ผู้เขียน หัวข้อ: มีลายมือหลวงพ่อเปิ่นมาแบ่งกันชมครับ  (อ่าน 3681 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: มีลายมือหลวงพ่อเปิ่นมาแบ่งกันชมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 11:35:10 »
เพื่อเป็นวิทยาทานโดยไม่ได้มีเจตนาอื่นใดครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: มีลายมือหลวงพ่อเปิ่นมาแบ่งกันชมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 11:40:32 »
ขอบคุณมากครับผม ขอศึกษาเพื่อเป็นวิทยาทาน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 04:50:58 »
เป็นบุญตาของข้าพเจ้าแล้วครับ 15; 15;

ขอบคุณท่าน ~เสน่ห์เอ~ ที่นำภาพลายมือ องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ โบตั๋นสีขาว

• ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยวใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
  • สัตตมะ
  • **
  • จะสูงจะต่ำอยู่ที่เราทำตัวจะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 07:13:05 »
ขอบคุณมากคะ สำหรับภาพลายมือ องค์หลวงปู่เปิ่น ฐิตคุโณ สวยงามมากคะ :090: :050: :090:
เคารพ กตัญญู บูชา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ทั้งครอบครัวคะ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 07:20:38 »
ขอบคุณครับเป็นบุญตา พอจะมีข้อมูลเพิ่มเติมไหมครับประมาณปีพศ.ไหน ตอนนั้นสุขภาพของท่านเป็นอย่างไร

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ machanu

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 12:31:59 »
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ...... :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 07:56:30 »
ขอบคุณมากครับผม

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 11:08:01 »
ขอบคุณครับเป็นบุญตา พอจะมีข้อมูลเพิ่มเติมไหมครับประมาณปีพศ.ไหน ตอนนั้นสุขภาพของท่านเป็นอย่างไร

บนกระดาษปฎิทินด้านหลังเป็นปี2544ครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 11:16:53 »
ขอบคุณครับ ท่าน เอ :001:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 02:54:53 »
ขอบคุณครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:...............

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 04:13:00 »
ขอบคุณมากครับ !  :058:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2554, 10:06:40 »
บนกระดาษปฎิทินด้านหลังเป็นปี2544ครับ

สุดยอดครับ ช่วยเก็บรักษาให้ตกทอดถึงคนรุ่นหลังนะครับ ข้าวของอย่างนี้คุณค่าทางจิตใจสูงเกินกว่าจะตีเป็นเงินได้

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2554, 11:46:44 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :001:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554, 10:26:19 »
ขอบคุณ...คุณพี่เอครับที่นำมาให้ชมเป็นบุญตาครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง