ผู้เขียน หัวข้อ: วัดไหนดี!!  (อ่าน 3275 ครั้ง)

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
วัดไหนดี!!
« เมื่อ: 14 เม.ย. 2550, 05:14:49 »
พี่ ๆ ครับ พอดีอยากสักน้ำมัน อยากให้แนะนำวัดที่สัก ว่าวัดไหนดี และอาจารย์ท่านใด เอาด้านคงกะพันนะครับ ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: วัดไหนดี!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 เม.ย. 2550, 05:29:46 »
วัดบางพระ เก่งทุกองค์ :054: :054:

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 เม.ย. 2550, 06:02:03 »
วัดบางพระ ครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 เม.ย. 2550, 09:34:41 »
วัดบางพระเลยครับได้ทุกองค์ครับ หลวงพี่แป๊ว เนี่ยผมสงสัยจะไปทางเมตตาซะส่วนใหญ่ครับ หลวงพ่อต้อยนี่สิ ดูท่านจะหนักไปทางคง หนักทั้งวิชา หนักทั้งมือ 555 หลวงพี่ติ่งนี้ผมไม่เคยลง เค้าบอกว่าหนักเมตตา ของดีของท่านเป็นกวาง วันก่อนได้ หมูทองแดง มาจากหลวพี่แป๊ว หมูท่านดูน่ารัก ไม่ดุๆเหมือน พิมพ์อื่น ของหลวงพ่อองค์อื่นดีเหมือนกันครับ .......
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 เม.ย. 2550, 01:55:09 »
คือยังไม่เคยสักครับ ว่าจะไปสักน้ำมัน ถ้าสักด้านทางคงกะพัน ไปสักกะหลวงพ่อต้อย หรือ หลวงพี่แป๊ว  หรือท่านไหนดีครับ และหลังจากสักยันต์ครูเสร็จจะสักรูปอะไรดีอ่ะ (ทางคงครับ)  :086:

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
วัดไหนดี!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 เม.ย. 2550, 03:35:52 »
การที่เราไปสักยันต์ก่อนอื่นเราต้องมีความเชื่อมั่นและศรัธา และการที่หลวงพี่หรือพระอาจารย์ต่างๆที่ทำการสักอยู่นั้น ท่านต้องได้ร่ำเรียนวิชามาถึงจะมาเป็นอาจารย์สักได้ ฉะนั้นเราจึงไม่ควรไปกล่าวขอหรือบอกให้ท่านสักยันต์ต่างๆให้เรา เพราะเหมือนกับว่าเรารู้มากกว่าท่าน จึงไม่เหมาะสมครับแต่เราอาจจะกล่าวเป็นลักษณะว่าเรามีความประสงค์อยากที่จะได้ยันต์ที่มีพุทธคุณในด้านใด เช่น คงกระพัน  แคล้วคลาด หรือ เมตตา มหาเส่นห์  แล้วให้อาจารย์ท่านเป็นผู้พิจารณาครับ :

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 เม.ย. 2550, 08:39:15 »
 หลักๆของทางวัดเรา ก็จะเริ่มกันที่ เก้ายอด แปดทิศ และงบน้ำอ้อยครับ หลังจากนั้นถ้าอยากจะได้ยันต์ทางคงกระพันก็สามารถขอพระอาจารย์ท่านได้ครับ
ยันต์ครูอื่นๆของวัดบางพระเราก็จะเป็นยันต์หอมเชียง ยันต์หมูทองแดง และยันต์มหาทมึนครับ ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นท่านเก่งทุกท่านนะครับ
สำคัญที่ความศรัทธาและความเชื่อมั่นของคุณครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 เม.ย. 2550, 08:17:33 »
วัดบางพระซิ ดีแน่นอน <ขึ้นอยู่กับตัวเราด้วยถ้าปฏิบัติดี มันก็จะดี >

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 เม.ย. 2550, 09:53:24 »
ตอนแรกคิดว่าที่แถวทางภาคเหนือคือครูบาสุบิน หรือ  วัดบางพระ ครับ   :)

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 เม.ย. 2550, 10:50:17 »
บางพระเเจ๋วสุดๆเลย
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2550, 08:25:30 »
วัดบางพระ
สักได้ทุกวันครับ เว้นวันพระ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2550, 09:30:06 »
วัดบางพระ
สักได้ทุกวันครับ เว้นวันพระ

ขอแก้นิดนึงครับวันพระ   ที่วัดก็สักครับไม่หยุด...