ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อ 5 เสือ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เนื้อเงิน ตลับเงิน  (อ่าน 3848 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ใกล้จะถึงงานไหว้ครูบูรพาจารย์วัดบางพระ วันที่19 มีนาคม 2554 แล้วนะครับ

วันนี้ได้นำรูปหล่อหลวงปู่เปิ่น รุ่น 5 เสือ เนื้อเงิน ปี 2535 ใส่ตลับเงิน เลยถ่ายภาพมาให้พี่น้องติชมกันครับ

ขออภัย ภาพไม่ค่อยชัดนะครับ
:001:

ผ่านไปเจอองค์นี้ เลยนิมนต์กลับบ้านด้วยครับ

พระปิดตาปลดหนี้ หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ ปี2534 เนื้อผงพุทธคุณ ฝังตะกรุดทองคำ
:002:

แล้วพบกันในงานไหว้ครู ที่วัดบางพระนะครับ  :052:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2554, 10:18:05 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากครับ

ออฟไลน์ khwanza

• ทุติยะ
  • **
สวยงามมากคับ  :016: :015:

ออฟไลน์ bluebatov

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาเป็นที่ตั้ง
    • อีเมล
ชั่วโมงนี้ เป็นเนื้อเงินค่อนข้างได้เปรียบครับ สวยจริง  :016:
บารมีหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
สวยจริงเลยครับท่าน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามมากครับ ..สุดยอดเลย  :015:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ได้ของสุดยอดอีกแล้วครับพี่ท่าน :053: :053: :053:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ว้าวๆๆๆ ที่จะให้น้องใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้ของสุดยอดอีกแล้วครับพี่ท่าน..งดงามสุดๆ หายากมากครับไม่ค่อยได้เห็น ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
สวยๆๆๆครับ
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "