ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอถามสักข้อ เข้ามาทีงับ  (อ่าน 2628 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nort

• ปฐมะ
  • *
ผมขอถามสักข้อ เข้ามาทีงับ
« เมื่อ: 06 ก.ค. 2550, 06:51:14 »
พวกพี่ๆแน่ใจได้ยังไงครับว่าเข็มที่สักปลอดเชื่อเอดส์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ผมขอถามสักข้อ เข้ามาทีงับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ค. 2550, 07:48:05 »
ศรัทธา คำเดียวอ่ะครับ? คำเดียวที่กล่าวสื่อได้หลายอย่าง สำหรับผมแล้ว ศรัทธา คือพลัง ถ้าแรกกับ พุทธคุณแล้ว ผมก็ไม่กลัว

อย่างน้อยๆ เข็มก็ แช่แอลกอฮอแล้ว ของบางพระนะ ที่อื่นผมไม่ทราบ? :054: :054: :054:?

เลือกมันแล้ว ก็ต้องเลือก จน " สิ้นลมหายใจ "? ลายสักทุกลาย จะติดกับเราไป จนวันสุดท้ายที่เรามองโลก สำหรับผมแล้ว ผมเชื่อ? :058: :058: :058:

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ตอบ: ผมขอถามสักข้อ เข้ามาทีงับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.ค. 2550, 09:56:44 »
ผมไม่เคยได้ยินเกี่ยวกับคนที่สักที่วัดบางพระ(แต่ที่อื่นผมไม่ทราบ)   แล้วติดเชื่อเอดส์ ด้วยเข็มสัก

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ค. 2550, 04:01:58 »
พวกพี่ๆแน่ใจได้ยังไงครับว่าเข็มที่สักปลอดเชื่อเอดส์
ขอตอบ แน่ใจหรือเปล่าไม่รู้ แต่แน่จริงมากกว่า(บ่ยาน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2550, 04:04:22 โดย โจรใต้ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ค. 2550, 07:43:14 »
ถ้าคุนไม่มั่นใจก็อย่าไปสักซิครับโด่........... >:(

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.ค. 2550, 01:40:25 »
การที่เราจะสักหรือไม่สักนั้นมันอยู่ที่คุณ เป็นคนตัดสินใจ.................ถามใจตัวเองดูดิอยากได้อะไร แล้วจะเอาไปทำไม.......เดียวคุณก็จะรู้เองว่า จะสักยันต์ หรือ ไม่ อยาก สักยันต์ แล้ว...............รองเข้าไปอ่าน รายละเอียด เรื่องการ สักยันต์ ที่ เว้บของ วัดบางพระ สัดไว้ให้อ่านดีคราบ ข้อมูลดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ...คุณจะรู้ทุกอย่างที่คุรอยากรู้ ข้อมูล จัดไ้ว้แล้ว ผู้ดูแลระบบ จัดไว้ให้อ่านเป็นอย่างดี แต่หาคนอ่านน้อย.................. :054: :054: :054: ........
..........สัก หรือ ไม่ สัก กล้า หรือ กลัว มันขึ้น อยู่ กับคุณเป็นคนตัดสินใจเองคราบ โชคดี......
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.ค. 2550, 01:47:17 »
พี่สักมา 10 กว่าปีแล้ว
ปรกติดี
น้องไม่มั่นใจ แขวนพระดีกว่านะ

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ก.ค. 2550, 07:51:57 »
ก็ ถ้าไม่ศรัทธาจริงๆ ไม่กล้าสัก กลัวเอด กลัวโรคผิวหนัง กลัวโน่น กลัวนี่ กลัวนั้น

ผมคิดว่าอย่าสักเลยครับ สักไปก็เท่านั้น ถ้าใจไม่รักมันจริงๆ ศรัทธาหรือแค่ทำตามคนอื่น

ถ้าคุณศรัทธา มั่นใจ ไม่กลัว อยากมีของคุ้มกันตัวก็ต้องแลก แลกด้วยความเจบ

แลกด้วยความศรัทธาที่ต้องมอบให้กับสิ่งที่โดนกระแทกลงผิวหนัง ถ้าไม่แลก ถ้าไม่ทำ

อย่าเลยดีกว่านะ พระสักนะครับ ถ้ากลัวเอด ก็ให้หมอสักสิ วิทยาศาสตร์เท่านั้น !!!!