ผู้เขียน หัวข้อ: นำมาให้ชมครับหลวงปู่เปิ่นเนื้อเงินหายากมากๆ  (อ่าน 2841 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil_junioR

• จตุตถะ
    • อีเมล
หลวงปู่เปิ่นเนื้อเงินหายากมากๆ ไว้ศึกษาสำหรับผู้ที่รักจะเก็บพระหลวงปู่ครับ

1.พระคันธราฐเนื้อแร่พระปฐมเจดีย์ปี 2496
2.ปรกโพธิ์เล็กหลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอม ก่อน ปี 2500
3.หลวงปู่นั่งในปากขุนกระบี่เนื้อทองแดง ปี 2525

4.หลวงปู่นั่งในปากขุนกระบี่เนื้อเงินสร้างไม่เกิน 100 เหรียญ ปี 2525

5.เสือเผ่นเนื้อเงินรุ่นแรก  สร้างไม่เกิน 200 เหรียญ ปี 2521
6.ติ่งเสือเนื้อเงินสร้างจำนวน 119 เหรียญ ปี 2525

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2553, 03:56:33 โดย Devil_junioR »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
สวยงามมากครับท่าน อยากเห็นเหรียญปี19 ของท่านที่มีรอยมือจารของหลวงพ่อน่ะครับ เอามาโชว์บ้างจิ อิๆ :025:

• จตุตถะ
    • อีเมล

กลับบ้านแล้วจะถ่ายลงให้ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2553, 04:17:27 โดย Devil_junioR »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
สวยงามมากครับท่านพี่ 
กรุแตก!!!!!!!
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
สุดยอดครับมท่าน
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากครับ :090:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอแบ่งสักองค์ได้ไหมครับ ปี2519 สวยมากครับอยากได้แต่บารมียังไม่ถึงครับ  :074::032:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
แน่นอนจริง :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับ อยากได้บ้างจัง ไม่มีเหรียญหลวงพ่อเลยครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เนื้อหายากแล้วยังสภาพเฉียดร้อยเปอร์เซ็นต์อีก จะเอาให้ตายกันไปข้างเลยใช่มั้ยครับเนี่ยๆ   ๆ  :070:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ sss_simon

• ตติยะ
    • อีเมล
โอ้วววววสุดๆเลยครับพี่น้อง งดงามมากๆเลยครับ หาดูยากนะครับเป็นบุญตาจัง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
งามๆกันทั้งนั้นครับ  :005:  :005:  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธ.ค. 2553, 06:31:25 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
เหรียญรุ่นแรก สวยๆเยอะจังเลยครับพี่
องค์ที่เลี่ยมเงินมีจีวร+เกษาอ่ะครับ น่าห้อยจังพี่ครับ
..อิอิ
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

• จตุตถะ
    • อีเมล
เหรียญรุ่นแรก สวยๆเยอะจังเลยครับพี่
องค์ที่เลี่ยมเงินมีจีวร+เกษาอ่ะครับ น่าห้อยจังพี่ครับ
..อิอิ

องค์เลี่ยมเงิน นั่นล่ะ19 องค์แรกในชีวิตพี่ล่ะครับ