขอบคุณครับ

O0อุทยานเจ้าแม่กวนอิมพันมือ..อยู่ใกล้ๆกันนั่นแหละครับ..
.....ใหญ่ที่สุด..ในโลก ป้ายบอกไว้อย่างนั้นนะ..แต่ผมรีบเลยไม่ได้เข้าไป..

ไปไม่ชวนกันเลยนะท่านใหญ่ แอบไปกับใครหรือป่าว อิๆ :095:

O0โอย..ถ้าชวนพี่ทักไปด้วยกระผมเกรงว่าจะไม่ได้ส่องพระกันอย่างเดียวหนะซิขอรับ..
...เกรงว่าจะเลยเถิดไปอยู่ยาวแถวๆหมู่บ้านชาวเขาแถวนั้นน่ะซิขอรับ.. :095: :114:

...ขอบคุณท่านโยมเพชร..ผู้มีนัยตาหวานเหมือนไชยามิตรไชย..
...และหุ่นล่ำเหมือนเขาทรายแกแล็คซี่..ด้วยนะครับ :026: