ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับหลวงพี่แป๊ว  (อ่าน 3699 ครั้ง)

ออฟไลน์ tongrarelumkham

• ทุติยะ
  • **
ผมอยู่ลพบุรีจะไปหาท่านแต่เช้าซักหกโมงเช้าได้มั้ยครับ  คือผมต้องรีบกลับยะลา
แล้วเราขอยันต์ที่เราอยากได้  ได้มั้ยครับ  เช่น เก้ายอด แปดทิศ เกราะเพชร  งบนำอ้อย  เจ็ดยอดรวมกับห้าแถว  แม่ทัพ  เสือคู่
อยากได้ครั้งละอย่างสองอย่าง  ท่านจะกรุณามั้ยครับ
รบกวนสอบถามศิษท่านที่เคยสักมาแล้วตอบหน่อยนะครับ 

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับหลวงพี่แป๊ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.พ. 2554, 03:33:01 »
เป็นทหารไปราชการภาคใต้หรือครับ  ถ้าคุณเป็นทหารไปราชการภาคใต้คุณก็กราบเรียนหลวงพี่ครับว่าเป็นทหารจะไปปฏิบัติหน้าที่
ที่ชายแดนภาคใต้ โดยส่วนมากหลวงพี่แป๊วจะถามสารทุกข์สุขดิบของลูกศิษย์ทุกๆคน แล้วหลวงพี่ก็จำได้ลูกศิษย์ได้แม่นด้วย
ส่วนเรื่องยันต์ให้หลวงพี่ท่านเมตตาให้ดีกว่าครับ อย่าขอท่านเลยครับ  ผมเคยเจอลูกศิษย์คนนึงพึ่งมาสักได้ไม่กี่ครั้ง                               อยู่ๆมาขอยันต์หอมเชียงกับหลวงพี่แป๊ว ผมคิดในใจพ่อคุณเอ๋ยขอไม่ดูตัวเองเลย(อันนี้เล่าให้ฟังนะครับ)                                             ยันต์เกราะเพชรลายมือหลวงพี่แป๊วยังไม่เคยเห็นเลยนะครับ  ยันต์เสือมีคนเคยขอหลวงพี่หลวงพี่ก็สักยันต์เสือให้นะครับ แต่ไม่ใช่รูปเสือคู่นะ ยันต์แม่ทัพหลวงพี่แป๊วก็ไม่ค่อยเห็นนานแล้ว ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับหลวงพี่แป๊วเมตตาลูกศิษย์มากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2554, 03:37:12 โดย bangphralism »

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับหลวงพี่แป๊ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.พ. 2554, 03:38:41 »
ถ้าทนได้ และคนไม่เยอะก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ก.พ. 2554, 06:37:29 »
หลวงพี่เเป๋วท่านจะสักเวลาประมาณ 9 โมงเช้า ... :001: (ไม่ทราบว่ามีเช้ากว่านี้มั้ย เเต่ เคยไป 3-4 ครั้งท่านก็ลงเวลาประมาณนี้ทุกครั้ง)
ถ้าเจ้าของกระทู้ อยากให้ท่านเมตตาสักให้คุณต้องไปเช้าเเล้วเวียนพานครับ (เเนะนำว่าเป็นวันพุธคนจะน้อย)
ส่วนเรื่องขอยันต์ อันนี้ผมไม่เคยขอท่าน เเต่ ถ้าเจ้าของกระทู้เรียนกับท่านถึงความต้องการเเละเหตุผลกับท่าน ท่านอาจจะเมตตาก็ได้ครับ :002:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 08:32:35 »
ขอขอบคุณศิษย์บางพระทุกท่านที่ให้ความกระจ่าง
และแนะนำข้อปฏิบัติครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 08:33:06 »
เรียนให้ท่านทราบครับ ให้ท่านพิจารณา แต่แนะนำว่าอย่าขอครับ เราหวังได้แต่อาจไม่สมหวังทุกครั้ง ขอให้โชคดีและได้ในสิ่งที่ตั้งใจนะครับ  :015:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 06:48:04 »
ปรกติผมไปสักกับหลวงพี่แป๊วก็หันหลังให้ท่านสักให้ไม่เคยขอครับ แต่ถ้าท่านเป็นทหารที่อยู่แถวชายแดนก็ลองขอหลวงพี่แป๊วท่านดูครับหลวงพี่ท่านใจดีกับลูกศิษย์ทุกๆคนครับ ยกพาน1ครั้งต่อ1รูปครับถ้าลูกศิษย์ไม่เยอะก็ยกพานต่อได้เลยครับ ขอให้สมหวังครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 06:40:43 »
หลวงพี่แป๊วขึ้นสักประมาน9.30ครับส่วนเรื่องขอลายสักผมว่าใจเย็นๆดีกว่าครับ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 09:22:43 »
วันนี้มารอสักหน้ากุฏิหลวงพี่แป๊วคนรอเยอะเช่นเดิม
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 12:23:33 »
ถ้าใครไปก่อนจะได้สักก่อนมั้ยครับ
แบบว่าอยู่ไกลครับ
คืออยากไปวันพฤหัส  แล้ววันศุกร์ ต้องกลับไปยะลา
เห็นว่าพฤหัสเป็นวันครู  แล้วผมว่างพอดี

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 12:36:24 »
ถ้าใครไปก่อนจะได้สักก่อนมั้ยครับ
แบบว่าอยู่ไกลครับ
คืออยากไปวันพฤหัส  แล้ววันศุกร์ ต้องกลับไปยะลา
เห็นว่าพฤหัสเป็นวันครู  แล้วผมว่างพอดี
ไม่น่ะครับ หลวงพี่แป๊วจะเมตตาเรียกเองครับ ยกพานสร็จได้สักเลยก็มีให้เห็น ยกพาน10โมงได้สัก5โมงเย็นก็มีเยอะ  ยกพาน10โมงได้สัก4ทุ่มก็มีมาก เพราะโดยส่วนตัวเคยรอตั้งแต่5นาทีถึง8ชั่วโมงครับ ระยะหลังๆผมรอเฉลี่ย5-7ชั่วโมงครับ
ปล.ได้รับเมตตาจากหลวงพี่แป๊วสักให้18ครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2554, 12:38:02 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 12:48:49 »

ไม่น่ะครับ หลวงพี่แป๊วจะเมตตาเรียกเองครับ ยกพานสร็จได้สักเลยก็มีให้เห็น ยกพาน10โมงได้สัก5โมงเย็นก็มีเยอะ  ยกพาน10โมงได้สัก4ทุ่มก็มีมาก เพราะโดยส่วนตัวเคยรอตั้งแต่5นาทีถึง8ชั่วโมงครับ ระยะหลังๆผมรอเฉลี่ย5-7ชั่วโมงครับ
ปล.ได้รับเมตตาจากหลวงพี่แป๊วสักให้18ครั้งครับ

[/quote]
เต็มหลังยังอ่ะครับ  18 ครั้งเนี่ยะ
ได้ไรบ้างแล้ว

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 01:39:44 »
ถ้าวัดพื้นที่ครึ่งหลังเองมั้งครับ ศิษย์หลวงพี่แป๊วรู้กันดีหากหลวงพี่แป๊วล้อมอักขระให้ ก็จะได้ทีละเล็กละน้อย จะเป็นศิษย์หลวงพี่แป๊วต้องอดทนและใจเย็นน่ะครับ

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 01:51:17 »
ผมยกพานรอบแรก คนที่ 2 กลับ 2 ทุ่มกว่าๆก็เคยมาแล้ว อิอิ ผมรอได้ครับ ของดีๆทั้งนั้น  ถ้าท่านไปครั้งแรก เดี๋ยวหลวงพี่ท่านเรียกเองครับ ท่านจะสอบถามเองว่ามายังไง ทำอะไร หลวงพี่จะเมตตายันต์ที่เหมาะกับตัวเราครับ

ออฟไลน์ mahamak

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 02:01:08 »
รบกวนหน่อยครับได้ไปที่วัดเขาอ้อมาได้เช่าแหวนที่หัวแหวนเปนก้อนสีดำใช่ข้าวตอกพระร่วงมั๊ยด้ายขวาเปนรูปพระปางประทานพรมะอะอุ ด้านซ้ายเปนรูปนางกวักนะโม
ผมอยากรู้เค้าเรียกว่าแหวนอะไรครับ ขอบคุณมากครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 ก.พ. 2554, 01:42:44 »
วันนี้มารอสักหน้ากุฏิหลวงพี่แป๊วคนรอเยอะเช่นเดิม

เพิ่งสักครั้งแรกค่ะ(นอกจากลงนะหลวงพี่ติ่ง) ยกพานเก้าโมงครึ่ง ท่านเรียกสิบโมงครึ่งหรือสี่สิบโดยประมาณ (สักเสร็จท่านฉันเพลพอดี)
ในใจก็หวังห้าแถวแต่หลวงพี่เมตตาเก้ายอดค่ะ โชคดีรับวาเลนไทน์  :054: :054: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 2554, 01:43:58 โดย นันท์นภัส »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 11:48:29 »
คุณนันท์นภัส โชคดีจังเลยครับ  ผมอยากได้เก้ายอด  ไม่รู้ท่านจะให้อะไร
คือผมเป็น ตร. ทำงานอยู่ สามจังหวัดภาคใต้
ตั้งใจจะไปวันที่  24  นี้นะครับ  เพราะพักพอดี
บ้านอยู่ลพบุรีครับ  พอจะมีอะไรแนะนำมั้ยครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 01:04:44 »
ปรกติผมไปสักกับหลวงพี่แป๊วก็หันหลังให้ท่านสักให้ไม่เคยขอครับ แต่ถ้าท่านเป็นทหารที่อยู่แถวชายแดนก็ลองขอหลวงพี่แป๊วท่านดูครับหลวงพี่ท่านใจดีกับลูกศิษย์ทุกๆคนครับ ยกพาน1ครั้งต่อ1รูปครับถ้าลูกศิษย์ไม่เยอะก็ยกพานต่อได้เลยครับ ขอให้สมหวังครับ  :058:  :058:  :058:

เรียนท่านว่าทำงานอะไรที่ไหนแล้วก็ลองขอท่านดูค่ะ
ขอให้โชคดีค่ะ   :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2554, 01:05:20 โดย นันท์นภัส »

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 ก.พ. 2554, 03:53:19 »
ผมก็ลูกศิษย์หลวงพี่แป๊วครับ ยกพานแรกได้สัก3ทุ่มก็เคยครับ

ออฟไลน์ โยนคลองเตย

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 ก.ย. 2554, 07:59:03 »
ผมยกพานแรกบ้างครั้งได้สักตีสองกว่าก็เคยครับ แต่เป็นการรอที่สุขใจ

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 ก.ย. 2554, 09:11:47 »
ลูกศิษย์ที่ท่านไวัใจ ท่านจะเรียกใช้ ไปตอนไหนกลับสุดท้ายประมานตี 2 สักกลับหลวงพี่ต้องใจเย็นครับ

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 ก.ย. 2554, 11:25:02 »
รบกวนถามครับ
ไม่ได้เป็นไปตามคิวหรือครับ อยู่ที่หลวงพี่จะเรียกหรือครับ

ออฟไลน์ danucha0710

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 ก.ย. 2554, 04:19:05 »
อาทิตย์ที่ผ่านมาครับ ถึงวัด บ่ายครึ่ง แต่กลับ ตีสอง ห้าๆๆ ปิดท้ายเลยครับ  ได้ยันต์หัวใจเสือ มาครับ
ดีที่ติดรถพวกพี่เค้ากลับ แหะๆ ไม่งั้นคงต้องนอนวัด