ผู้เขียน หัวข้อ: กราบอนุโมทนากับพระใหม่ด้วยครับ  (อ่าน 3478 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

บังเอิญจริงๆครับ ไปพบเจอกับหลวงพี่ท่านที่วัด

หากเพื่อนสมาชิกยังพอจำกันได้ ใช่ครับคือท่าน"เณรน้อยเส้าหลิน" ครับ

นำภาพมาให้เพื่อนสมาชิกร่วมอนุโมทนากันนะครับ

กราบอนุโมทนากับพระต่ายด้วยนะครับ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2554, 08:27:45 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: กราบอนุโมทนากับพระใหม่ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 10:22:43 »
อนุโมทนา ด้วยครับเห็นแล้วเกิดอาการปิติ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2554, 10:23:00 โดย นายธรรมะ »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ตอบ: กราบอนุโมทนากับพระใหม่ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 10:34:21 »
สาธุ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 11:53:22 »
มรรค ผล นิิพพาน ครับท่าน :054:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 04:23:16 »
อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ สาธุๆๆ
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 08:53:52 »
นมัสการหลวงพี่ต่ายครับ ท่านบวชวัดอะไรครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 11:12:00 »
ผมก็ไปมาด้วยครับ วันคุ้มครองโลก
ได้รับศีล ได้รับพรจากพระท่าน  มีความสุขมากๆครับ...
 สาธุๆ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 02:46:51 »
สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิค่ะ
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 08:44:15 »
ขอเรียนให้ทราบนะครับว่า.........

ผมได้ติดตามอ่านข้อความของท่าน
ท่านเขียน ตอบได้เฉียบคมมากครับ สมกับเป็น "เณรน้อยเส้าหลิน" :054:
 :054:

ออฟไลน์ mukdahan

• ตติยะ
  • พูดดี คิดดี ทำดี มีความเชื่อและศรัทธา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 08:52:26 »
สาธุ สาธุ สาธุ
พูดดี คิดดี ทำดี มีความเชื่อและศรัทธา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 08:53:42 »
ขอเรียนให้ทราบนะครับว่า.........

ท่านเขียน ตอบได้เฉียบคมมากครับ สมกับเป็น "เณรน้อยเส้าหลิน" :054:

ปริยัติท่านแน่นมากๆครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
hidden
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 11:17:36 »
อนุโมทนาครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 11:48:44 »
โมทนาด้วยความปลาบปลื้มครับท่าน
สักวันหนึ่งคงได้มีโอกาสไปกราบท่านครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 เม.ย. 2554, 12:22:55 »
ร่วมอนุโมทนาบุญครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 เม.ย. 2554, 12:58:08 »
สาธุครับ

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 เม.ย. 2554, 07:23:10 »
อนุโมทนา โดยครับ สาธุ สาธุ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 เม.ย. 2554, 10:04:52 »
อนุโมทนาบุญด้วยคะ สาธุ :054:
จำไม่ได้เลยค่ะท่าน..

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 01:05:31 »
เอาบุญบวชมาฝากทุกท่านนะครับ และขอบคุณท่านเก่งที่ได้นำภาพและข้อมูลมาลงให้ครับ  :114: :114:

ภาพบนกำลังปฏิบัติหน้าที่ หันไปเจอท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) , ท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)ก็ขอถ่ายรูปแบบกระทันหัน โดยไม่ทันตั้งตัวเลย    :095: :095:  ตอนวันงานดำมากๆตามที่เห็นในรูปเลยครับ เพราะตากแดดลุยเตรียมงานบุญใหญ่ต้อนรับพระสังฆาธิการ 30,000 กว่าวัด แสนกว่ารูปจากทั่วประเทศครับ

@ลุงต้อ - ต้องขออภัยคุณลุงด้วยครับ คงจะไม่ทันแล้วครับ แหะๆ เพราะผมได้ลาสิกขาออกมาแล้วครับ  :054: :054:
@พี่ตี๋ - บวชที่วัดพระธรรมกาย ปทุมธานีครับ
@siksaka  - กราบอนุโมทนาบุญเช่นกันครับ  :054:

ขออนุญาตนำภาพมาลงเพิ่มเติมนะครับ

ถ่ายคู่กับพระอรหันต์ทั้งสองท่าน

วันที่ 22 เมษายน 2554  วันคุ้มครองโลก  หลังจากที่ผมเสร็จภารกิจรับบุญเป็นพระเจ้าหน้าที่ตอนรับพระสังฆาธิการกว่า 30,000 วัดทั่วประเทศที่ท่านได้เมตตามารับไทยธรรมเป็นมหาสังฆทานที่วัดพระธรรมกาย จ.ปทุมธานี   ตอนกลางคืนผมและพระเพื่อนได้เดินทางโดยรถทัวร์จากกรุงเทพฯไปอ.ฮอด จ.เชียงใหม่  เพื่อขึ้นปฏิบัติธรรมดินแดนสัปปายะ ณ ป่าสนสามใบ  สนแก้ววนาราม อ.ฮอด เชียงใหม่ (ความสูงของสนแก้ววนารามเท่ากับดอยสุเทพ-ปุย สูงประมาณ1600 เมตร จากระดับน้ำทะเลครับ  โดยสนแก้ววนารามมีเนื้อที่ประมาณ 5-600 ไร่ครับ )  ไปถึงทางเข้าวัดก็ราวๆเจ็ดโมงเช้า เป็นเวลาฉันเช้าพอดีครับ  ช่วงนี้อากาศกำลังเย็นสบายเลยครับ โดยกลางวันอุณหภูมิประมาณ 18-20องศา  กลางคืนก็ประมาณ 15 องศาได้ครับ  

ศาลาปฏิบัติธรรม  ทำวัตรเช้า-ทำวัตรเย็น นั่งสมาธิรวมกันที่นี่ครับ /center]

ทางเดินในป่าสนสามใบ และกุฏิพระครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2554, 01:20:48 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 01:28:57 »
อนุโมทนาบุญด้วยคะ สาธุ :054:
จำไม่ได้เลยค่ะท่าน..

ดำจนจำไม่ได้เลยใช่หรือเปล่าครับพี่ปอร์จัง  :008: :008: :008:

ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ จะเก็บไว้พัฒนาตนเองยิ่งๆขึ้นไป เพราะผมยังอยู่ในฐานะผู้ฝึกตน แก้ไข อบรมตนเองอยู่ครับ  บางครั้งก็ยังทำผิดพลาดอยู่ครับ  ขอบคุณครับ สาธุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2554, 01:33:18 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »