ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดหนังเสือ  (อ่าน 1840 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
ตะกรุดหนังเสือ
« เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 11:05:20 »
อยากทราบว่าตะกรุดหนังเสือที่วัดบางพระยังมีให้เช่าไหมครับ  เพราะเห็นเเล้วเมือวันไหว้ครูเเต่ต้องรีบกลับก่อน เเล้วราคาเช่าเท่าไรครับ
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ตะกรุดหนังเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 11:18:43 »
ตะกรุดหนังเสือถักเชือกใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ราคาเช่าบูชา 300 - 500 บาท ครับ ลองถามราคาดูอีกก็ได้ครับ เพราะผมเช่าบูชามา 300 บาทครับผม
   ผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 11:25:06 »
ตะกรุดหนังเสือถักเชือกใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ราคาเช่าบูชา 300 - 500 บาท ครับ ลองถามราคาดูอีกก็ได้ครับ เพราะผมเช่าบูชามา 300 บาทครับผม
   ผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
เเล้วถ้าผมไปเช่าตอนนี้จะทันไำหมครับ

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มี.ค. 2554, 12:13:15 »
น่าจะยังมีให้เช่าบูชาอยู่นะครับ ยังไงก็ลองไปดูอีกทีดีกว่าเพื่อความมั่นใจครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มี.ค. 2554, 12:14:09 »
ยังไปทันครับ เชิญสอบถามที่กุฏิใหญ่เลยจ้ะ ...  :002:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มี.ค. 2554, 12:18:56 »
ขอบคุณครับเดียวไปดูที่ วัด ครับ

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มี.ค. 2554, 09:27:12 »
ผมไปวัดมาวันนี้  เห็นยังมีอยู่พอสมควรนะครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]