ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ชวยบอกหน่อย  (อ่าน 2515 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อยากรู้ชวยบอกหน่อย
« เมื่อ: 30 พ.ค. 2550, 06:50:58 »
ใครมีคาถาตะกรุดวัดชายนาบ้างครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: อยากรู้ชวยบอกหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ค. 2550, 08:35:34 »
มี ครับผม
คาถาบูชาตะกรุดหลวงพ่อตัด วัดชายนา  ว่า นะโม ๓ จบ แล้วว่าคาถา " นะอุด โมอัด นะโมพุทธายัด ตันอึ อุสะหะ สะปะ สะอุ "
ข้อห้ามเรื่องเครื่องรางประเภทตะกรุดคงพอจะทราบกันดีอยู่แล้ว
ที่แปลกกว่าตะกรุดที่อื่นๆ ก็คือว่า ลอดราวไม่เป็นไร คลี่ได้ ถ้าอยากดูข้างใน (แต่จะคลี่ดูกันทำไมละครับ..)
ขอให้มีความดีอยู่ในใจ หมั่นคิดดี พูดดี ทำดี 

มีข้อสงสัยถามได้ ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2550, 04:52:13 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ค. 2550, 11:05:54 »
พี่  อชิตะ และพี่คนอื่นๆด้วยคับ คือผมอยากได้ ไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ใหน คับ  ขอบคุณล่วงหน้า :'(
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 พ.ค. 2550, 01:19:28 »
ขอบคุนสำหรับคาถามากครั คนอื่นที่มีจะได้นำไปใช้ได้ด้วย เด็กแถวบ้านผม มีกันคนละดอกเลย เหอๆ เด็กนะเนี้ย ห้อยเอวกานเต็มเลย 555+  แต่ไมตัวเราม่ะมีหว่า?
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 พ.ค. 2550, 10:24:26 »
ขอบคุนครับ
 ;D