ผู้เขียน หัวข้อ: ยังจำได้ไหมลายเส้นหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 4274 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ทั้งหมดเป็นลายสักที่หลวงพ่อเปิ่นสักให้กับลูกศิษย์ลูกหาในสมัยนั้นนะครับ
ผมได้มีโอกาศไปพบผู้เฒ่าผู้แก่กับหลวงพี่นันได้ฟังเรืองเล่าต่างๆ รูปทั้งหมดนี้เป็นส่วนเล็กน้อยนะครับ
บางท่านอาจไม่เคยเห็นลายเส้นของหลวงพ่อเปิ่น ผมเลยจึงนำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ยังจำได้ไหมลายเส้นหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 10:53:10 »
หาดู หาชมได้ยากจริงๆครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ยังจำได้ไหมลายเส้นหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 10:59:02 »
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

ความรู้สึกที่ได้เห็นภาพยันต์ลายมือของหลวงปู่ รู้สึกตื้นตันในอก

ดีใจที่ได้มีวาสนาเป็นศิษย์วัดบางพระครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 11:13:48 »
ที่สุดของที่สุดครับ เห็นแล้วปลาบปลื้ม บรรยายไม่ถูก

หนังสือเล่มใหม่ที่รวบรวมอยู่ อยากให้มีภาพเหล่านี้เยอะๆ ลงทุนกับช่างภาพเก่งๆ อุปกรณ์ดีๆ ไปเลยครับ ลายสักยันต์ทั้งหลายนี้ประเมินค่าไม่ได้จริงๆ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 11:35:35 »
สุดยอด ครับเป็นบุญตามากๆ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 12:13:15 »
กราบรมัสการหลวงปู่ครับผม หาดูได้ยากจริงๆเป็นบุญตาครับ ขอบพระคุณครับที่นำมาให้ๆได้ชม
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 06:47:24 »
ขอบคุณพี่ ข้าวหลามตัด ที่นำมาให้ชมครับ เป็นบุญตามากเลยครับ กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 07:16:33 »
เป็นบุญตาจริงๆครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 07:22:01 »
ขอบคุณครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 09:19:16 »
 :054:ขอบคุณครับพี่ข้าวหลามตัดที่นำภาพมาให้ได้รับชมกันครับ
หาดูยากยิ่งเลยนะครับ ลายสักยันต์ที่เป็นลายมือของหลวงพ่อเปิ่นโดยตรงครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 10:20:19 »
[shake]ลายสักของหลวงปู่สวยซึ้งและหลังของรุ่นใหญ่ตัวจริงเสียงจริงครับ...ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ [/shake]:074:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2553, 10:22:08 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 10:32:38 »
สุดยอดจริงๆครับ ครบชุดจริงๆครับ ขอบคุณครับ......... :090: :090:......... :114:......... :090: :090:..........

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 12:05:35 »
OMG! Amezing in thailand เลย จางๆแบบโบราณนี่ สุดยอดจริงๆ !!

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 12:15:23 »
ขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ชม  เป็นบุญตาวาสนาโดยแท้ครับ  :054:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 04:26:51 »
เป็นบุญวาสนาครับ หาชมยากครับ
ขอบคุณมากๆครับ :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 05:15:43 »
สุดยอดครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ pakorn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dj_c_ghost@hotmail.com
    • DJ.C'GHOST
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 06:05:22 »
สุดยอดเลยครับ งดงามจริงๆ และเป็นบุญยิ่งนักที่ได้เห็น ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 ต.ค. 2553, 10:19:00 »
ดูรอยและสีหมึก  หลวงพ่อมือหนักมากแน่นอนครับ
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 ต.ค. 2553, 12:25:10 »
 สุดยอดครับ  25;

ชอบภาพแรกมากครับ ยุคหลวงพ่อยันต์ใหญ่เต็มๆ ได้ใจ

ภาพที่ ๓ เรียกว่ายันต์อะไรครับ ไม่ค่อยได้เห็น ผู้รู้ช่วยแถลงไข

รวมๆแล้วชอบ อยากให้มีภาพแบบนี้ในหนังสือของวัดบางพระที่จะจัดทำด้วย

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 04:47:10 »
ขอบคุณมากๆครับ..00..เป็นบุญแท้ๆที่ได้ชม

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 ต.ค. 2553, 05:53:48 »
ขอบคุณที่หามาให้ชมครับ
ไม่คิดว่าจะได้เห็น
ปราบปลื้มใจจริงๆครับ :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 06:55:46 »
สุดยอดครับ  25;

ชอบภาพแรกมากครับ ยุคหลวงพ่อยันต์ใหญ่เต็มๆ ได้ใจ

ภาพที่ ๓ เรียกว่ายันต์อะไรครับ ไม่ค่อยได้เห็น ผู้รู้ช่วยแถลงไข
ับ
รวมๆแล้วชอบ อยากให้มีภาพแบบนี้ในหนังสือของวัดบางพระที่จะจัดทำด้วย

ขอบคุณมากครับ

เป็นยันต์ หมู ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 12:28:13 »
ขอบคุณท่่านจ๊อบ ข้าวหลามตัดที่ถ่ายมาให้ชมกันนะครับ
หาชมยากจริงๆครับ รอยสักลายมือหลวงปู่เปิ่นท่าน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ