ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหลังสักยันต์  (อ่าน 5471 ครั้ง)

ออฟไลน์ user10

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามหลังสักยันต์
« เมื่อ: 14 มิ.ย. 2550, 01:06:46 »
หลังจากสักมาแล้ว(เพิ่งจะสักครั้งแรกครับ)ไม่ทราบต้องทำยังไงเช่นเวลาอาบน้ำเห็นมีคนบอกว่าเวลาอาบน้ำห้ามฟอกสบู่
จะทำให้ตรงรอยที่สักเป็นกาก ไม่รู้ว่าจริงเท็จยังไง ผมเลยไม่กล้าฟอกสบู่มาเกือบอาทิตย์แล้ว พักหลังรู้สึกคันที่รอยสักครับ
ไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไง วานท่านที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ ตุ๋ย ท้าวเวศ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - naza@hotmail.com
ตอบ: สอบถามหลังสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2550, 01:24:24 »
   อย่างน้อยห้ามฟอกสบู่ตรงบริเวณที่สัก 3วัน ครับไม่ต้องถึงอาทิตย์หรอกครับ
   3-4วันมันก็จะคันบริเณที่เราสัก เราก็เอาโลชั่นทาครับ  มันจะได้ลอกไวขึ้น

ออฟไลน์ user10

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2550, 03:13:16 »
ขอบคุณมากครับพี่น้อง

ออฟไลน์ neo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2550, 11:11:18 »
อาการคันเป็นเรื่องธรรมดาครับ  อดทนซักนิดพอลอกหมดลายสักจะสวยเอง  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2550, 01:06:39 »
การลอกนี่ ผมว่า ผมไม่เคยทาโลชั่นเลยอ่ะ ปกติ สมัย ก่อน 1 อาทิตย์ ถึงจะออกอาการคัน อ่ะ

เดี๋ยวนี้ 1-2 วันก็คันแล้วอ่ะ เปนไรหว่า ผมยัง งง อ่ะ  ???  แต่ผม ก็พอคันก็ ฟอกสบู่เลย แผล มัน สมานกันแล้วอ่ะ  :-*

ออฟไลน์ chamansking

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2550, 11:58:32 »
วันแรกผมก็อาบน้ำปกติครับ แต่สักสองสามวันก้อคันเป็นเรื่องธรรมดาสักอาทิตย์ก็หาย

ออฟไลน์ ท่านชายเจน

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jr9957@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ส.ค. 2550, 08:25:12 »
ห้ามฟอกสบู่1อาทิตย์  และหลังอาบน้ำให้ทาน้ำมันมะกอก ทุกครั้งน้ำมันมะกอกก็ให้ทาบริเวณที่สัก1อาทิตยเคยได้ยินว่าทาแล้วรูปจะสวยแต่ถ้าทาเกิน1อาทิตย์ไม่รู้ว่าเป็นอะไรหรือเปล่า
หากรักคือทุกข์ แล้วสุขคืออะไร
หากรักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจถึงต้องการ

ออฟไลน์ punkboy

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.ย. 2550, 08:08:33 »
-ขอบคุณที่แนะนำครับ