ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลที่ได้รับวันนี้  (อ่าน 3054 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
วัตถุมงคลที่ได้รับวันนี้
« เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 10:56:13 »

วันนี้ผมเดินทางพร้อมกับครอบครัว เพื่อไปร่วมงานทำบุญเลี้ยงพระเพล เนื่องในงานวันเกิดของหลวงพี่ต้อย และไปงานวันนี้ผมได้รับวัตถุมงคลหลายๆที่ จึงอยากนำมาให้เพื่อนๆได้ติชมกันครับ

ช่วงเช้าได้รับเมตตาจากหลวงพี่...ครับ  (ไม่ขอเอ่ยนามท่านนะครับ)ท่านเมตตาเป็นพระผงของหลวงพ่อเปิ่นครับ

ส่วนองค์นี้ผมบูชามาเองครับ เหรียญกลกระบี่เนื้อเงิน เห็นแล้วถูกใจมากครับ

เศียรพ่อแก่ หลวงพี่ต้อยท่านเมตตาให้มาบูชาคนละเศียรครับ

และชิ้นสุดท้ายเป็นตะกรุด ที่พี่สมุทร(วัดนก)ให้ผมมาบูชาครับ ขอบคุณพี่สมุทรอีกครั้งครับ

สุดท้ายนี้ ผมขอกราบขอบพระคุณหลวงพี่ทุกรูป ที่เมตตากับผมเรื่อยมาและขอขอบคุณพี่ๆน้องๆที่มีน้ำใจกับผมตลอดมาครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: วัตถุมงคลที่ได้รับวันนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 10:59:26 »
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับพี่เจมส์ ได้ของมาเก็บซะเยอะเชียว :015:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 10:59:51 »
สวยงาม ทุกอย่างครับ ท่านพี่ คนรักษ์พระ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 11:38:29 »
ใด้มาไม่ใช่ น้อยๆเลยน๊ะเนี่ย ของดีดี ทั้งนั้น :016:

แล้วพบกันอีกน๊ะ :050:

ออฟไลน์ benzjeja

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 11:45:58 »
ใช่ !! ตะกรุดมอญ (ปราบเมีย) ของอาจารย์ประคอง  หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ค. 2554, 12:50:32 »
สุดยอดมากๆครับท่าน เข้มขลัง สวยงามมากๆครับผม 25; 25;

ไปงานครบรอบวันเกิด หลวงพี่ต้อย มาเหมือนกันครับ บรรดาลูกศิษย์มีทุกเพศทุกวันจริงๆครับผม :016: :015:

ขอบคุณท่าน พี่เจมส์ ที่นำภาพวัตถุมงคของ องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ค. 2554, 02:16:09 »
ใช่ !! ตะกรุดมอญ (ปราบเมีย) ของอาจารย์ประคอง  หรือเปล่าครับ

ดูแล้วใช่นะครับ เป็นดอกพิเศษเสียด้วย ( 2 ชั้น)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พ.ค. 2554, 11:28:18 »
 O0...งดงามดูแล้วขลังทุกชิ้นเลยครับพี่เจมส์.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พ.ค. 2554, 11:33:27 »
สวยงามครับท่าน.. ของดีๆทั้งนั้นครับพี่เจมส์ :053: :053:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พ.ค. 2554, 11:38:18 »
สวยงามทุกองค์เลยครับพี่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 พ.ค. 2554, 11:51:13 »
สำหรับพี่เจมส์ไม่ต้องใช้แล้วมั้งครับตระกรุดปราบเมีย.....แค่นี้ก็ปราบอยู่หมัดแล้ว :095:
ป.ล.แซวเล่นครับพี่

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 03:57:42 »
สวัสดีครับพี่เจมส์  :058:  :058:  :058:
ได้ของดีๆมาให้น้องได้ชมกันอีกแล้ว
ของดีๆทั้งนั้น อิอิอิ  :050:  :050:  :050:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 08:40:20 »
ได้ของดีขลังๆทั้งนั้นเลยครับคุณพี่ แบ่งน้องๆบ้างนะครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 10:20:43 »
ขอบคุณครับ........คุณเจมส์ สวยๆทุกองค์เลยนะ................ :090: :090: :114: :090: :090:............