ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เหรียญหลวงพ่อเปิ่นมาอีกแล้วครับ  (อ่าน 2746 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
ช่วยกันวิจารย์ตามสบายเลยนะครับ :095: :095: :095:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ได้เหรียญหลวงพ่อเปิ่นมาอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 09:11:41 »
สวยครับ :002:บารมีผมยังไม่ถึงครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ได้เหรียญหลวงพ่อเปิ่นมาอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 09:22:53 »
เหรียญ19สภาพนี้ เกินคำบรรยายครับพี่  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 09:36:09 »
รอยขนแมววิ่งเป็นริ้วๆ สวยได้ใจครับ

เมื่อวานเพื่อนผมมาลากตัวไปธุระก่อน วันหลังมีโอกาสจะจับสัมภาษณ์ยาวๆ สักที ของดีเยอะมาก  :004:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 11:46:01 »
บอกได้คำเดียวครับ "สุดยอด"

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 11:56:40 »
งามมากครับท่าน
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 08:25:24 »
ผิวแบบนี้แหละที่ผมชอบ ผมว่ามันดูง่ายสบายตา :015:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 08:52:32 »
คุณ Tuxky ชอบผิวแบบนี้
ส่วนผมก็ชอบหูเหรียญแบบนี้ครับ

ท่านพี่หอมเชียงเคยสอนว่า หูแบบนี้แหละดูง่าย ของเก๊ยังทำไม่ได้ ตามที่วงสีเหลืองไว้ในรูปเลย
สรุปว่า เหรียญนี้ สภาพสวย ผิวยังอยู่สภาพเดิมๆ แท้ ดูง่าย สบายตา
เจ้าของสบายใจ ที่หลวงปู่มาคุ้มครองแล้ว
ท่าน ๗๗๗ นี่ของดีเยอะจริง
อ้อ ผมเห็นมีขี้แมลง หรือขี้จิ้งจกไม่รู้นะครับ บริเวณใต้หน้าแข้งหลวงปู่
น่าจะเกิดจากการวางเหรียญเปิดผิวไว้โดยไม่ได้ใส่กล่องหรือซอง
รีบๆกำจัดไปซะ เดี๋ยวจะกินลงถึงเนื้อพระ เป็นหลุมขรุขระเลย แก้ไขไม่ได้   
ค่อยๆทำให้ขี้จิ้งจกที่แห้งแข็ง ให้มันนิ่มลงเสียก่อน โดยใช้น้ำ
จากนั้นค่อยๆเอาก้อนสำลีชุบน้ำ หรือ พู่กันปากใหญ่นิ่มๆชุบน้ำ ค่อยๆปัดออก
เบาๆมือนะครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 09:02:02 »
 :074:มีแต่ของสวยๆมาโชว์กันทั้งนั้นเลย....น่าอิจฉาจัง :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2553, 09:03:09 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 09:35:03 »

ต้องมีสักวันต้องมีสักวัน
ท่องคำเติมฝันปลอบใจ
รอวันที่คอยแสนไกล
วันที่ทุกอย่าง
เปิดทางให้สมดังใจ
ถึงนานเพียงใด
หัวใจจะคอยจะทน

:005:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 06:00:04 »
บอกได้คำเดียวว่างดงามครับ  :074:  :074:  :074:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"