ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ขึ้นได้ไง  (อ่าน 1427 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
ไม่รู้ขึ้นได้ไง
« เมื่อ: 12 ม.ค. 2554, 09:26:03 »
เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผมกลับไปงานแต่งงานเพื่อนที่บ้านแล้วพอดีช่วงนี้ผมอกหักอยู่ด้วยยอมรับว่ากินเหล้าพอช่วงประมาน2-3ทุ่มผมกลับมากินข้าวที่บ้านแต่พอแม่ผมพูดเรื่องผมกะแฟนแค่นั้นผมรู้ตัวแค่ว่าพอแม่มาสะกิดเรื่องนี้ผมน้ำตาตกแล้วผมไม่รู้สึกตัวเลยรู้ตัวอีกทีผมขึ้นไปแล้วพยายามจะเอาลงแต่ไม่ยอมลงแม่เลยเอาน้ำขมิ้นส้มป่อยมาให้รู้สึกตัวว่าผมดื่มน้ำขมิ้นส้มป่อยลงไปเลยผมไม่แน่ใจว่าขึ้นได้ไงหรือว่าเป็นเพราะตอนเย็นผมกินเหล้าก้นขวดลงไปหรือเปล่า
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
ตอบ: ไม่รู้ขึ้นได้ไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ม.ค. 2554, 10:05:23 »
คุณน่าจะเมามากกว่า บวกกับเสียใจเรื่องอกหักแล้วคิดมาก ทำใจสบายๆไม่มีอะไรหรอกครับ พอเราผ่านช่วงที่จิตตกไปได้คุณจะแข็งแรงขึ้น

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ม.ค. 2554, 09:28:40 »
อาการแบบนี้น่าจะเรียกว่าฟิวส์ขาดน่ะครับไม่ใช่ของขึ้นหรอกครับ ในอดีตผมเป็นบ่อยแบบตื่นเช้ามา ยังไม่รู้เลยว่ากลับมาได้อย่างไร ขับมาทางไหน แบบเมาจนไม่สามารถจำเหตุการณ์บางช่วงได้ครับ...

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ม.ค. 2554, 07:22:56 »
สู้ๆครับ แผลใจ ใช้เวลาซักหน่อยก็หาย คนไม่เคยอกหักเค้าว่ารักไม่เป็นครับ  :001:

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ม.ค. 2554, 01:54:14 »
ขอบคุณพี่ๆมากครับที่ให้กำลังใจ