ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมาน 16 ดอกครับ  (อ่าน 7553 ครั้ง)

ออฟไลน์ ละอ่อนลำปาง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หนุมาน 16 ดอกครับ
« เมื่อ: 26 พ.ค. 2550, 04:22:07 »
สวยหรือป่าวทุกท่าน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2550, 11:03:02 โดย ละอ่อนลำปาง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: หนุมานเจ๋งที่สุดในประเทศไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ค. 2550, 04:41:36 »
ไม่มียันต์ไหน เจ๋งกว่ายันต์ไหนหรอกครับ แค่พุทธคุณต่างกัน เด้นคนละด้าน เหรียญ มี 2 ด้านเสมอ และไม่มีผู้ใดฉลาด ที่สุด ต้องมีสิ่งที่เขาไม่รู้มั้งแหละ  ???

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
ตอบ: หนุมานเจ๋งที่สุดในประเทศไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พ.ค. 2550, 06:47:46 »
ถูกต้องคับ พี่โจร
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พ.ค. 2550, 06:57:42 »
ทุกอย่างสวยหมด ทั้งการวางรูป ลายก็สวย แต่ขอโทษครับ พี่ หนุมาน ทำใมหน้าตาแปลกๆ ผมพึ่งเคยเห็นอะ

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พ.ค. 2550, 01:19:19 »
ไม่มียันต์ไหน เจ๋งกว่ายันต์ไหนหรอกครับ แค่พุทธคุณต่างกัน เด้นคนละด้าน เหรียญ มี 2 ด้านเสมอ และไม่มีผู้ใดฉลาด ที่สุด ต้องมีสิ่งที่เขาไม่รู้มั้งแหละ? ???

สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พ.ค. 2550, 07:54:56 »
เห็นด้วยกับท่านโจรครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พ.ค. 2550, 07:58:31 »
ไม่ว่าหนุมานจะยิงกี่ดอก ยิง 1 ล้านดอกก็ยังเป็นหนุมาน ไม่ใช่ อื่นใด หนุมานแม้จะสัก 10 ตัว 10 ล้านตัว ก็คือ 1 หนุมานเท่านั้น ต่างแค่กิริยาท่าทางที่แสดงออก แต่ไม่ได้ต่างเรื่องพุทธคุณ หนุมาน ต่อให้ สัก กี่ตัว ก็คือหนุมาน ครับ ถ้าสักหนุมานสัก 5 ตัว จะกลายเปน ทศกัณ ซะที่ไหนล่ะครับ ไม่มีหรอก ครับ ยังไงได้อย่างนั้น ผมก็ไม่เคยอ่านเรื่อง รามเกียรติ์ แล้วเจอหนุมานมี 10 ตัวเลยครับ หนุมานมีเพียง 1 แต่แปลงกายให้มี 4 กร 8 กร ถือศาตราวุธ ต่างๆ  :058:

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พ.ค. 2550, 10:55:16 »
ไม่ว่าหนุมานจะยิงกี่ดอก ยิง 1 ล้านดอกก็ยังเป็นหนุมาน ไม่ใช่ อื่นใด หนุมานแม้จะสัก 10 ตัว 10 ล้านตัว ก็คือ 1 หนุมานเท่านั้น ต่างแค่กิริยาท่าทางที่แสดงออก แต่ไม่ได้ต่างเรื่องพุทธคุณ หนุมาน ต่อให้ สัก กี่ตัว ก็คือหนุมาน ครับ ถ้าสักหนุมานสัก 5 ตัว จะกลายเปน ทศกัณ ซะที่ไหนล่ะครับ ไม่มีหรอก ครับ ยังไงได้อย่างนั้น ผมก็ไม่เคยอ่านเรื่อง รามเกียรติ์ แล้วเจอหนุมานมี 10 ตัวเลยครับ หนุมานมีเพียง 1 แต่แปลงกายให้มี 4 กร 8 กร ถือศาตราวุธ ต่างๆ? :058:

สาธุ อีกแล้ว

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 07:12:18 »
ไม่ว่าหนุมานจะยิงกี่ดอก ยิง 1 ล้านดอกก็ยังเป็นหนุมาน ไม่ใช่ อื่นใด หนุมานแม้จะสัก 10 ตัว 10 ล้านตัว ก็คือ 1 หนุมานเท่านั้น ต่างแค่กิริยาท่าทางที่แสดงออก แต่ไม่ได้ต่างเรื่องพุทธคุณ หนุมาน ต่อให้ สัก กี่ตัว ก็คือหนุมาน ครับ ถ้าสักหนุมานสัก 5 ตัว จะกลายเปน ทศกัณ ซะที่ไหนล่ะครับ ไม่มีหรอก ครับ ยังไงได้อย่างนั้น ผมก็ไม่เคยอ่านเรื่อง รามเกียรติ์ แล้วเจอหนุมานมี 10 ตัวเลยครับ หนุมานมีเพียง 1 แต่แปลงกายให้มี 4 กร 8 กร ถือศาตราวุธ ต่างๆ? :058:

สาธุ อีกแล้ว
เสดจากช่วยพ่อกู้แผ่นดิน ก็มาสาธุ เลยนะ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 11:45:47 »
โห สักที่สีข้างอย่างนี้มิเจ็บแย่รึ สุดยอดจิงๆ สวยดีนะครับ :002:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 04:15:51 »
เขาใช้อะไรกันน้า  ว่าเจ๋งสุด แรงสุด  ดีสุด  เฮ้อ.............มนุษย์หนอมนุษย์
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 06:38:44 »
เขาใช้อะไรกันน้า? ว่าเจ๋งสุด แรงสุด? ดีสุด? เฮ้อ.............มนุษย์หนอมนุษย์

ใช้ความเห็นส่วนตัว มั้งครับ แต่ก็นะ ควรยึดหลักพุทธคุณ ยึดเหนี่ยวจิตใจ ไม่ใช่ยึดเหนี่ยวกำลัง  ;D

ออฟไลน์ HEA_WOY!

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2550, 05:07:00 »
สวยดีนะ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2550, 06:58:53 »
หนุมาน ถ้าลายสุดยอดจริงๆในประเทศไทย น่าจะไม่มีทีไหนเกิน วัดพระแก้ว ลองไปหาดูมีเยอะ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2550, 07:02:58 »
หนุมาน ถ้าลายสุดยอดจริงๆในประเทศไทย น่าจะไม่มีทีไหนเกิน วัดพระแก้ว ลองไปหาดูมีเยอะ ;D ;D ;D

เห็นด้วยครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2550, 09:31:07 »
ยันตืทุกยันต์ดีหมดเหนียวหมดเเต่ภ้าคนมันเลวยังไงก็ไม่เหนียวหรอกครับ
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: หนุมาน 16 ดอกครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2550, 03:52:34 »
เจ๋งน่ะไม่รู้หรอก แต่เจ็บนี่รับรองเลย อิ อิ อิ

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2550, 04:22:52 »
สวยดีนะผมว่า :o
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ *-* ตอ.

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2550, 01:02:28 »
แล้ววัดพระแก้วนี้อยู่ที่ใหนคับไม่ทราบจริงๆๆ อยู่กรุงเทพฯ จะเดินทางยังไง และอาจารย์อะไรสักให้พระหรือฆราวาส

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2550, 10:13:59 »
แล้ววัดพระแก้วนี้อยู่ที่ใหนคับไม่ทราบจริงๆๆ อยู่กรุงเทพฯ จะเดินทางยังไง และอาจารย์อะไรสักให้พระหรือฆราวาส

วัดพระแก้ว มี อ. หรือ พระสงฆ์ สักด้วยหรอ ไม่น่ามีนะ วัดท่องเที่ยว นี่นา  ??? เค้าอาจจะแหย่เล่นก้ได้นะ อิอิ  ;D