ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ผมไปที่วัดมา..มีเรื่งเล่าดีๆมาฝากครับ  (อ่าน 2073 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
วันนี้ผมไปยกพานกับพระอาจารย์ญาที่วัดมาครับ..ออกจากบ้าน๐๕.๐๐ครับ(บ้านอยู่ปากเกร็ด นนทบุรี)ผมถึงที่วัดประมาณ๐๖.๓๐เรียกว่ามาคนแรกเลยครับ..พอสักพักก็มีลูกศิษย์มาอีก๔-๕คน..ก็จะบอกถึงความเมตตาของพระอาจารย์ญาคือว่า ปรกติประตูกุฏิที่ท่านนั่งสักอยู่ก็จะเปิดประมาณ๐๘.๐๐ซึ่งช่วงเวลาที่ผมมานั้น..ยังเป็นช่วงที่ท่านต้องทำกิจวัตรประจำวันของท่านไปก็ได้..แต่ความเมตตาของท่านก็คือบอกให้เขาเปิดประตูให้พวกลูกศิษย์ที่รอด้านนอกเข้ามารอยกพานด้านในได้เลยโดยที่ไม่ต้องรอเวลาให้ถึง๐๘.๐๐ก็ได้..ผมก็เลยได้สักคนแรกเวลาน่าจะประมาณ๐๗.๐๐ได้นะครับ..แล้วคนต่อไปก็ทยอยๆกันมา..ผมรู้สึกได้ถึงความมีเมตตาสูงของท่านที่มีต่อลูกศิษย์ของท่านโดยที่ไม่ต้องเอาเวลามาเป็นตัวกำหนดเลยว่าท่านจะสักเมื่อไร..ท่านเห็นมีลูกศิษย์มาท่านก็สักให้เลยครับ..ท่านมีเมตตาสูงมากกับลูกศิษย์ทุกๆคนครับ..สุดท้ายนี้ผมขอพรบารมีของหลวงพ่อเปิ่น..และพระอาจารย์ทุกๆรูป..คุ้มครองให้ศิษย์วัดบางพระทุกๆคนแคล้วคลาดปลอดภัยจากอัตรายใดๆทั้งปวงครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ ผมเคยเห็นท่านวางจานภัตตาหาร เลิกฉัน เรียกลูกศิษย์เข้ามายกพานลงมือสักเดี๋ยวนั้นก็มีครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารญาครับและดีใจด้วยครับ

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
กราบ นมัสการ พระอาจาร์ย ญา ด้วยความเคารพ ครับ  :054:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้บรรยากาศนะครับ ไปถึงวัดเวลาเช้าตรู่
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ songpol.me

• ทุติยะ
  • **
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาด้วยคับ ท่านเมตาลูกศิษย์ทุกคนเสมอ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
กราบ นมัสการ พระอาจาร์ย ญา ด้วยความเคารพ เช่นกันครับ

ออฟไลน์ BIRD30

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กราบ นมัสการพระอาจารย์ญา ด้วยความเคารพครับ

ออฟไลน์ Civilblue

• จตุตถะ
    • อีเมล
นมัสการพระอาจารย์ญา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อญาครับ :054: :054: :054:หลวงพ่อญาเมตตาลูกศิษย์เสมอครับ ยินดีด้วยครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก็เคยไปเวลาประมานนี้แหละครับ

ยกพานแรก สักคนแรกด้วยครับ

แต่คิดๆดูนะครับ คนแรกนี่เจ็บมากๆเลยอ่าคับ อิอิ

ยินดีด้วยนะครับพี่

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาด้วยครับ :054: :054: :054:ไปแต่เช่าก็ดีนะครับอากาศน่าจะดีมากๆว่าแต่ทางเข้าวัดน้ำยังท่วมอยู่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
นมัสการพระอาจารย์ญาครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์