ผู้เขียน หัวข้อ: พอมีกับเค้ามั่งครับ เลยเอามาให้ชมกัน^^  (อ่าน 4467 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
ชุดแรกเป็นของหลวงปู่นะครับ องค์ไหนไม่ดีพี่บอกผมด่วยเลยน๊า  :002:

องค์นี้เล่นเกมส์แล้วได้เป็นรางวัลครับ

องค์นี้เคยลงรูปแล้ว ยังหาข้อสรุปไม่ได้เลยครับ ว่าเก๊ หรือบล็อกอื่น

องค์นี้ไปขอเปลี่ยนกับพ่อของเพื่อนมา

องค์นี้พี่ใจดีท่านหนึ่งส่งมาให้ถึงบ้านเลยครับ ชอบองค์นี้มากครับ :002:

[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

• ปัญจมะ
ชุดนี้ของที่อื่นนะครับแต่ชอบ พิธีดีๆทั้งนั้นครับ

องค์แรก เหรียญในหลวงครับ ออกปี39 น่าจะเนื้ออัลปาก้า

องค์นี้เหรียญปัญจพุทธามหามงคล (เหรียญพระพุทธเจ้า 5 พระองค์)ธนาคารศรีนครจัดสร้าง ในโอกาสครบรอบ 25 ปี ปี 2518
มีดี่ที่มีคณาจารย์ร่วมปลุกเสกหลายท่าน อาทิ พระอาจารย์ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร ,หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ,หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ เป็นต้นครับ

แหนบหลวงพ่อสุ่น วัดปากน้ำแหลมสิงห์ครับ พระทางบ้านผมเลย ลูกศิษย์ท่านสร้าง

รบกวนพี่ๆเข้ามาแนะนำมั่งนะครับ ผมพึ่งจะเริ่มๆเก็บอย่างจริงจัง แต่ยังไม่สามารถเก็บรุ่นที่เค้านิยมกันได้ครับ

ทรัพย์ยังไม่อำนวย  :002:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
นั่งหมูไปถามผู้เชี่ยวชาญมาอีกคนแล้วสรุปได้ว่าไม่แท้นะครับ กลับไปดูที่กระทู้โน้นนะ

ค่อยเป็นค่อยไปดีแล้วครับ มีอะไรก็ปรึกษาตามประสาพี่ๆ น้องๆ กัน สะสมวัตถุมงคลครูบาอาจารย์ เรื่องเงินไม่ใช่เรื่องสำคัญ บางชิ้นคุณค่าทางใจสูงกว่าราคาเยอะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• ปัญจมะ
ครับ พึ่งเข้าไปดูมา

เสียดายมากเลยพี่ แต่คงเก็บไว้หล่ะครับ เหรียญสวยดี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
มีเหรียญย้อนยุค37 แขวนคอองค์เดียวได้สบายแล้วครับ

ประสบการณ์มากมาย เหรียญรุ่นนี้ อนาคตไกลแน่นอนครับ

เนื้อนวะ กับทองแดงลงยา ราคาไปไกลแล้วครับ

มีพระแท้ก็บูชาได้เลยครับ วิชายังไม่แก่กล้าออกไปเดินแสวงหาเจ็บตัวเยอะครับ

สะสมพระต้องศึกษาเยอะๆครับ โอกาสเจ็บตัวจะน้อยลง

ไม่มีใครไม่เคยเจ็บ เพียงแต่ว่าจะสนใจศึกษามากขึ้น หรือจะทนเจ็บต่อไปเท่านั้นเอง

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ปัญจมะ
ไปเจอเหรียญมาอีกละครับพี่

เป็นเหรียญรูปไข่ รูปหลวงปู่ยืนถือไม้เท้า ด้านหลังเป็นยันต์พ่อแก่ครับ

เหรียญทันป่ะครับพี่ แล้วก็มีเก๊หรือยัง ผมจะสนใจแค่นี้เองเวลาจะเก็บเหรียญน่ะครับ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
  เคยไปวัดนก จรัญ 13  อ่ะครับ  พระเครื่องหลวงพ่อเปิ่นเยอะมาก   

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยดดีตรับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ลองถ่ายรูปมาดูกันนะครับ เวลาคนรู้มาตอบคนไม่รู้จะได้ศึกษาเป็นวิทยาทาน

เคยไปวัดนก จรัญ 13  อ่ะครับ  พระเครื่องหลวงพ่อเปิ่นเยอะมาก   

เห็นด้วยครับ รีบไปวัดนกเลยวัตถุมงคลทันหลวงพ่อยังพอมี อยากรู้อะไรสอบถามพี่สมุทรคนดูแลตู้วัตถุมงคลได้ครับลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ชุดนี้ของที่อื่นนะครับแต่ชอบ พิธีดีๆทั้งนั้นครับ

องค์แรก เหรียญในหลวงครับ ออกปี39 น่าจะเนื้ออัลปาก้า

เหรียญรุ่นนี้ผมเห็น ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ มีบูชาติดตัวกันเเทบทุกคนครับ ...  :016:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

• ปัญจมะ

เหรียญรุ่นนี้ผมเห็น ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ มีบูชาติดตัวกันเเทบทุกคนครับ ...  :016:

ใช่ครับตอนแรกไม่กล้าเก็บไว้ คนรู้จักเค้าเอามาให้ดู

กลับมาบ้านเลยลองเซิซดู

พอรู้ว่าประสบการณ์ดี พิธีดี แล้วยังไม่น่าจะมีปลอม ที่สำคัญเป็นเหรียญในหลวงครับ

เลยรีบโทรไปบอกเค้าเลยครับ :002: :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ลองถ่ายรูปมาดูกันนะครับ เวลาคนรู้มาตอบคนไม่รู้จะได้ศึกษาเป็นวิทยาทาน

เห็นด้วยครับ รีบไปวัดนกเลยวัตถุมงคลทันหลวงพ่อยังพอมี อยากรู้อะไรสอบถามพี่สมุทรคนดูแลตู้วัตถุมงคลได้ครับลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน

พอดีวันนี้ผ่านไปทำธุระมาเลยเอามาฝากครับ

• ปัญจมะ
เอามาฝากผมมั่งนะครับพี่ :002: :002:

:004: :004: :004: