ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องกุมารที่บ้าน  (อ่าน 1907 ครั้ง)

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สงสัยเรื่องกุมารที่บ้าน
« เมื่อ: 24 ม.ค. 2554, 01:11:43 »

คือ กุมารที่บ้าน เป็นของ ปู่ผม ตอนนี้ปู่ผมเสียไปนานแล้ว อยากทราบ ว่าก็เท่ากับปู่ผมเป็นพ่อของ กุมารใช่ใหมครับ แล้วปู่เสียไปเขาจะหายไปหรือป่าว

พ่อบอกปู่เช่ามาจากหลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม รุ่น1พิมพ์ หูยาว หน้าแก่ 

ตอนนี้ผมรู้สึกว่า พวกพ่อแม่และผมคงเลี้ยงไม่ดีพอ สมัยปู่อยู่คงบนไว้หลายอย่าง ของเล่นสังกะสีไขลานเต็มใต้หิ้งเลย แต่ตอนนี้พี่เขาไม่แสดงอะไรเลย ไม่รู้เขายังอยู่รึป่าวผมควรทำไงครับ ที่บ้านก็ดูแลไม่ดีด้วยครับเพราะพ่อกลับแม่และผมรีบมากตอนเช้าต้องชื้อของเข้าร้านก็ไม่มีใครไหว้เลย

ที่บ้านไม่เคยใส่ใจเลยครับจนมาดูคนอวดผี เริ่มรู้สึกว่าต้องดูแล เขาดีดี :070:
เอาไปให้หลวงปู่แย้มเจิมอีกทีได้ใหมครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: สงสัยเรื่องกุมารที่บ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ม.ค. 2554, 02:49:51 »
ขลังๆ ทั้งนั้น   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ม.ค. 2554, 03:35:55 »
ลองเอาไปให้ท่านเจิมอีกทีสิครับ
และก็หมั่นดูแลหน่อยนะครับ รู้สึกว่าฝุ่นจะเกาะเยอะ
ซึ่งดูจากรูปแล้วน่าจะขลังดีทีเชียวแหละครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ม.ค. 2554, 08:35:38 »
เป็นของหลวงปู่เต๋สุดยอดมากๆครับ  :053:
เรื่องเจิมนั้นไม่มีปัญหาแน่นอน ถ้าไม่สบายใจก็นำมาให้หลวงปู่แย้ม เจิมได้ครับ
สมบัติปู่สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ ขลังมากๆครับ  :002: :002:

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ม.ค. 2554, 09:21:17 »
ผมเคยอ่านเจอบทความที่มีคนในเวปต่างๆ มานำลงไว้รวมทั้งพี่ๆที่เล่นพระเเละเครื่องรางของท่าน เกี่ยวกับ กุมารของหลวงพ่อเต๋ ว่า กุมารทองของท่าน จะอยุ่กับผู้ที่บูชาตลอด(เเม้คนที่บูชาคนเเรกจะไม่อยุ่) จนกว่าจะถึงในยุคของพระศรีอริยเมตไตรย จะเเตกสลายเเล้วไปตามบุญของเค้าเองครับ....ผิดถูกอย่างไร พิจารณา เองนะครับ  :002:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ม.ค. 2554, 11:09:26 »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ม.ค. 2554, 05:49:47 »

ออฟไลน์ ubonboy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ม.ค. 2554, 09:45:50 »
ผมแนะนำ ไปให้หลวงปู่แย้ม เจิมเลยครับ จะได้หายกังวลใจครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ม.ค. 2554, 01:58:45 »
ดีแล้วนะครับที่มีความคิดที่ดีๆแบบนี้สักวันกุมารของท่านคงมอบสิ่งดีๆให้กับท่านครับ :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 07:43:37 »

รุ่นนี้สุดยอดมากครับ ขอบอก ..... ขอบคุณพี่เอที่นำรูปมาให้ชม  :015: