ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าสู่วัยเบญจเพศ  (อ่าน 2265 ครั้ง)

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
เข้าสู่วัยเบญจเพศ
« เมื่อ: 26 ธ.ค. 2553, 03:35:50 »
สวัสดีครับกลับการเข้าสู่ปีใหม่ และก็ผมก็เข้าสู่วัยเบญจเพศเหมือนกัน คือว่าเมือวันที่ 21 ที่ผ่านมาผมได้ประสบอุบัติเหตทางรถจักรยานยนต์ มีรถออกจากซอย(ผมมาทางเส้นตรงน่ะครับ)โดยไม่มองทางและก็เมาด้วย ผมเบรกไม่ทันเลยชนกลางลำเลย แล้วตอนที่ชนน่ะครับหัวเขาและหัวผมชนกัน(ตอนชนกันตัวคนเราจะพุ่งไปข้างหน้า)เมือหัวชนกันเสร็จแล้ว รถก็จะทับตัวผม ผมมีความรู้สึกว่ามีอะไรบ้างอย่างมาผลักผมออกมาจากรถจักรยานยนต์ ส่วนคู่กรณีหัวฟาดพื้นน่ะครับ (ก่อนผมจะเกิดอุบัติเหตเหมือว่าจะมีลางสังหรณ์น่ะครับ สุนัขมาเห่าผมแต่ก็ไม่กัด บางครั้งก็ฝันเห็นครูบาอาจารย์ แล้วบางครั้งก็ของขึ้นในความฝัน น่ะครับ ผมมีหลายเหตการคงเขียนไม่หมดน่ะครับ) ผู้รู้ช่วยบอกทีน่ะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: เข้าสู่วัยเบญจเพศ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2553, 08:50:17 »
สวัสดีครับกลับการเข้าสู่ปีใหม่ และก็ผมก็เข้าสู่วัยเบญจเพศเหมือนกัน คือว่าเมือวันที่ 21 ที่ผ่านมาผมได้ประสบอุบัติเหตทางรถจักรยานยนต์ มีรถออกจากซอย(ผมมาทางเส้นตรงน่ะครับ)โดยไม่มองทาง[shake]และก็เมาด้วย[/shake] ผมเบรกไม่ทันเลยชนกลางลำเลย แล้วตอนที่ชนน่ะครับหัวเขาและหัวผมชนกัน(ตอนชนกันตัวคนเราจะพุ่งไปข้างหน้า)เมือหัวชนกันเสร็จแล้ว รถก็จะทับตัวผม ผมมีความรู้สึกว่ามีอะไรบ้างอย่างมาผลักผมออกมาจากรถจักรยานยนต์ ส่วนคู่กรณีหัวฟาดพื้นน่ะครับ (ก่อนผมจะเกิดอุบัติเหตเหมือว่าจะมีลางสังหรณ์น่ะครับ สุนัขมาเห่าผมแต่ก็ไม่กัด บางครั้งก็ฝันเห็นครูบาอาจารย์ แล้วบางครั้งก็ของขึ้นในความฝัน น่ะครับ ผมมีหลายเหตการคงเขียนไม่หมดน่ะครับ) ผู้รู้ช่วยบอกทีน่ะครับ

ถ้าคิดว่าจะดื่มจนเมาอย่าขับรถครับ ความสามารถในการขับรถจะลดลงครับ ความฝันนั่นอาจจะเป็นการเตือนครับ ว่าทำอะไรให้ระวังตัว ควรจะไปวัดไปทำบุญดีกว่าครับหรือถ้ามีเวลาก็ไปกราบครูบาอาจารย์ทีวัดบางพระดีกว่าครับ เบญจเพศด้วย ขอให้โชคดีนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2553, 02:39:19 »
คือว่าผมไม่ได้เมาครับ คู่กรณีผมเมาครับแล้วก็ผมทำงานอยู่ โดยเป็นคนส่งอาหารครับ(โทษด้วยครับ)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2553, 08:55:26 »
คือว่าผมไม่ได้เมาครับ คู่กรณีผมเมาครับแล้วก็ผมทำงานอยู่ โดยเป็นคนส่งอาหารครับ(โทษด้วยครับ)

ผมก็ต้องขอโทษด้วยครับ ที่เข้าใจผิด ยังไงก็ขอให้ระวังตัวไว้นะครับ ยิ่งช่วงนี้ใกล้เทศกาลปีใหม่ด้วย ผมขับรถกลางคืนถ้าเลยเที่ยงคืนแล้ว ผมจะห่างๆพวกนี้เลยครับ เวลาเมาแล้วขับพวกนี้ออกอาการเลยครับ กลัวเซมาชนครับ ยังไงก็ให้เขาไปก่อนเถอะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2553, 09:09:43 »
บางครั้ง ในนิมิตฝัน เราอาจจะนำมาปรุงแต่งให้เข้ากับชีวิตประจำวันก็ได้ :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2553, 02:48:36 »
ขอบคุณครับที่ให้คำตอบดีๆ ส่วนในนิมิตฝันนั้นผมเป็นคนไม่ค่อยฝันเท่าไรครับ ถ้าจะฝันก็จะเห็นอนาคตหรือไม่ก็เป็นลางบอกเหตครับ บางครั้งก็ฝันเห็นคนใส่เสื้อสีขาว(เป็นพราหมณ์หรือเปล่าครับ) แล้วท่านก็พูดอะไรบ้างอย่างผมจำไม่ได้น่ะครับ

ออฟไลน์ chompoo_2529

• เธอคือคนที่รัก ส่วนเขาคือคนที่ใช่
  • ทุติยะ
  • **
  • ร้อยคนรัก ไม่เท่าหนึ่งคนภักดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2553, 04:32:20 »
ขึ้นปีใหม่ก้อย่างเข้า 25 แล้วเหมือนกัน (แก่แล้ว ขึ้นเลข 2 อิอิ) ก้อกลัวเรื่องอุบัติเหตุเหมือนกันค่ะ ชีวิตก้อเป็นอย่างนี้ ทำหน้าที่ให้ดีที่สุด
ขอให้โชคดีทั้งปีและตลอดไปนะคะ

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 11:23:39 »
เหมือนผมเลยครับ
ผมก็เบญจเพศครับ
บ้านอยู่สุพรรณบุรีครับเมื่อวันที่  26 ธันวาคมครับ แต่ขับรถไปหาแฟนที่ กรุงเทพครับ แล้วก็ขับรถไปหาเพื่อนที่แถวๆ ลาดพร้าวครับ ชนครับ กำลังจะออกจากซอยครับ คิดว่าตัวเองเหยีบยเบรคแล้ว แต่เบรคไม่อยู่ ทิ่มตูดชาวบ้านเลยครับ(คันหน้าเบรคกะทันหันด้วยครับ) ชนท้าย ยาริส นิดหนึ่ง สเกิตแตก กันชนเป็นรอย  สว่นรถผมก็เสกิตหน้าแตก  ป้ายทะเบียนงอ กันชนเป็นรอย เซ็งเป็ดเลย  ประกันเราก็ไม่มี  จ่ายเอง เต็มๆ 

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ม.ค. 2554, 04:35:50 »
55 เช่นกันครับผมก็รับไปเต็มๆ ล้อหน้าคดไฟหน้าแตกไฟเลี้ยวก็แตก ประกันก็หมด พ.ร.บ.ก็หมดอีก ซ่อมรถเองเลย แล้วก็สุขสันต์วันปีใหม่ครับผม