ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามการใช้นางพิม ผ้ายันต์ดำเซ็น ของหลวงปู่อั้บ วัดท้องไทรหน่อยครับพี่  (อ่าน 6736 ครั้ง)

ออฟไลน์ svn.ictus

• ทุติยะ
  • **
ขอถามการใช้นางพิม ผ้ายันต์ดำเซ็น ของหลวงปู่อั้บ วัดท้องไทรหน่อยครับพี่
ผมไปไหว้หลวงปู่อั้บมา เลยเช่านางพิมพ์ที่ข้างหลังฝังตะกรุดทองแดง และผ้ายันต์ดำเซ็นมาหนึ่งผืน
ผมอยากทราบว่า
1.   นางพิมพ์เนื้อผง เหน็บกระเป๋ากางเกงได้มั้ยครับ 
2.   ผ้ายันต์ดำเซ็น นี้ ใส่ กระเป๋ากางเกงได้มั้ยครับ
3.   นางพิม ต้องเลี้ยงด้วยเหล้าขาว ส่วนผ้ายันต์ดำเซ็น ต้องเลี้ยงด้วยอะไรครับ
4.   ผ้ายันต์ดำเซ็น มีคาถากำกับ หรือปลุกมั้ยครับ ถ้ามีขอเป็นวิทยาทานหน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
อ้างถึง
1.   นางพิมพ์เนื้อผง เหน็บกระเป๋ากางเกงได้มั้ยครับ 
2.   ผ้ายันต์ดำเซ็น นี้ ใส่ กระเป๋ากางเกงได้มั้ยครับ
3.   นางพิม ต้องเลี้ยงด้วยเหล้าขาว ส่วนผ้ายันต์ดำเซ็น ต้องเลี้ยงด้วยอะไรครับ
4.   ผ้ายันต์ดำเซ็น มีคาถากำกับ หรือปลุกมั้ยครับ ถ้ามีขอเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

ข้อ 1 กับ 2 ไม่แน่ใจรอผู้รู้มาตอบอีกครั้งนะครับ (เท่าที่ทราบคือได้นะครับ)
ข้อ 3 นางพิม บูชาด้วยเหล้าขาว ส่วนผ้ายันต์ดำเซ็น ก็บูชาด้วยเหล้าขาวครับ
ข้อ 4 นาง พิมพ์ กับดำเซ็น ท่องบูชาด้วย " อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุธ " 9 จบครับ

ตอบเท่าที่ทราบนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตามนั้น ครับ ..... ใว้ในกระเป๋ากางเกงก็ได้ ปกติเขาสักกันต้นขา

แต่ข้อควรระวัง ไม่ว่าตะกรุด ผ้ายันต์ เนื้อดินหรือผง ห้ามรวมกับเครื่องราง หรือพระเครื่อง อย่างอื่นโดยเด็ดขาด ควรแยกเดี่ยวเลย ครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แม่นางพิม ดำเซ็น ท่องคาถา อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท เหมือนกันครับ
อย่าลืมระลึกถึงหลวงปู่อั๊บท่านด้วยนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ