ผู้เขียน หัวข้อ: เกราะเพชร ( พ ร ะ อ า จ า ร ย์ แ ป๊ ว . . . ครับ )  (อ่าน 3653 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขอร่วมบูชาพระคุณครู

เพื่อน้อมสักการะพระคุณครูบาอาจารย์

ศิษย์ขอกราบขอบพระคุณ ครูบาอาจารย์  มาด้วยความเคารพอย่างสูง

:054: :054: :054:

เชิญรับชมครับ

====================================================== 

====================================================== 

----------------------- โ ช ค ดี มี ค ว า ม สุ ข ทุ ก ท่ า น ค รั บ -----------------------

06;

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
ตอบ: เกราะเพชร ( พ ร ะ อ า จ า ร ย์ แ ป๊ ว . . . ครับ )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 02:02:20 »
ขอบคุณครับ
ศิษย์วัดบางพระ

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
ตอบ: เกราะเพชร ( พ ร ะ อ า จ า ร ย์ แ ป๊ ว . . . ครับ )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 02:21:00 »
กราบนมัสการหลวงพี่เเป๊วครับเเละขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 03:28:12 »
เคยเห็นในกระทู้เก่าๆของ ผู้การเสือ บอกว่า ผู้ที่ สักยันต์เกาะเพรช ห้าม ดื่มสุรา จริงๆ หรา ครับ

แล้วถ้า จริงพระอาจารย์ผู้ให้ ก่อนสักจะถามก่อนป่าว หรือ ให้มาก่อนแล้วบอกห้ามหลังสักเสร็จ เริ่ม งง อิ อิ

แต่ ฝีเข็มพระอาจารย์แป้ว สวย เข้มขลัง เช่นเคยครับ ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 04:13:24 »
เคยเห็นในกระทู้เก่าๆของ ผู้การเสือ บอกว่า ผู้ที่ สักยันต์เกาะเพรช ห้าม ดื่มสุรา จริงๆ หรา ครับ

แล้วถ้า จริงพระอาจารย์ผู้ให้ ก่อนสักจะถามก่อนป่าว หรือ ให้มาก่อนแล้วบอกห้ามหลังสักเสร็จ เริ่ม งง อิ อิ

แต่ ฝีเข็มพระอาจารย์แป้ว สวย เข้มขลัง เช่นเคยครับ ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ
ใช่ครับ ผู้ที่สักยันต์เกราะเพชรของวัดบางพระ ห้ามดื่มสุรา ซึ่งหลังสักเสร็จพระอาจารย์ที่สักจะบอก ผมเองได้รับยันต์เกราะเพชรจากพระอาจารย์แป๊วเมื่อปี 2540 สักเสร็จท่านก็บอก "ห้ามดื่มเหล้านะโยม"

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 04:16:16 »
งดงามมากครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 05:33:07 »
สุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 10:17:42 »
สวยงามเข้มขลัง เห็นเงื่อนไขแล้วคิดหนักเหมือนกันเพราะศีลห้าที่ถืออยู่ก็แบบรั่วๆ  :008:

คุณ Tuxky ครับ ได้มา 14 ปีแล้วหรือ ขอดูครับ!  :004:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 10:53:24 »
อยากได้ มั่งจัง ศีล 5 ถือได้ ทุกข้อครับ เว้น ข้อ3 ประพฤติผิดในกาม 

ทุกวันนี้ยัง งง ว่า ศีลข้อ3 ไอ้ที่ ว่าผิดลูกผิดเมียเขา กับ การที่เรามีเมียหลายๆคนมันเหมือนกันหรือป่าว

ยังคาใจจนถึงทุกวันนี้ ผมคนนึงละที่มีเมียหลายๆคน แต่ไม่ได้โอ้อวดตัวเองนะครับ ตัวผมเองก็ไม่ได้ หน้าตาดี หรือมีเงินทองมากๆมาย

ไม่ได้เป็นผู้ชายมีสกุลดุลชาติอะไรหรอก เป็นคนหาเช้ากินค่ำนี่ละครับ

แต่ตั้งแต่ ได้รับ เมตตาสัก กับหลวงพี่ ญา และ หลวงพี่นันมา ตัวกระผม ก็เริ่มมีภรรยา เพิ่มมาเรื่อยๆ จนปัจจุบัน มี ภรรยา3 มีลูก 2คน

มีลูกกับภรรยาคนแรก และ คนที่2 อย่างละคน ผมเชื่อว่าส่วนหนึงของการได้ภรรยาหลายๆคน น่าจะเป็นความเมตตา จากพระอาจารย์ทั้ง2

ปัจจุบันก็ กินอยู่กับภรรยาทั้ง 3 ไม่ได้เลิกลา อะไรกัน ตัวผม ก็รับผิดชอบส่งเสีย เรื่องลูก                                                             

ส่วนภรรยาทั้ง3 ก็ไม่ได้ทะเลาะอะไรกัน  (เฉพาะต่อหน้าผมรึป่าว)

แล้วอย่างงี้ เค้าเรียกว่าผิดศีลข้อ3 รึป่าวครับ เพราะว่าข้ออื่น ผมถืออย่างเคร่งครัด และตักบาตรสวดมนต์ ทำบุญเป็นประจำ

พี่น้องท่านไหนพอจะไขข้อสงสัยนี้ได้บอกกันทีเน้อ อิ อิ

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 12:26:38 »
อยากได้ มั่งจัง ศีล 5 ถือได้ ทุกข้อครับ เว้น ข้อ3 ประพฤติผิดในกาม 

ทุกวันนี้ยัง งง ว่า ศีลข้อ3 ไอ้ที่ ว่าผิดลูกผิดเมียเขา กับ การที่เรามีเมียหลายๆคนมันเหมือนกันหรือป่าว

ยังคาใจจนถึงทุกวันนี้ ผมคนนึงละที่มีเมียหลายๆคน แต่ไม่ได้โอ้อวดตัวเองนะครับ ตัวผมเองก็ไม่ได้ หน้าตาดี หรือมีเงินทองมากๆมาย

ไม่ได้เป็นผู้ชายมีสกุลดุลชาติอะไรหรอก เป็นคนหาเช้ากินค่ำนี่ละครับ

แต่ตั้งแต่ ได้รับ เมตตาสัก กับหลวงพี่ ญา และ หลวงพี่นันมา ตัวกระผม ก็เริ่มมีภรรยา เพิ่มมาเรื่อยๆ จนปัจจุบัน มี ภรรยา3 มีลูก 2คน

มีลูกกับภรรยาคนแรก และ คนที่2 อย่างละคน ผมเชื่อว่าส่วนหนึงของการได้ภรรยาหลายๆคน น่าจะเป็นความเมตตา จากพระอาจารย์ทั้ง2

ปัจจุบันก็ กินอยู่กับภรรยาทั้ง 3 ไม่ได้เลิกลา อะไรกัน ตัวผม ก็รับผิดชอบส่งเสีย เรื่องลูก                                                             

ส่วนภรรยาทั้ง3 ก็ไม่ได้ทะเลาะอะไรกัน  (เฉพาะต่อหน้าผมรึป่าว)

แล้วอย่างงี้ เค้าเรียกว่าผิดศีลข้อ3 รึป่าวครับ เพราะว่าข้ออื่น ผมถืออย่างเคร่งครัด และตักบาตรสวดมนต์ ทำบุญเป็นประจำ

พี่น้องท่านไหนพอจะไขข้อสงสัยนี้ได้บอกกันทีเน้อ อิ อิ
โหพี่...สุดยอดอ่ะ ทำยังไงเหรอ ฮิ ฮิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2554, 12:27:35 โดย andamanpooh »

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 02:22:00 »
ผมมีลูก 1 คน ภรรยา 2 คนอ่ะครับ ตอนนีร้ยังเคียร์กันไม่ค่อยลงตัวเลย กำ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 05:14:10 »

เอ่อ . . . งง เล็กน้อยแต่ก็พอเข้าใจ . . .  29;

ขอร่วมบูชาพระคุณครู

เพื่อน้อมสักการะพระคุณครูบาอาจารย์

ศิษย์ขอกราบขอบพระคุณ ครูบาอาจารย์  มาด้วยความเคารพอย่างสูง

:054: :054: :054:

เชิญรับชมครับ

----------------------- โ ช ค ดี มี ค ว า ม สุ ข ทุ ก ท่ า น ค รั บ -----------------------

06;

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ก.พ. 2554, 07:12:37 »
ผมมีลูก 1 คน ภรรยา 2 คนอ่ะครับ ตอนนีร้ยังเคียร์กันไม่ค่อยลงตัวเลย กำ
โห..ที่แรกนึกว่าโสด ที่ไหนได้ มีภรรยาซะแล้ว แถมมี 2 คนด้วย
  แหม........ร้ายจริงๆ 05;

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ก.พ. 2554, 07:25:06 »
เป็นอีก 1 ยันต์ ที่หวังอยู่ ครับ  :002:
ส่วนเรื่องสุรา  ตอนนี้ละสุรามา 2 ปี เเล้ว ( เตรียมตัวไว้ก่อน  :002: )

ออฟไลน์ BLACK666

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ก.พ. 2554, 06:55:10 »

มันแปลกครับ ผู้ชายมีเมียหลายคนดูว่าเท่ แต่ถ้า ผู้หญิงมีผัวหลายคนกลับดูว่าชั่ว  :073: :073:เวรกรรม เวรกรรม :073: :073:

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 ก.พ. 2554, 08:40:29 »
โห..ที่แรกนึกว่าโสด ที่ไหนได้ มีภรรยาซะแล้ว แถมมี 2 คนด้วย
  แหม........ร้ายจริงๆ 05;
  อ๋อ คนเก่าก็ยังตัดไม่ขาด ครับ คนใหม่ ก็กำลังดูใจกันอยู่ อนาคต คงไม่เหลือใคร เพราะจับปลาสองมือ กรรม ยังไม่รู้จะเอายังไงกับชีวิตดี

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ก.พ. 2554, 02:12:41 »
สวยงามเข้มขลัง เห็นเงื่อนไขแล้วคิดหนักเหมือนกันเพราะศีลห้าที่ถืออยู่ก็แบบรั่วๆ  :008:

คุณ Tuxky ครับ ได้มา 14 ปีแล้วหรือ ขอดูครับ!  :004:
เดี๋ยวว่างๆ จะถ่ายมาให้ชมครับ ไม่เคยโชว์ที่ไหนมาก่อนเลย บอกตามตรงเขิน อิๆ โดยเฉพาะตอนถอดเสื้อเล่นบอลกับพักพวก มักจะโดนแซวเสมอว่า ให้ถอดเสื้อด้วย ทั้งที่ตรูก็ถอดแว้ว หรือบางทีก็บอกเป็นทนายไรฟะสักยันต์เต็มตัวเลย เลยไม่ค่อยกล้า เดี๋ยวเอาไว้ใจกล้าก่อนจะถ่ายมาให้ชม อิๆ
 :004:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ก.พ. 2554, 02:58:20 »
 O0...ถ้าหายเขินเมื่อไหร่..เอาหมูรอบเอวของหลวงพี่แป๊ว..มาให้น้องๆดูบ้างนะ :026:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ก.พ. 2554, 10:25:39 »
มาปูเสื่อรอดูคุณTuxkyน่ะครับ :001: :001: :001:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 ก.พ. 2554, 04:58:34 »
แวะมานั่งรอดูด้วยคน นะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล