ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งกลับมา คับ วันพฤหัสคนเยอะมาก  (อ่าน 1915 ครั้ง)

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ได้เป็น ศิษย์ วัดบางพระเเล้ว คับ
ไปถึงวัดตอน11โมง ได้สักตอน6โมงเย็นคับ วัน นี้คนเยอะมากคับ
ได้ตั้งใจไปหาหลวงพี่ แป๊วคับ
เเล้วหลวงพี่ก็เมตตาให้ เก้ายอดมาคับ อบอุ่นมากคับได้ช่วยทำงานวัดด้วยคับ
ก่อนกลับหลวงพี่แป๊วก็จะช่วยหาใครกับทางเดียวกัน ฟากๆกันไป อบอุ่นมากๆคับ :053:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: พึ่งกลับมา คับ วันพฤหัสคนเยอะมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 10:31:27 »
ยินดีด้วยนะครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ตอบ: พึ่งกลับมา คับ วันพฤหัสคนเยอะมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 10:33:08 »
หลวงพี่แป๊วท่านใจดีกับลูกศิษย์ทุกๆครับ
ขากลับบ้านถ้าไม่มีรถมาหลวงพี่ท่าน
จะหารถให้กลับบ้านด้วยครับ
:048:  :048:  :048:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 11:29:08 »
คนเยอะเกือบทุกวันครับ หกโมงเย็นเนี่ยยังถือว่าโชคดีน่ะครับ เพราะได้เมตตาจากหลวงพี่หลังหลวงพีแป๊วพักช่วงเย็นไม่นาน ยินดีด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 11:55:03 »
ยินดีด้วยครับ ผมไปเมื่อวานกับพี่ชาย หลวงพี่ญาท่านเมตตายันต์พุฒซ้อนกับยันต์นะโภคทรัพย์ที่ไหล่ขวาซ้ายทั้งสองคน เมื่อก่อนนี้เคยสักน้ำมันกับหลวงพี่ติ่งล้อมพระวิษณุและสบักซ้ายขวา แต่ลืมถามว่าท่านให้อะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2553, 12:01:50 โดย vithya »
BRAVO 02

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 11:58:30 »
ยินดีด้วยครับ คราวหน้าไปเร็วขึ้นอีกยิ่งดี  :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 07:10:39 »
ยินดีต้อนรับผมก็เป็นศิษย์หลวงพี่แป๊วเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 09:08:14 »
วันจันทร์ไปที่วัดมาพาครอบครัวไปทำบุญ คนรอสักกับท่านเยอะมากครับ (โดยรวมๆก็เยอะทุกกุฏิเลยครับ ) ยกเว้นกุฏิพระอาจารย์ต้อยครับท่านพักผ่อนอยู่ โชคดีมากเลยนะครับที่ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์แป้วครับ  :015:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 09:15:37 »
 :047:ยินดีต้อนรับน้องๆที่มาเป็นศิษย์วัดบางพระครับ...อบอุ่นเสมอครับตอนที่ไปวัดและช่วยเหลือซึ่งกันและกันอย่างเช่นช่วยกันดึงหนังถามไถ่ซึ่งกันและกันว่ามาจากไหนเป็นอย่างนี้มาตลอดครับและจะเป็นอย่างนี้ตลอดไปสำหรับพวกเรา...ศิษย์วัดบางพระ 02; 25;
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 09:39:25 »
ยินดีต้อนรับครับ กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ หลวงพี่ท่านเมตตาลูกศิษย์มากครับ

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 07:25:29 »
วันจันทร์ผมกะจะไป อีกที ครับ  ไป สักกับหลวงพี่แป๊วครับ
ไม่ทราบหลวงพี่เริ่มสักตั้งแต่กี่โมงครับ
แล้ว ผม จะขอเมตตาจากหลวงพี่ สัก2 รอบตั้งทำยังไง ครับ[ถ่าคนเยอะก็รอบเดียวครับ]

ออฟไลน์ watt428

• จตุตถะ
  • สยามสุดยอด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 11:14:36 »
ผมก็เคยรอท่านครับไปเที่ยงๆ ได้สัก 3 ทุ่มแต่ด้วยศรัทธาก็รอครับได้เพื่อนกลับมาอีก 3 คน คุยกันมาในรถสบายใจดี สาธุ
พยายามสอนตัวเองให้ดีก่อนจนได้ ก่อนจะสอนใครให้เป็นคนดีตาม