ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงพี่เอ บางแคค่ะ  (อ่าน 3983 ครั้ง)

nong_nooch

• บุคคลทั่วไป
ถึงพี่เอ บางแคค่ะ
« เมื่อ: 24 มิ.ย. 2550, 11:39:39 »
ขอคำแนะนำสำหรับการที่จะเข้าฝากตัวเป็นศิษย์ของวัดบางพระคะ....
       มีคำถามเป็นข้อๆเลยน่ะค่ะ....
1.อยากถามว่าหนูอายุ17ย่าง18แล้วทางวัดจะสักหมึกให้หรือปล่าวคือประมาณว่าหนูเลื่อมใสศาสตร์แขนงนี้มากค่ะติดตามเวบนี้มานานแล้วเลยตัดสินใจสมัครเป็นสมาชิกเพื่อที่จะตั้งกระทู้ได้เพราะว่าพอดีได้ขออนุญาติคุณพ่อและคุณแม่แล้วท่านก็ไม่ได้ว่าอะไรแต่ขอให้อยู่ในร่มผ้า
2.จะเจ็บมากกว่าสักTattoo ไหมค่ะ(เคยสักมาเจ็บมากเลย)
3.ส่วนข้อห้ามนั้นเท่าที่ได้อ่านๆมาคิดว่าทำได้ค่ะไม่เหลือบ่ากว่าแรง
     ยังไงรบกวนพี่เอช่วยตอบด้วยน่ะค่ะเพราะว่าอ่านดูในหลายๆกระทู้พี่เอตอบได้ดีเข้าใจง่าย......ไม่ค่อยงงหนูเลยชอบอ่านที่พี่เอตอบมากค่ะอย่าลืมน่ะค่ะ  ขอบคุณค่ะ

น้องนุช

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ตอบ: ถึงพี่เอ บางแคค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2550, 06:15:15 »
เอ....น้าขอนะ................อิอิ
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 07:44:21 »
เอ....น้าขอนะ................อิอิ

น้า ........? ?อารายอ่ะน้า? :069: น้า มาเครียหลังไมค์หน่อย :093:  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2550, 07:51:09 โดย *~โจรสลัด~* »

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 12:56:00 »
ให้เราเดาเธออยู่ม.6ปะ
ถ้าใช่ก็รุ่นเดียวกันเลย
จะสักหมึกจริงๆหรอครับ ขนาดแม่ผมไม่ว่า ผมยังไม่สักหมึกเลย
ถ้าถ้าจะสักหมึกจริงๆก่อนสักก็เรียนหลวงพ่อท่านไปนะครับว่าขอยอดอยู่ต่ำกว่าคอเยอะๆหน่อย เพราะผู้หญิงเวลาใส่เสื้อบางแบบนี่ถ้าสักเก้ายอดมาเห็นอย่างชัดอะครับ
ข้ออื่นรอลุงเอมาตอบละกันครับ
ยินดีต้อนรับและก็ขอให้ได้สักสมใจนะครับ

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 01:14:24 »
ให้เราเดาเธออยู่ม.6ปะ
ถ้าใช่ก็รุ่นเดียวกันเลย
จะสักหมึกจริงๆหรอครับ ขนาดแม่ผมไม่ว่า ผมยังไม่สักหมึกเลย
ถ้าถ้าจะสักหมึกจริงๆก่อนสักก็เรียนหลวงพ่อท่านไปนะครับว่าขอยอดอยู่ต่ำกว่าคอเยอะๆหน่อย เพราะผู้หญิงเวลาใส่เสื้อบางแบบนี่ถ้าสักเก้ายอดมาเห็นอย่างชัดอะครับ
ข้ออื่นรอลุงเอมาตอบละกันครับ
ยินดีต้อนรับและก็ขอให้ได้สักสมใจนะครับ

โห...ลุงเอเลยหรอ  :004: แก่ขนาดนั้นแล้วหรอ พี่เอ :006:

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 01:33:19 »
ยืนยันคำเดิม....................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 01:47:00 »
เอางั้นหรอน้า...งั้นน้า.. ตอบไปเลย :005:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 03:37:39 »
ยืนยันคำเดิม....................

หลังไมค์น้า ห่ะๆๆๆๆ  มาเจอกันเลยดีกว่า บางบอน3 เลยไหมน้า อิอิอิ  ;D

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 03:42:00 »
1. สักได้ครับ แต่สักตามความเหมาะสมนะ Ps.ผู้หญิงน่าจะสักน้ำมันนะจ๊ะ

2. ไม่เจ็บนะเพราะว่าใช้เครื่องสักรู้สึกว่ามันจะขูดเนื้อหนัง แต่ใช้เข็มของพระเข็มสักนี่ ไม่ได้ขูดเนื้อหนังครับ

3. ไม่เหลือบ่ากว่าแรงน่ะ ก็ดีแล้วจ้า

By - โจรสลัด     Ps. วันละกั๊กวันละแบน วันละกั๊กวันละแบน  ห่ะๆๆๆๆๆๆๆ  ;D บ้าล่ะเรา  :-*

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 04:39:29 »

การสักจะเจ็บกว่า tatoo มากว่าครับ โดยทั่วไปผู้หญิงที่มาสักก็ทนได้ ไม่ต้องกลัวครับ :005:

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 07:12:59 »
เจ็บแน่ แต่อดทนนะ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 08:05:39 »
เบากว่าหรอ ผมคิดว่าหนักกว่านะ แต่อยากได้ของดีก็ต้องทน วันที่ 30 เจอกันน่ะพี่น้อง

nong_nooch

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 09:48:56 »
 :010: :010: :010:
                   แหง่ว...พี่เอเลยไม่ตอบเลย  :067: แต่ก็ขอขอบคุณทุกท่านน่ะค่ะที่ร่วมกันตอบ......

ป.ล.นุชจะรอดูกระทู้ต่อๆไปของพี่เอนะค่ะ.....แล้วจะพิจารณาอีกทีว่าลงกับหลวงพี่องค์ไหนดี....ขอบคุณค่ะ

น้องนุช

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 10:17:22 »
ที่ขออะหมายความว่าน้าจะ ขอร้องให้ เอ เข้ามาตอบกะทู้นี้ด้วยจ้า อิอิ
แต่...............น้าขอนะ...............................................................อิอิ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 11:03:10 »
ที่ขออะหมายความว่าน้าจะ ขอร้องให้ เอ เข้ามาตอบกะทู้นี้ด้วยจ้า อิอิ
แต่...............น้าขอนะ...............................................................อิอิ

เค้าไม่ได้จะฟังความเหนจากพวกเราน่ะน้า ห่ะๆๆๆๆๆ  เสร่อตอบกระทู้เอง กลับบ้านเหอะน้า ผมหิวข้าวแล้ว  ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2550, 09:43:58 »
ขอตอบแบบเป็นข็อๆเลยน่ะครับ

1.สักได้ครับถ้าคิดว่าทางบ้านรับได้คุณพ่อคุณแม่รับได้ก็ตามแต่ศรัทธาเลยครับ
แต่จะให้ดีคิดว่ารอให้อายุ20ก่อนดีกว่ามั้งครับคุณยังอายุน้อยเกินไป(อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของผมน่ะครับ)
     2.ไม่เจ็บมากหรอกครับทนได้ไม่เชื่อลองถามคุณบางใหญ่ดูดิครับ :045: