ผู้เขียน หัวข้อ: มุทิตาจิต น้อมสักการะ... หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ  (อ่าน 16441 ครั้ง)

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล

รูป หลวงพ่อเปิ่น ชุดนี้ผมทำถวายเพื่อเป็นการ น้อมสักการะ และ ระลึกถึง หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ครับ  :054:

ขนาดของรูป ประมาณ 1 นิ้ว x 1.2 นิ้ว เลี่ยมขึ้นคอ กำลังงามเลย ครับ  :027:

รูปชุดนี้ ผมตั้งใจทำถวายเพื่อ แจก ให้กับผู้ที่ เคารพและศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น ครับ  :054:

สำหรับผู้ที่อยากได้ไว้บูชา  อดใจรออีกนิดนะครับ...แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ขอบคุณครับ

เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
คับผม แล้วจะรอนะคับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สาธุ  :-*

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
สวยมากครับ สาธุ

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
อนุโมทนา  ___/|\___

ออฟไลน์ อีกาพญายม

• ทุติยะ
  • **
  • ใจรักษ์ ความเป็นไทย
    • MSN Messenger - jack_the_crow_13@hotmail.com
    • อีเมล
อยากได้อ่ะ บูชาเท่าไหร่ครับ บอกหน่อยนะครับ
Just do it if you want to do it

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
อนุโมทนาสาธุ สวยมากครับ  8)
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
อนุโมทนาสาธุ ครับ เอ๋รูปนี้ ผมสามารถนำไปขยายแบบติดบูชาผนัง จะได้หรือไม่ครับ  ใครบอกได้มั่งครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • อีเมล
อยากได้อ่ะ บูชาเท่าไหร่ครับ บอกหน่อยนะครับ

เจตนาตามที่กล่าวไว้ข้างต้นครับ...ทำเพื่อ แจก ให้ผู้ที่เคารพ และ ศรัทธา ครับ  :027:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อนุโมทนาสาธุ ครับ เอ๋รูปนี้ ผมสามารถนำไปขยายแบบติดบูชาผนัง จะได้หรือไม่ครับ? ใครบอกได้มั่งครับ

ผมขอเช็คดูก่อนนะครับ ว่ารูปต้นแบบที่ผมทำไว้  ยังอยู่รึเปล่า

เพราะถ้าเซฟรูปนี้แล้วนำไปขยาย  ภาพจะดูแตก ๆ ครับ

ยังไงถ้าผมเก็บรูปต้นแบบ ไว้ จะส่งให้นะครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2550, 01:49:22 โดย leng_kub »

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
อนุโมทนาครับ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
Thank You ..ka :)

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
วันนี้ผมได้นำรูป หลวงพ่อเปิ่น ไปถวายไว้ที่ พระอาจารย์ญา แล้วนะครับ :054:

พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่อยากได้ไว้บูชา? อดใจรออีกนิดนะครับ

รูปพร้อมแจกเมื่อไหร่? ท่านเวปมาสเตอร์ จะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

รับรอง งามถูกใจแน่ ๆ ครับ
:015:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
วันนี้ไปวัดมา เห็นรูปแล้วสวยมาก กำลังดีเลี่ยมแล้วจะสวย
เห็นหลวงพ่อสั่งให้ปิดจีวรหลวงปู่ด้านหลังรูป
ไม่กล้าถามแจกเมื่อไหร่
กลัวโดนด่า อิ อิ อิ  :052: :052: :052:

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ท่านใดสนใจให้ส่งซองเปล่าติดสแตมป์จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเอง
แล้วส่งมาที่     นรา   มังคล้าย 129/10 ม.2 บางไผ่ บางแค กรุงเทพ 10160
จะแจกท่านล่ะ2รูปครับมีจีวรหลวงปู่ติดอยู่ข้างหลังภาพด้วยรีบๆหน่อยน่ะครับมีจำนวนจำกัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2550, 12:33:03 โดย Akon »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เดี๋ยวจะส่งไปนะ ;D

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :Dส่งไปแล้วนะคะ....คงจะทันนะคะ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
ขอด้วยนะอยากได้ :027:

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รูป หลวงพ่อเปิ่น ผมทำถวายทั้งหมด 2,000 ใบครับ

หมดแล้ว หมดเลยครับ.............ช้าหมด อดแน่นอน ครับ
:050:

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ

ได้จ้าสำหรับน้องบางใหญ่เด๋วพี่เอเดลิเวอร์รี่เลยอิอิ :027:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2550, 05:22:36 โดย เอ บางแค »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
แล้วของผม พี่ เอจะมาส่งให้ที่บ้านด้วยหรือเปล่าคร๊าบบบบ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
พี่เอครับ อย่าลืมผมอีกคนล่ะพี่  ;D
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ dekbanmi

• ตติยะ
    • อีเมล
เพิ่งเข้ามาใหม่ฝากตัวด้วยครับ  :) :) :) :)

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :'(พี่เอแล้วพี่เอไม่มาเดลิเวอรี่ที่พระรามสองด้วยเหรอคะ......น้อยใจแล้ว :'(

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :Dหยกส่งไปแล้วนะคะ....ถ้าถึงแล้วช่วยบอกด้วยนะคะ

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **

ได้จ้าสำหรับน้องบางใหญ่เด๋วพี่เอเดลิเวอร์รี่เลยอิอิ :027:

คงไม่ต้องให้ทวงนะพี่เอ  เอามาส่งให้ด้วย :009:

ออฟไลน์ ตุ๋ย ท้าวเวศ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - naza@hotmail.com
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคน   

• ผู้คุมกฎ
สำหรับสมาชิกที่ทำตามกฎิกาครับจะทยอยส่งไปให้เรื่อยๆจนกว่าจะหมดเดี๋ยวพอใกล้ๆหมดจะโพสบอกอีกทีครับพี่น้อง

:095:สำหรับเดลิเวอร์รี่ขอเป็นที่นนทบุรีที่เดียวครับอิอิ :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2550, 02:26:23 โดย เอ บางแค »

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
หมดยังคะ พี่เอ บี ขอ 2 ชุดได้มั้ยอ่ะ คะ เผื่อออมสิน มันด้ววย :) :)

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :Dขอบคุณนะคะ......ได้รับรูปแล้วขอบคุณมากๆเลยคะ

ออฟไลน์ dekbanmi

• ตติยะ
    • อีเมล
หมดหรือยังครับ

ออฟไลน์ beamba15

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หมดยังอะคับอยากได้อะคับ

ออฟไลน์ เดชะ

• จตุตถะ
  • อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข
 :054:ขอความกรุณาส่งให้ด้วยนะครับ จักขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยากได้ไว้บูชา......ขอบุญกุศลในการสร้างหรือทำถวายแจกครั้งนี้จงดลบันดาลให้ผู้ที่ทำมีความสุขความเจริญนะครับ......สาธุ :054:

• ผู้คุมกฎ
ยังจ้ารีบๆส่งมาตามกติกาก็แล้วกันน่ะครับแล้วผมจะส่งกลับไปทันที

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
ขอด้วยคนนะคับ ผมอยู่แถวกำนันแม้น

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
อนุโมทนาค่ะ
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ ท่านชายเจน

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jr9957@hotmail.com
    • อีเมล
อนุโมทนาด้วยคนนะครับ
หากรักคือทุกข์ แล้วสุขคืออะไร
หากรักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจถึงต้องการ

ออฟไลน์ karoro

• ตติยะ
    • MSN Messenger - som_bie_25@hotmail.com
 >:(ของผมยังไม่เห็นได้เลยยังไงกรุณาขี่มาส่งให้ผมด้วยนะครับ 8)

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
ขออนุโมทานา ด้วยคนครับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
ขอบพระคุณมากครับ ได้รับแล้วครับ รูปถ่ายหล่วงพ่อ พร้อมจีวร

ออฟไลน์ เบด-เด็ก ซอย8 ครับ

• จตุตถะ
  • เบด ศิทย์หลวงพ่อเปิ่น
    • MSN Messenger - tanawat159@hotmail.com
    • อีเมล
สาํุํธุ  :o
เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องเป็นเพศเดียวกันเสมอไป…..
เพียงแค่เป็นใคร ๆ ที่เปิดใจ…..พร้อมที่จะดูแลต้นไม้แห่งมิตรภาพ….
ขณะที่ยอมรับว่าความสนิทสนมของเพื่อนต่างเพศกันนั้น…..ย่อมมีกฎบางอย่างที่เรา ต้องเคารพ…. และมีข้อจำกัดบางอย่างที่ทำให้เราไม่สามารถสนิทสนมกันได้มากเท่ากับเพื่อนเพศเดียวกัน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องอยู่ตรงนั้นเสมอยามที่ฉันต้องการ…..
เพียงแค่อยู่ในความทรงจำ…..เอาไว้ให้นึกถึงมาเป็นกำลังใจในการก้าวต่อไป

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องพบกันเป็นประจำ…..เพียงแค่ฉันมองจากภาพถ่าย…
.. แล้วความทรงจำต่างๆ
ระหว่างเราก็จะทำให้ฉันมีความสุข…..ยิ้มหรือหัวเราะได้

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องโทรคุยกันทุกวัน…..เพียงแค่เมื่อเวลาผ่านไปแสนนาน…..
เมื่อได้มีโอกาสโทรหากันอีกครั้ง…..เรายังสามารถมีเรื่องราวมาแบ่งปันแก่กันและกันได้เหมือนวันก่อน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องทานข้าวด้วยกันบ่อยๆ ….
เพียงแค่ในวันที่เราได้กลับมาทานข้าวด้วยกันอีกครั้ง…..แม้จะมีช่วงเวลาของความเงียบ…..  ในความเงียบงันนั้นก็จะเป็นเวลาที่เราซึมซับในตัวตนของกันและกัน….. ตระหนักว่า

• ผู้คุมกฎ
ขอด้วยคนนะคับ ผมอยู่แถวกำนันแม้น
ยังไม่หมดครับทำตามกฏิกาแล้วรอรับได้เลย

ออฟไลน์ tonsaknina

• ปัญจมะ
หมดยังคับ

ออฟไลน์ yasawakung

• ตติยะ
    • อีเมล
พี่คับไม่ทราบว่าตอนนี้มียังมีอยุ่มั้ยคับช่วยตอบดว้ยคับ ขอบคุนคับ
 :o :o :o :o :o :o ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :P :P :P :P :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ได้รับแล้ว....ขอบคุณมากนะครับ++ขออนุโมทนาบุญครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อยากได้ไว้บูชาบ้างครับ จะทำอย่างไรดี

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ด้วยความเคารพและศรัทธา หลวงพ่อเปิ่นครับ

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
อยากได้ไว้บูชา เช่นกัน ครับ ด้วยความศรัทธาอย่าง แรงงงง  :)

ออฟไลน์ แม่ทัพ 29 ยอด

• ทุติยะ
  • **
คิดถึงหลวงพ่อครับ คิดถึงพระอาจารย์ต้อย หลวงพี่พันธ์ หลวงพี่แป๊ว ครับไม่ได้เข้าไปที่วัดบางพระหลายปีแล้วครับ :065: :065: :065:

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
แจกหมดยังครับท่าน 

สาธุ _/|\_
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ท่านทั้งหลายที่ ไม่ได้สักยันต์ ก็มาร่วมพิธีไหว้ครูได้ เพื่อเป็นศิริมงคลกับตนเอง และครอบครัว
แม้จะแค่แวะมาสักการะ หรือ ลงนะเมตตา กับ บรรดาพระอาจารย์ ที่หลวงพ่อเปิ่น มอบอาญาสิทธิ์
ในการทำพิธี กรรมต่างๆ ก็ขึ้นชื่อว่าได้เป็น ศิษย์สายวัดบางพระ แล้ว
อาจาริโย ปัจชโย โหตุ (มั่วแน่เลย) :095: :095: :095:

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
คุณ leng kub ผมขอชุดนึงด้วยครับเด๋วจะรีบส่งซองติดแสตมป์ไปให้ด่วนครับ 

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
แจกหมดรึยังคะท่าน เพิ่งเข้ามาเหน อยากได้ไว้บูชาจังเลย >.<
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
สาธุด้วยเหมือนกัน  :008:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ พงษ์

• ปัญจมะ
  • วายามะ
แจกหมดรึยังครับ ..... เพิ่งเข้ามาอยากได้บูชาบ้าง..รบกวนเพื่อนสมาชิกตอบด้วยน่ะครับ
.......ภูมิปัญญาคือพลัง......

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แจกหมดรึยังครับ ..... เพิ่งเข้ามาอยากได้บูชาบ้าง..รบกวนเพื่อนสมาชิกตอบด้วยน่ะครับ
เอ น่าจะยังนะครับ ลองดู

ออฟไลน์ สตีฟ ชุมพร

• ตติยะ
ด้วยความเคารพและศรัทธา หลวงพ่อเปิ่นครับ

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
ไม่ทราบว่าแจกหมดรึยัง ถ้ายังไงจะส่งไปนะครับ
ขอบคุณครับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
หมดยังครับพี่ส่งไปด้วยครับ ศรัทธาครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอ อนุโมทนาด้วยครับ :114: :114: :114: :054: :054: :054: