ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่พัน วัดโคปูน สิงห์บุรี  (อ่าน 10769 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: หลวงพี่พัน วัดโคปูน สิงห์บุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2553, 11:18:26 »

กาลเวลาผ่านไป แต่น้ำหนักยังคงเดิม
   ขอบคุณ
 :114: :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2553, 11:21:58 โดย ๛][รัตu:][๛ »

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ตอบ: หลวงพี่พัน วัดโคปูน สิงห์บุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2553, 11:50:41 »
กราบนมัสการหลวงพี่พันครับ

ความทรงจำของข้าพเจ้า
ส่วนตัวแล้ว ไม่เจอหลวงพี่พัน มาประมาณ7ปีแล้วครับ
สมัย9ปีก่อนที่ผมเริ่มฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ ศิษย์ชาวไทย ชาวฮ่องกง ชาวสิงคโปร์
แน่นกุฏิท่านจนล้นออกมาที่บรรไดทางเดินเลยครับ ยังไม่รวกับที่นั่งรอด้านล่างกุฏิอีกนะครับ เรียกว่า เป็นแหล่งรวมของวัยรุ่ยวัยคนอง
บวกกับการสักคู่กันกับ หลวงพี่แป๊ว ด้วยแล้วทำให้คนแน่นกุฏิทุกวัน และยันต์ที่ผมพบเห็นบ่อยๆโดยฝีเข็มของหลวงพี่พัน นั่นคือ ยันต์ ดำดื้อ และ แดงเก ยันต์แรด ยันต์กระทิง ลายสักของท่าน ก็เป็นเอกลักษณ์โดดเด่นเช่นกัน หากกล่าวถึงน้ำหนักในการสัก หลวงพี่พันขึ้นชื่อมาก ในการลงเข็มแล้วเรียกเลือด ลูกศิษย์ออกมาเป็นเม็ดๆแทงทีมีสดุ้งกันละครับ แต่ ชาวต่างชาติส่วนใหญ่ ที่เลื่อมใสในตัวท่านก็ไม่หวั่นขนาดแทงไปเหงื่อไหลเป็นเม็ด และมักมาแทงยันต์หนุมาน เพราะ ชาวต่างชาติเปรียบหนุมาน ว่าคือ เทพเห้งเจีย สมัยนั้นสักกับหลวงพี่พันเลือกลายได้(ต้องได้ยันต์ครูครบก่อน)ถึงกระนั้นลูกศิษย์หลายๆคนที่นั่งรอชมการสักของท่านจากแผ่นหลังของศิษย์ที่สักเสร็จแล้วก็ยังเสียวแทน เพราะน้ำหนักมือท่านหนักหน่วงสมคำล่ำลือจริงๆขนาดหน้าหนาว สักไปเหงื่อแตกไปละครับ และ ปรากฏหลักฐาน ที่เสาพิพิธภัณฑ์หลวงพ่อเปิ่น หลายๆต้น (สมัยที่กำลังเริ่มก่อสร้างปี 2545 หรือ 2546)ที่ผู้บริจาคเป็นชาวฮ่องกง หลวงพี่พันก็คือท่านหนึ่งในการหาปัจจัยสร้างถาวรวัตถุครับ เพราะชาวต่างชาติเหล่านั้น
ได้ลายสักที่ตนเองปราถนาถึงขนาดลัดฟ้ามาไกล จากหลวงพี่พันนั่นเอง หลวงพี่พันเป็นอาจารย์สักรุ่นแรกๆของวัดบางพระด้วย สมัยก่อนนั่น ท่านสักอยู่ที่กุฏิหลวงพี่แป๊วในปัจจุบัน หลวงพี่พันนั่งสักด้านในกุฏิ หลวงพี่แป๊วสักด้านนอกกุฏิ ปัจจุบันกุฏิดังกล่าวปิดไว้ มีเพียงหลวงพี่แป๊วที่ยังสักอยู่ด้านนอก จนถึงปัจจุบันนี้นั่นเอง :001: :001:

ขอบคุณท่าน ๛][รัตu:][๛  มากนะขอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2553, 11:59:14 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 12:17:46 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 09:23:37 »
ท่านโยมเพชร ข้อมูลแน่นและถูกต้องจริงๆ :016:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 01:48:06 »
ขอบคุณครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 04:35:01 »
กราบนมัสการหลวงพี่พันครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 04:49:18 »
ผมได้เสือที่หน้าอก มาจากหลวงพี่พัน

สุดยอดครับ

เกือบแย่

เอาไว้จะลงรูปให้ดูครับ

แทงแต่ละที แน่นมาก ๆ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 06:39:20 »
นั่นแหล่ะครับครูอาจารย์สมัยก่อนท่านเข้มขลังทั้งอาคมและปลายเข็มที่ทิ่มแทงลงบนเนื้อของลูกศิษให้ระลึกเสมอว่ากว่าจะได้มามันเจ็บแค่ไหนแล้วจงตั้งใจทำแต่ความดี อย่าทำชั่ว ถ้าทำชั่วแล้วมันก็แค่สีที่ติดบนผิวหนังเราแค่นั้นเอง

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 06:41:12 »
ศิษอาจารย์พัน รุ่นใหม่ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 06:42:26 »

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2553, 10:42:18 »
สุดยอดจริงๆครับท่าน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2553, 10:03:36 »
ท่านโยมเพชรก็ทันหลวงพี่พันหรือครับเมื่อก่อนผมชอบไปให้หลวงพี่พันแทงให้ครับเพราะหลวงพี่พันแทงสวยมากลูกศิษย์จะแน่นกุฏิในวันเสาร์และอาทิตย์ตอนหลังท่านไปจำวัดที่อื่นเลยไปกุฏิหลวงพี่ญาครับ :054: :054: :054:กราบนมัสการหลวงพี่พันด้วยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2553, 12:14:12 »
ท่านโยมเพชรก็ทันหลวงพี่พันหรือครับเมื่อก่อนผมชอบไปให้หลวงพี่พันแทงให้ครับเพราะหลวงพี่พันแทงสวยมากลูกศิษย์จะแน่นกุฏิในวันเสาร์และอาทิตย์ตอนหลังท่านไปจำวัดที่อื่นเลยไปกุฏิหลวงพี่ญาครับ :054: :054: :054:กราบนมัสการหลวงพี่พันด้วยครับ

ขอตอบท่าน berm ครับ

สมัยยังเป็นเด็กน้อย อายุ 15 -16 อ่านหนังสือพระเครื่องฉบับหนึ่งเจอ สกู๊ปการสักยันต์วัดบางพระ
มีกาีรลงรูป หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่พัน หลวงพี่แป๊ว พร้อมการสักยันต์ เห็นตำราหน้าเสือวัดบางพระแล้วศรัทธา
ก็จึงเดินทางไปขอความเมตตา ช่วงปี 2545 จนถึงปัจจุบัน ไปถึงก็พบ หลวงพี่ทั้ง3รูปจริงๆ จึงกราบขอฝากตัวเป็นศิษย์ตั้งแต่นั้นมา
ผมจำได้ หวงพี่พันผู้มีรอยสัก รูปพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น(หลวงพ่อเปิ่นนั่งเต็มองค์เหมือนในสติ๊กเกอร์วัตถุมงคล) ไว้ติดกาย
ผมยังแอบมองบ่อยๆ ขณะนั่งรอสัก แต่ผมใจไม่ถึง เหมือนท่าน berm:002:ก็เลยไม่มีบุญได้ลองฝีเข็มของหลวงพี่พัน เพราะแต่ละคนที่ออกมา หน้าซีด ขาสั่น บริเวณที่สัก บวม นูน แดง สอบถามใครๆ ก็บอกว่าเจ็บสุดๆ ก็เลยยับยั้งชั่งใจไว้ก่อน :002: เพราะตอนก่อนที่ไปครั้งแรก
ผมสัก กับหลวงพ่อแล วัดพระทรง จ.เพชรบุรี แค่2ครั้ง ก็เลยทำให้ยังไม่ชินเข็มสักด้วย จึงสักกับฝีเข็มของหลวงพี่แป๊วที่น้ำหนักเบากว่า ก่อน เพื่อให้ผิวหนังชินกับเข็มสัก ไปได้ประมาณ2-3ปี หลวงพี่พันท่านมีเหตุจำเป็นที่จะต้องทำหน้าที่บุตรผู้กตัญญูต่อ บิดามารดา ช่วงนั้นโยมแม่ของท่านป่วย ไม่มีผู้ดูแล ก็ต้องเดินทางไปเฝ้าแต่ก็ยังไปๆมาๆ ช่วงหลังจึงย้ายไปแบบถาวร นี่คือ ความทรงจำบางส่วน กับการสักยันต์วัดบางพระครั้งแรกครับ กับเด็กน้อยที่ยังด้อยประสบการณ์อย่างโยมเพชร......สาธุ

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2553, 04:09:18 »
  กราบนมัสการท่านอาจารย์สัมพันธ์ ค่ะ :054:
ฝากบอกบุญต่อๆกันไปด้วยนะค่ะว่า ท่านใดที่ไปกราบนมัสการท่านอาจารย์พัน
ท่านใดที่มีจิตเมตตาประสงค์จะทำบุญถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป
ซื้ออาหารน้องหมากับน้องแมวหรือโครงไก่ที่ทอดแล้วก็ได้ค่ะ แล้วแต่ศรัทธานะค่ะ
เพราะท่านต้องดูแลน้องหมา15-16 ตัว(รวมลิเดีย<--ชื่อของน้องหมา ออกลูกมาใหม่ด้วย)
ยังไม่นับน้องแมวนะค่ะ ทั้งหมดนี้อาศัยและนอน อยู่บนกุฎิกับท่านเลยนะค่ะ
ปัจจัยต่างๆที่เราทำบุญกับท่านส่วนมาก ท่านต้องนำมาซื้ออาหารให้น้องหมาน้องแมว
ฝากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทั้งหลาย ที่มีจิตเมตตาต่อสัตว์โลกของเราด้วยนะค่ะ

ท่านอาจารย์สัมพันธ์ท่านมีจิตเมตตา กรุณาจริงๆ
ท่านไม่เคยรังเกียจ ที่ต้องจำวัดกับเจ้า4ขาพวกนี้เลย
ท่านใดที่เคยไปกราบนมัสการอาจารย์พัน คงได้เห็นกันทุกท่านแล้ว
ฝากบอกบุญไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ป.ล.โปรดพกลูกอมฮอลติดตัวไว้เสมอ จะได้สนิทกับเจ้าหม่ำ<--(ชื่อของน้องหมาค่ะ)จะได้ไม่โดนหม่ำขี้แกล้งค่ะ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2553, 04:11:09 โดย ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน »
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2553, 08:58:22 »
บ้านต่างจังหวัดอยู่สิงห์บุรีค่ะ ไปบ่อยเพราะแม่ปลูกบ้านที่นั่นค่ะ เป็นคนทองเอน อ.อินทร์ ค่ะ อยากทราบว่า วัดอยู่ที่ไหนค่ะ

เพราะถ้าได้ไปบ้านที่สิงห์จะได้มีโอกาสไปกราบพระที่วัดโคปูนค่ะ ขอบคุณค่ะ :053: :053: :053:
ศิษย์์หลวงปู่

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2553, 09:41:58 »
ป.ล.โปรดพกลูกอมฮอลติดตัวไว้เสมอ จะได้สนิทกับเจ้าหม่ำ<--(ชื่อของน้องหมาค่ะ)จะได้ไม่โดนหม่ำขี้แกล้งค่ะ

ฮอลน้ำผึ้งผสมมะนาว :015:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2553, 09:48:07 »
บ้านต่างจังหวัดอยู่สิงห์บุรีค่ะ ไปบ่อยเพราะแม่ปลูกบ้านที่นั่นค่ะ เป็นคนทองเอน อ.อินทร์ ค่ะ อยากทราบว่า วัดอยู่ที่ไหนค่ะ

เพราะถ้าได้ไปบ้านที่สิงห์จะได้มีโอกาสไปกราบพระที่วัดโคปูนค่ะ ขอบคุณค่ะ :053: :053: :053:

วัดโคปูน ต.บ้านหม้อ อ.??(ขอประทานโทษผมนึกไม่ออกจริงๆ :010: ) จ.สิงห์บุรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2553, 09:50:05 โดย ๛][รัตu:][๛ »

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2553, 09:50:45 »
ลายสักหลวงพี่พันธ์ งามมากๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2553, 07:49:01 »

เพราะถ้าได้ไปบ้านที่สิงห์จะได้มีโอกาสไปกราบพระที่วัดโคปูนค่ะ ขอบคุณค่ะ   
ใกล้ๆกับวัดไชโยครับคุณน้อง ติดสายเอเซีย

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2553, 08:36:56 »
เคยสักน้ำมันกับพระอาจารย์พันเมือราวปี 2537   
ขอยืนยันว่าน้ำหนักเข็มถึงใจจริงๆ ครับ  :075:
ถึงกบัหน้าซีดเลยที่เดียว   :075:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2553, 10:34:05 »
ขอบพระคุณครับ เห็นอักขระแล้วรู้สึกได้ถึงความหนักแน่นเลย

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2553, 07:42:01 »
กราบนมัสการหลวงพี่พันด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ ผู้พึ่งบารมี

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2553, 01:24:03 »
ผมก็ศิษย์หลวงพี่พันครับ ไปกราบนมัสการอยู่เป็นประจำครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2553, 10:22:41 »
ลายสักหลวงพี่พันธ์ งามมากๆ

เสือตัวนี้สุดยอดมากเลยครับลุงต้อ.... :016: :015:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 08:19:36 »
พี่เพรช ข้อมูลแน่นจริงๆครับ

ได้ความรู้เพิ่มเติมด้วยพี่
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ สองแถว

• เกียรติยศย่อมได้มาจากการกระทำที่สุจริจ
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - tawan456@hotmail.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 01:59:57 »
ผมก็ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์พันครับ

ออฟไลน์ matjaroen

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 08:46:01 »
ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับถ้าจะไปสักกับพระอาจารย์พันและไปได้ในวันไหนบ้างครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553, 09:26:16 »
ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับถ้าจะไปสักกับพระอาจารย์พันและไปได้ในวันไหนบ้างครับ

ไปได้ทุกวันครับ ถ้าวันธรรมดาก็จะดีหน่อยคนไม่แน่นมากแต่ถ้าเสาร์อาทิตย์คนจะเยอะ รอคิวนาน..
ส่วนเรื่องเตรียมตัวคงไม่ต้อง เตรียมตังค์ไป25บาท เตรียมใจไปเจอ จัดหนัก จัดเต็ม จากพระอาจารย์..
ถ้ามีเก้ายอดแล้วอยากได้อะไรก็ขอเอา...ขอให้โชคดีครับ :053:

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 08:39:02 »
ยังจำได้ดีเมื่อปี 37 ได้มีโอกาสฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ หลวงพี่พันได้ลงเก้ายอดให้ กับเพื่อนอีก 2 คนกลับถึงบ้านไข้ขึ้นเลยทั้งสามคนเลย ยังไม่มีโอกาสไปเยี่ยมท่านเลยครับ

ออฟไลน์ matjaroen

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 11:10:16 »
เตรียมเงินไป 25 บาท แล้วดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ต้องเตรียมไปด้วยไหมครับ แล้วสามารถเดินทางไปได้อย่างไรบ้างครับ พอดีผมอยู่แถวรังสิต

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 10:44:55 »
เตรียมเงินไป 25 บาท แล้วดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ต้องเตรียมไปด้วยไหมครับ แล้วสามารถเดินทางไปได้อย่างไรบ้างครับ พอดีผมอยู่แถวรังสิต
นั่งรถตู้สิงห์บุรี ขึ้นที่รังสิตฝั่งตรงข้ามฟิวเจอร์พาร์ค
ลงหน้าทางเข้าวัดไชโย นั่งมอร์เตอร์ไซด์วินบอกไปวัดโคปูน
แค่นี้ท่านก็ได้ไปกราบท่านอาจารย์แล้วครับ...............

ออฟไลน์ Champ14Za

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 01 ม.ค. 2554, 11:25:47 »
นั่งรถตู้สิงห์บุรี ขึ้นที่รังสิตฝั่งตรงข้ามฟิวเจอร์พาร์ค
ลงหน้าทางเข้าวัดไชโย นั่งมอร์เตอร์ไซด์วินบอกไปวัดโคปูน
แค่นี้ท่านก็ได้ไปกราบท่านอาจารย์แล้วครับ...............

ลงวัดมหานามก็ได้ครับ  ตรงข้ามพละอ่างทอง   

พอดีบ้านแฟน อยู่ตรงแถวๆวัดโบสถ์  วิ่งๆเส้นในก็ไปได้เลียบๆคลองไป

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02 ม.ค. 2554, 02:05:10 »
เห็น ที่วัดแฟนบอกมีงานยกช่อฟ้าด้วยนิครับ  คืนสุดท้ายแล้ว

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 02 ม.ค. 2554, 10:00:13 »
เห็น ที่วัดแฟนบอกมีงานยกช่อฟ้าด้วยนิครับ  คืนสุดท้ายแล้ว

มีสอยดาวด้วย..ปีนี้ผมกวาดมาหลายรางวัล.. :095:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 04:46:45 »

มีสอยดาวด้วย..ปีนี้ผมกวาดมาหลายรางวัล.. :095:

ใช่ๆครับ สอยดาวด้วย   ว่าแต่อยู่แถวไหนหรอครับ  แล้วที่วัดมีคนไปสักเยาะมั้ยครับ [ไม่เคยไปครับ แต่บ้านแฟนอยู่แถววัดไชยภูมิ]
อ่อ  เลข ID  สวนมากๆ  ๕๕๕

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 08:05:30 »

ใช่ๆครับ สอยดาวด้วย   ว่าแต่อยู่แถวไหนหรอครับ  แล้วที่วัดมีคนไปสักเยาะมั้ยครับ [ไม่เคยไปครับ แต่บ้านแฟนอยู่แถววัดไชยภูมิ]
อ่อ  เลข ID  สวนมากๆ  ๕๕๕

บ้านเกิดอยู่อ่างทองห่างจากวัดโคปูนสัก 2 กิโลได้..ที่วัดคนเยอะกว่าเมื่อก่อนขนาดวันธรรมดา..เสาร์อาทิตย์คิวแน่น
ส่วนเลข ID ห้าห้าห้า ...คงเพราะผมเป็นคนชอบตลกมั้งครับเลยได้เลขนี้มา.. :004: :002: :007: