ผู้เขียน หัวข้อ: ไปสักมาแล้ว ไม่ทราบว่าต้องสวดบูชายังไ&#  (อ่าน 22910 ครั้ง)

ออฟไลน์ julytenthai

• ทุติยะ
  • **
  • Say Hi!!
    • MSN Messenger - julytenthai@hotmail.com
รบกวนสอบถามนะค่ะ
ไปสักยันต์ 9 ยอด มานะค่ะ สักกับพระอาจาย์แป๊วค่ะ สักเสร็จก็ตีสามนะค่ะ
ไม่ทราบว่านอกจากสวดบูชาครู อาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น แล้วมีบทสวด คาถาของยันต์ 9 ยอด ด้วยรึเปล่าค่ะ
แล้วไปสักมาได้ 1 วัน ทาวาสลีนเลยได้ไหมค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ทุกคำตอบนะค่ะ

ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2554, 12:24:21 โดย julytenthai »

• ทุติยะ
  • **
  • Say Hi!!
    • MSN Messenger - julytenthai@hotmail.com
ทำไมรูปไม่ขึ้นค่ะ
ลองอัพดูอีกครั้งเเล้วกันนะค่ะ ถ้ารูปมันขึ้นซ้อนกันต้องขออภัยด้วยค่ะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
กลับบ้านทำความสะอาดรอยสักด้วยน้ำเปล่าแล้วก็ทาวาสลีนได้เลยครับ
ปล.สักเสร็จตอนตี3เลยเหรอครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
เนื่องจากเห็นว่าเพื่อนสมาชิกหลายท่านอาจจะยังลงภาพไม่ค่อยเป็นกัน จึงขอทำเป็นขั้นตอนจะได้เข้าใจง่ายๆครับ
เริ่มจากการตั้งกระทู้ใหม่

1.คลิ๊กที่ เริ่มหัวข้อใหม่ จากหน้าบอร์ดบางพระ

2.ใต้ช่องใส่ข้อความจะมี อัพโหลดรูปภาพ คลิ๊กที่ Browse.. ภาพไม่ควรเกิน 300 KB
3.เลือก File ภาพในเครื่องของเรา แล้วคลิ๊ก Open

4.จะมีชื่อ File อยู่ในช่องอัพโหลดรูปภาพ
5.คลิ๊ก อัพโหลดรูปภาพ

6.กำลังโหลดรูปภาพ

7.จะมี Link ภาพขึ้นมา ให้ Copy Link
8.นำมาใส่ในช่องข้อความ
9.ถ้าต้องการอัพโหลดภาพเพิ่มให้คลิ๊กที่ กลับไปอัพโหลดภาพใหม่ ทำตามขั้นตอนเดิม แล้วนำ Link มาวางในบรรทัดใหม่
10.ถ้าต้องการแสดงตัวอย่างก็คลิ๊กที่  แสดงตัวอย่าง หรือ คลิ๊กที่ตั้งกระทู้เลยก็ได้ครับ

เป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่พี่ๆน้องๆไม่มากก็น้อยครับ
เครดิต ท่าน ...ปราณจิต...
ขออนุญาตินำวิธี อัพรูปมาให้ เห็นถามกันเยอะ...อิอิอิ

ยินดีด้วย รักษาให้ดีนะครับ
บทสวดหรือคาถา ใช้บท คาถาบูชา ครูบารอาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ บทเดียวก็ครอบจักรวาลทุกลายยันต์แล้วล่ะครับ
การดูแลหลังสัก ตามท่าน derbyrock บอกนะล่ะครับ ทาวาสลีนหรือโลชั่นบำรุงผิวประมาณ 4-5วัน
(ช่วงแผลเริ่มตกสะเก็ด จะเป็นช่วงที่สนุกเลยล่ะครับ...อิอิอิ)

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
เผื่อจะช่วยได้นะครับ...

พระคาถา ปลุกเสกรอยสัก

อิติปิโสภะคะวา อะภินิหาระ ปะระมิ สัมปันโน มะหากะรุณา มะหาปัญญา อะธิษฐานะ
อิทธิมะโน มะหิทธิ จิตตะ ทิพพะจักขุ ภาวะนา อิทธิปาทะปัญญา พะละญาณะ อาราธะนาจะ
สัทธัง อิทธิพะลัง อิทธิจิตตัง โสปิติอิ นะโม พุทธายะ นะมะภะทะ จะภะกะสะ นะมะนะอะ
สัมมาทะสะ อะระหัง พุทโธ

พระคาถา ปลุกเสกรอยสัก นี้ใช้สำหรับตอนก่อนออกจากบ้านให้ภาวนาพระคาถานี้เพื่อปลุกเสกรอยสักที่ได้ สักมาจากครูบาอาจารย์แล้ว เพื่อเพิ่มความเข้มขลังขึ้นมีประสิทธิคุณมากขึ้นในการปกป้อง คุ้มครองตนเองจากภยันตรายต่างๆทั้งหลายทั้งปวง...

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

อย่าลืมระลึกถึงหลวงปู่เปิ่นและครูบาอาจารย์ทุกท่านนะครับ
แค่นี้ก็พอแล้วครับ ผิดพลาดขออภัยครับ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
สงสัยอยู่เหมือนกัน ว่ามีลูกศิษย์ หลวงพี่แป๊ว สักเสร็จ ตอนตีสามด้วยหรอเนี่ย

ผมนึกว่า ผมเองจะดึกสุดๆแล้ว ช่วงวันธรรมดา  :053: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ bangbang

• ตติยะ
  • ช่าง..TOG..อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ..
    • http://facebook.com/damrong.todsapha
    • อีเมล
วันไหนจะไปสักอีกหรอครับ..ผมก็ไปบ่อยแต่ไม่มีผู้หญิงรอถึงสี่ทุ่มเลย..หลวงพี่ท่านจะให้ก่อน..เพื่อสะดวกในการเดินทางกลับ..
วันหลังก็บอกท่านว่ากลับยังไงนะครับ..

• ทุติยะ
  • **
  • Say Hi!!
ขอบคุณมากมากนะค่ะ ทุกคน ทั้งคาถา และ วิธีอัพรูป
ขอบคุณสำหรับวิธีลงรูปนะค่ะ คุณ Nagasia ทราบแล้วค่ะว่าทำไมรูปไม่ขึ้นค่ะ ไม่ได้copy link มาวางนี่เอง
     คุณ ที_lowrider พอดีไปสักวันเสาร์นะค่ะ พี่ที่พาไปบอกว่านี่ถือว่าคนน้อย ก็มีคนรีบไม่ได้สักกลับไปก่อนนะค่ะ
     ตั้งใจไปสักมากมากนะค่ะ ไม่รีบด้วยก็แล้วแต่พระอาจารย์จะเรียกน่ะค่ะ ของตัวเองได้สักช่วงเที่ยงคืนแล้วค่ะ พอดีไปกันสามคนน่ะค่ะ
     สักเสร็จกันทุกคนก็ตี 1 กว่าแล้ว เหลืออีก 3 คนน่ะค่ะ เป็นพี่ี่ที่ใจดีมากมากค่ะ เพราะพี่ๆขับรถมอเตอร์ไซด์มา
     พระอาจารย์แป๊วเลยฝากกลับด้วยนะค่ะ เลยต้องรอจนเสร็จทุกคน แล้วก็ช่วงพระอาจารย์แป๊วพักด้วยนะค่ะ กลับถึงกรุงเทพฯก็ ตีสามกว่ามั้งค่ะ
     ก็ดีค่ะ นั่งรถมอเตอร์ไซด์จากวัด - อนุสาวรีย์  ชมเมือง เปลี่ยนบรรยากาศไปอีกแบบ สบม.ค่ะ