ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาให้ชม >>>หมากทุย ที่เคยมีกระทู้เข้ามาพูดคุย<<<  (อ่าน 3507 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จำไม่ได้ว่าของที่ไหน คิดออกแล้วจะบอกนะ

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สภาพ สวยงามมาก  :025:

• อัฏฐมะ
ลูกนี้หลักหมื่นอ่ะครับ  ???

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ถ้า หมากทุย น่าจะมีคนเดียว คนอื่นไม่ค่อยเห็นทำ เนื่องจาก มันทำยาก เป็นเครื่องรางที่ทำยากสุดๆ ต้อง พระต้องปีน ต้นตาล เอง คาบหมากที่ตายพลาย โดยใช้ปากห้ามใช้มือ ภาวนาทุกคาบและขั้นตอน ... หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• อัฏฐมะ
ถ้า หมากทุย น่าจะมีคนเดียว คนอื่นไม่ค่อยเห็นทำ เนื่องจาก มันทำยาก เป็นเครื่องรางที่ทำยากสุดๆ ต้อง พระต้องปีน ต้นตาล เอง คาบหมากที่ตายพลาย โดยใช้ปากห้ามใช้มือ ภาวนาทุกคาบและขั้นตอน ... หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง

เอ่อ ใช้หลวงปู่เอี่ยม ลูกนี้หลักหมื่นเลยอ่ะครับ หาค่อนข้างยาก  ;D

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
อ่าสภาพสวยงามจริงๆ น่าจะเป็นหลวงปู่เอี่ยมวัดหนัง ที่พี่พุทธานุภาพบอก ล่ะครับ
อิจฉาๆ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
อย่างสมาชิกท่านว่าแหละครับ ถ้าพูกถึงหมากทุย  ต้องหลวงปู่เอี่ยม  วัดหนัง   
    ท่านว่าต้องใช้หมากทุยที่ทลายตายพราย และหันไปทางทิศตะวันตก หรือออกไม่แน่ใจนะโดยตัวท่านจะต้องว่าคาถาขอพลีและปีนขึ้นไปตัดเอง เมื่อได้มาแล้วจะทำการแคะเนื้อในออกแล้ท่านจะจารยันต์ที่กระดาษและยัดเข้าไป  ทำพิธีและจะถักเชือกหรือจุ่มรักต่อไปครับ  เมื่อก่อนท่านทำแจกลูกศิษย์ครับเด๋วนี้เล่นหากันอย่างต่ำหลักหมื่นถึงแตะหลักแสนก็มีครับ  แต่ท่านอื่นที่ทำก็มีนะแต่ไม่นิยมเท่าหลวงปู่เอี่ยมครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
สุดปลายไม้เลยคับพี่
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

• อัฏฐมะ
หายากเน้อ.......... อิอิ    ;D

ออฟไลน์ hunghing

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ท่าทางจะหายาก

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
พุทธคุณด้านไหนเหรอครับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----