ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการสักยันต์  (อ่าน 3406 ครั้ง)

ออฟไลน์ เดชะ

• จตุตถะ
  • อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข
เกี่ยวกับการสักยันต์
« เมื่อ: 22 พ.ค. 2550, 12:54:02 »
อยากทราบว่าถ้าเราสักแต่ยันต์ครูอย่างเดียวมีสิทธิ์ที่จะของขึ้นหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ neo

• ตติยะ
ตอบ: เกี่ยวกับการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ค. 2550, 05:01:04 »
ไม่ขึ้นครับ ปกติสาลิกาจะไม่ขึ้น ส่วนเก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อยอันนี้ไม่มีขึ้นอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ค. 2550, 05:30:33 »
ไม่ได้ใส่อาการทั้ง 32 ไม่มีทางขึ้นครับผม ^^? ?แม้จะสักหนุมาน สักเสือ พ่อแก่ ฯลฯ? แต่ อ. ที่สักนั้นไม่ได้ใส่อาการทั้ง 32 ให้ก็หมดสิทครับ? :-*

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ค. 2550, 05:54:23 »
ใช่แล้วคับพี่ ถ้าไม่ได้ใส่อาการ32ก็จะไม่ขึ้นคับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ค. 2550, 07:31:56 »
ใช่แล้วคับพี่ ถ้าไม่ได้ใส่อาการ32ก็จะไม่ขึ้นคับ

ครับผม มีผู้หญิง มาขอสัก หนุมาน จาก อ. ผมอ่ะครับ ท่านสักให้แต่ท่านบอกว่า จะไม่ใส่อาการ 32 ให้นะ !!!

อิอิ ถ้าใส่ เด๋ว กระโดด มา น่ากลัวนะ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 11:21:39 »
เสียดายนะโจร  น่าจะใส่เนอะ มันส์แน่เลย  กลับบ้านไป หนุมานไปตีกะพระนารายณ์ (ไหวมั้ยเนี่ย)
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 12:48:48 »
..........ไม่เสมอไปน่ะ คราบ เรื่อง อาการ 32 ...บางครั้ง อาจารย์ ก็จะกำกับ ด้วย หัวใจ ของยันต์ ตัวนั้นเลย...........
..........และตามด้วย ธาตุ ทั้ง 4 ดิน น้ำ ลม ไฟ.......ร่างกาย ของ คน หรือ สัตว์ จะประกอบด้วย ธาตุ ทั่ง 4 ...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2550, 12:51:57 โดย เปียกปูน(#####) »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 05:25:52 »
..........ไม่เสมอไปน่ะ คราบ เรื่อง อาการ 32 ...บางครั้ง อาจารย์ ก็จะกำกับ ด้วย หัวใจ ของยันต์ ตัวนั้นเลย...........
..........และตามด้วย ธาตุ ทั้ง 4 ดิน น้ำ ลม ไฟ.......ร่างกาย ของ คน หรือ สัตว์ จะประกอบด้วย ธาตุ ทั่ง 4 ...........

ขอโทษนะครับ........    ไม่เสมอไป นี่คือ ยังไง ครับ หมายถึงว่า ไม่แน่ หรือ แบบว่า ไม่ใช่ หรอ ผม งง ครับ  :-*

ออฟไลน์ โอ้เอ้

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พ.ค. 2550, 09:20:18 »
ช่วยอธิบาน เกี่ยวกับอาการ 32 ด้วยครับ แล้วถ้าลง ลงไปเพื่ออะไร