ผู้เขียน หัวข้อ: รักของแม่นั้นยิ่งใหญ่ อย่าทำให้เเม่ทุกข์ใจหรือเสียใจ...  (อ่าน 1479 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
แม่คือสตรีผู้ยิ่งใหญ่ ผู้มีแต่ให้ตลอดกาล

[youtube=425,350]P8Tv1IVMogQ[/youtube]

:077:  :114:  :114:  :114:  :114:  :114:  :114:  :114:  :114:  :114:  :114:  :114:  :114:  :077:

ขอขอบคุณ : bangbon16

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

กราบนมัสการหลวงพี่เว๊บครับ  ขอบพระคุณกับคลิปวีดีโอดีๆเพื่อเตือนสติครับ 2-3วันที่ผ่านมาผมเจอเหตุการณ์แบบนี้บนท้องถนนถึง 2 ราย รายแรกเมื่อวันศุกร์ ถนนรามอินทราอาจณรงค์ 2 รายไม่ฟื้นตอนผมผ่านมา  รายที่ 2 เมื่อวานนี้เองครับ คนขับรถส่ง S&P หน้าโรงแรม MARREORT ถนนเจริญนคร สลบไม่ลุกเหมือนกันครับ ช่วงนี้ฝนตกถนนลื่นด้วย อย่าประมาทครับ ขอให้หลวงพ่อคุ้มครองศิษย์วัดบางพระทุกท่านนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ขับไม่ประมาท ช้าหน่อยก็ถึงจุดหมายนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ

กราบนมัสการหลวงพี่เว๊บครับ  ขอบพระคุณกับคลิปวีดีโอดี ๆ เพื่อเตือนสติครับ

ดูแล้วน้ำตาไหลเลยครับ...หดหู่มาก...

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ลูกเอ๋ยเจ้ารู้หรือไม่ว่าใจแม่จะขาดอยู่แล้ว 23; 23;

กราบนมัสการ หลวงพี่เว็บ... ขอบพระคุณสำหรับคลิปVDO เพื่อเตือนสติอย่าประมาทครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชม ขอบพระคุณครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
‎3ปี "รักแม่ที่สุดในโลก"  :079:
13ปี "แม่อ่ะจะงกไปไหน?" :064:
15ปี "แม่อย่ามายุ่งได้ป่ะ บ่นอยู่นั่นแหละ" :067:
18ปี "โอ๊ย ทนไม่ไหวแล้ววว จะอะไรนักหนา ไปอยู่ที่อื่นก็ได้วะ :066:
25ปี "แม่หนูผิดไปแล้ว" :070:
30ปี "อยากกลับไปเยี่ยมแม่บ่อยๆจัง" :026:
50ปี "แม่อย่าทิ้งหนูไปนะ" :080:
คุณมีแม่แค่เพียงคนเดียว จงใช้เวลากับท่านให้คุ้มค่า
อวยพรให้แม่มี"ความสุข"ในวันแม่​และทุกๆวันตลอดไป

ที่มา : พันทิป
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ p.vijit

• ตติยะ
[size=24pt]แม่คนเดียวเลี้ยงลูกหลายคนได้ บางคนเป็นลูกคนเดียวเลี้ยงแม่ไม่ได้[/size] ขอน้อมอภิวาทบูชาพระคุณแม่ ครูคนแรกของลูก