ผู้เขียน หัวข้อ: พระที่ห้อยติดตัวเป็นประจำครับ  (อ่าน 23189 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
ซึ่งเป็นพระที่ผมห้อยติดตัวทุกวัน

ก็มีล็อกเก็ต หลวงพ่อเปิ่นนั่งซ้อนหลวงปู่หิ่ม (อดีตเจ้าอาวาส วัดบางพระ องค์ก่อนหลวงพ่อ)
เหรียญ หลวงพ่อเปิ่น (พระครูฐาปนกิจสุนทร ด้านหน้าครึ่งองค์ ด้านหลังเป็นรูปหมู)
ที่ระลึกครบ 6 รอบ ออกปี 2538
เศียรบรมครูพระพิราพ   ( ตำหนัก อ.ตาล พระราม 5 พ่อปู่พิราพท่านลงมาจารให้ อ.ท่าน
สร้างไว้ 59 เศียร )
พระเม็ดกระดุม หลวงพ่อเปิ่น  ด้านหลังหน้าเสือ
เหรียญรูปเต่า หลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง จ.นครปฐม  (เม็ดเล็ก)

ส่วน รอบเอวของข้าพเจ้าก็มีแค่นี้แหละครับ

ส่วนตะกรุดเหล่านี้ กะว่าจะไปเลี่ยมน่ะครับ

Ps. คราวหน้าจะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นที่ข้าพเจ้าครอบครองมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: พระที่ห้อยติดตัวเป็นประจำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ค. 2550, 04:49:56 »
มีบุญเยอะก็งี้แหละ  :053:

ออฟไลน์ รักษ์ชาติ

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
ตอบ: พระที่ห้อยติดตัวเป็นประจำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ค. 2550, 05:08:19 »
ผมแขวน อ.หนู วัดทุ่งแหลม รุ่นพิเศษ คาดว่าไม่น่าจะทันท่าน
หลวงพ่อแดง วัดเขากระไดอิฐบล๊อกแท้ แต่ทำย้อนหลังอีกรอบ มีรอยเขียวๆขึ้น
หลวงพ่อแดง วัดเขากระไดอิฐ รุ่น แจกแม่ครัว
หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม ปีไหนไม่ทราบ
อ.ฝั้น อาจาโร รุ่น อุดมสมพร
หลวงพ่อเปิ่น ปี44นี้เอง

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ค. 2550, 05:18:58 »

โฮ่ โฮ่ โฮ่ ขนาดนั้นเชียวรือ....K.นรก

:069: :069: :069: :069: :069:
และนี่ คือรายละเอียดเกี่ยวกับรอบเอวข้าพเจ้า ครับ

ก็มีตะกรุด มหาอุตพร้อมลูกสะกด หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม
ตะกรุดดอกสีน้ำตาลก็ เป็นตะกรุดโทน หลวงพ่อคง วัดบางกะพร้อม
ตะกรุดดอกสีฟ้า เป็นเนื้อฝาบาตร ( เด่นทางคงกระพันชาตรี) เชือกถักเดิมสีดำลงรักปิดทองสภาพเก่าเชือกขาดเพราะความชื้น
และตะกรุดดอกเล็กที่เลี่ยม ทั้งสองดอกนี้เป็นของ พระอาจารย์เบิ้ม
วัดแคนอก
ส่วนดอกสีดำที่ลงรักปิดทองได้มาจากเพื่อนรุ่นน้อง
มันบอกว่าได้มาจาก อาจารย์ใบ แห่ง วัด สาลิโข
ชูชก เสือนั่ง จิ้งจก (อันกลมๆที่เลี่ยมกรอบ เด่นมากทาง เมตตา)
ทั้งสามอย่างนี้ได้รับมอบจาก พระอาจารย์อภิญญา วัดบางพระ
ลิงขี่ปลัดขิก ของหลวงปู่เส็ง วัดบางนา
ปลัดขิก เนื้อกัลปังหา ของหลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ
เสือขี่ปลัดขิกกับจระเข้ขี่ปลัดขิก ไม่ทราบที่จริงๆครับเพราะได้รับมาอีกต่อนึงง่ะ
ทั้งหมดก็มีเท่านี้แหละครับ

อ้อ!! ส่วนตะกรุดทั้งสี่ดอกนั้น ที่ผมจะไปเลี่ยมเพิ่มนั้น
สองดอกแรกได้มาจาก อาจารย์ตาล พระราม 5 ครับ
เด่นทางคงกระพัน
ดอกที่เป็นยันต์หอมเชียงนำไปให้ อาจารย์เจนท่านม้วนให้เพราะได้มาเป็นแผ่นทองเหลือง
ส่วนดอกสุดท้าย ตะกรุดวัดเจดีย์แดงครับ (คงกระพัน ชาตรี)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ค. 2550, 06:14:25 »
 :001: ของผม มีสองเส้น สองชุด ครับ
ชุดแรก  พระพุทธชินราชใบเสมาฐานสูง พิมพ์กลาง พิษณุโลก
              หลวงพ่อโต กรุบางกระทิง อยุธยา
              พระชัยวัฒน์พระพุทธไพรีพินาศ ปี ๙๕
เครื่องราง ก็มี  ตะกรุดหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก ตะกรุดหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ตะกรุดหลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง  ตะกรุดหลวงพ่อแล วัดพระทรง  ตะกรุดมนต์จินดามณี หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พวงกุญแจ มีเล็บเสือโคร่ง  เขี้ยวเสือไฟ ตะกรุดหนังเสือไฟ  เสือหลวงพ่อตัด เขี้ยวหมูป่า

ทั้งหมดนี้ อาราธนาใช้เวลาไปทำงาน ครับ :027:

อีกชุด มี พระขุนแผนพรายเดี่ยว  บ้านกร่าง
              พระขุนแผนสมบูรณ์ทรัพย์ หลวงปู่ชื้น
              พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา รุ่น ๑
              พระขุนแผนกั่วเผาะ เนื้อผง-ชินตะกั่ว
              พระประมัตถ์ A-A หลวงพ่อผินะ
ตะกรุด มี  นางพิม มเหศวร หลวงปู่อั๊บ ครับ
พวงกุญแจ จะใส่ ขุนนาง พระสีสแลงแงง เนื้อดิน

ชุดนี้เวลาไปเที่ยว ครับ :008: นอกนั้นก็จะเปลี่ยนสลับกันใช้ ไป

วันไหน นึกสนุก ขุนแผนพราย อ.เปล่ง เดี่ยวๆ ไปเลย  :016:

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ก.ค. 2550, 07:05:01 »
ของผมมี3ชุดครับ
ชุดแรก
ชานหมากหลังมีเกศา หลวงปู่ทิม วัดพระขาว อยุธยา เรื่องเรียนหลวงปู่เมตตาดีมากครับ
สมเด็จแหวกม่านรุ่นแรก หลวงพ่อชำนาญ ปทุมธานี
ตะกรุดดำ แดง ดอกสั้นเสกไตรมาสครับ หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง อยุธา
รูปถ่ายปู่ผมครับท่านเรียนวิชามาจากหลวงปู่หิน วัดหนองสนม อาจารย์ของหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ (องค์นี้ใส่มาตั้งแต่เด็กครับรอดตายมาเพราะปู่ผมแท้ๆครับ)

ชุดสองที่เอวครับผม
ตะกรุด หลวงพ่อตัด วัดชายนา
ตะกรุดมหารูด หลวงพ่อตัด วัดชายนา
ตะกรุดยันต์หอมเชียง ปี44 หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
ปลัดขิก อาจารย์ชุม ไชยคีรี เนื้ออัลปาก้า พศ.2519

ชุดเมตตาครับไว้จีบหญิง
ขุนแผนรุ่นแรก หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
ขุนแผนนาคเกี้ยว พระอาจารย์ยกพล วัดหนองดง (องค์นี้กลิ่นหอมมากๆครับ)
ขุนแผน หลวงปู่ธรรมรังสี วัดพระพุทธบาทเขาพนมดิน ฝังตะกรุด + เกศา
ตะกรุดพระลักษณ์หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน
ตะกรุดกลับดวง ครูบาแก้ว วัดร่องดู่ จ.พะเยา เวลาจีบหญิงก็ต้องมีดวงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2550, 07:10:18 โดย หนองสนม »
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ chamansking

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.ค. 2550, 03:06:17 »
 :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053:
อิจฉาจริงๆครับท่าน อยากได้ตระกรุดสักดอกนาท่าน :009: :009:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ก.ค. 2550, 03:26:42 »
ขุนกระบี่หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ au2499

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 01:46:55 »
ผมมีมเหศวร ชินเขียว กรุวัดพระศรี
กริ่งคลองตะเคียน อยุธยา
หลวงปู่ทวด อ.นอง รุ่นแรก
หนังหน้าผากเสือ
 ชานหมากหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค
ตระกรุดวัด สะพานสูง
ตระกรุดล.พ.แดง วัดไร่
ตระกรุดล.พ.เปิ่น ยุคแรก ครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 04:12:03 »
 :054: :054: :054: ไม่ได้ห้อยพระอะไรเลย แต่ในใจ จะนับถือ พ่อ แม่ หลวงปู่เปิ่น อาจารย์ สาย วัดบางพระ และ อาจารย์ ท่าน อื่นที่เคยไปฝากตัวเป็น ลูกศิตย์ ไม่ได้ห้อยขึ้น คอ แต่ไปไหนมาไหนจะนึกถึงทุกครั้ง อาจารย์ ต่างๆ ที่ กล่าว มา สาธุ อาจารย์ วัดบางพระ  :054: :054: :054:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 07:00:45 »
ของผมมี เหรียญหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง จอบรุ่น2
              เหรียญหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง ปี15
              เหรียญหลวงปู่เอี่ยม ออกวัดโคนอน ปี14
              เหรียญหลวงปู่มิ่ง       วัดกก
              เหรียญพระอาจารย์ณรงค ์ วัดมะเกลือ

ตระกรุดหลวงพ่อตัด วัดชาย
ตระกรุดหลวงปู่ชื่น   วัดตำหนักเหนือ   
ตระกรุด นารายณ์แปลงรูป หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ก.ค. 2550, 08:01:25 »
 :054: :054: :054:
ผมศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น ครับ   สะสมแต่เหรียญและวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น ของพระเกจิอาจารย์องค์อื่นๆ ก็แล้วแต่ว่าชอบเป็นการส่วนตัวหรือป่าว 
ของอย่างนี้แล้วแต่บุญกุศลของแต่ละคนครับ   ลองแวะไปดูกันได้ที่ เว็บคาถาอาคม  ผมโพสต์ไว้ในกระทู้  วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่นที่ข้าพเจ้าครอบครอง  เชิญแวะไปชมได้   ว่าแต่ละเหรียญกว่าจะได้มาก็หืดขึ้นคอเหมือนกัน :002: :002:

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ก.ค. 2550, 11:23:40 »
พระพุทธชินราช? รุ่มหาสิทธิโชค

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2550, 01:55:43 โดย ลูกผู้ชายตัวจริง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ก.ค. 2550, 03:35:39 »

ออฟไลน์ Nobody

• ศิษย์ท่านจิตโต
  • ทุติยะ
  • **
  • รับรู้ลมหายใจเข้าออก
    • หลวงพ่อพระราชพรหมยาน และท่านจิตโต
Re: พระที่ห้อยติดตัวเป็นประจำครับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 ก.ค. 2550, 03:55:31 »
อีกชุด มี พระขุนแผนพรายเดี่ยว  บ้านกร่าง
              พระขุนแผนสมบูรณ์ทรัพย์ หลวงปู่ชื้น
              พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา รุ่น ๑
              พระขุนแผนกั่วเผาะ เนื้อผง-ชินตะกั่ว
              พระประมัตถ์ A-A หลวงพ่อผินะ
ตะกรุด มี  นางพิม มเหศวร หลวงปู่อั๊บ ครับ
พวงกุญแจ จะใส่ ขุนนาง พระสีสแลงแงง เนื้อดิน

ชุดนี้เวลาไปเที่ยว ครับ :008: นอกนั้นก็จะเปลี่ยนสลับกันใช้ ไป

วันไหน นึกสนุก ขุนแผนพราย อ.เปล่ง เดี่ยวๆ ไปเลย  :016:

เรียนถามพี่อชิตะครับ

ตะกรุดมเหศวร และ"ขุนนาง" เป็นของสำนักไหนเหรอครับ
แล้วขุนแผนอาจารย์เปล่ง ที่พี่ห้อย เป็นรุ่น ๑ หรือรุ่น ๒ ครับ

ออฟไลน์ burt

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 ก.ค. 2550, 05:42:10 »
ใช้ประจำคอ ตามนี้ครับ

หลวงพ่อทวดเม็ดแตง ณ แตก ปี08 วัดช้างให้ 2 เหรียญ , แสตมป์นาคปรก ทอดน้ำมันเสือ หลักเมืองนครศรี ปี32 , ตะกรุดนารายณ์แปลงรูป ขนาด 9 ม.ม. อาจารย์นอง วัดทรายขาว ปี14 , พระพุทธศรีวิชัยอันนำโชค(พระพุทธสิหิงค์) ปี30 เนื้อเทา พิมพ์นิยม , ปรกใบมะขาม เปิดศาลหลักเมืองนครศรี ปี43 เนื้อทองแดง

สลับแขวนเส้นนอกเสื้อ ทีละองค์ ตามนี้ครับ

ปิดตา 3 เกลอ หลวงพ่อทา พะเนียงแตก เนื้อสัมฤทธิ์เงิน , พระพุทธศรีวิชัยอันนำโชค(พระพุทธสิหิงค์) ปี30 เนื้อดำ พิมพ์ราหูไม่ทรงเครื่อง , เหรียญหยดน้ำ หลักเมืองประจวบ ปี36 เนื้อนวะ

เครื่องราง-ของขลัง ที่ใช้ประจำตัว

ตะกรุดมหารูด หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม , ตะกรุดนางพิม หลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร , ตะกรุดพิชัยสงคราม อ.ชุม ไชยคีรี แบบดอกเดียว , ผงช้างผสมโขลง อ.ชุม ไชยคีรี , ตะกรุดหนังเสือ หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม , ตะกรุด เทพนิมิตร หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม , ตะกรุดโทน หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดไทรน้อย , ตะกรุดคอหมา หลวงพ่อแย้ม วัดตะเคียน , ตะกรุด 9 กุ่ม ครูบาวัง วัดบ้านเด่น , ผ้ายันต์ม้าเสพนาง 2 ผืน , มีดครูเทพอาวุธ อ.ชุม ไชยคีรี (ได้มาพร้อมปลอกมีด ชิ้นนี้ภูมิใจมากๆครับ สร้างปี 2519 จำนวน 2519 เล่ม มีปลอกประมาณ 1,000 เล่มครับ เพราะสร้างปลอกไม่ทัน)

ถ้าฟูลออพชั่นก็จะมีเครื่องราง-ของขลัง ประเภทตะกรุด ผ้ายันต์ เพิ่มอีกนิดหน่อยครับ ตอนนี้กำลังทาบทามจะเก็บ ไม้เท้า ชี้ต้นตาย ชี้ปลายเป็น ของ อ.ชุม ไชยคีรี สร้างปี 2524 ตามตำราเขาอ้อครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 ก.ค. 2550, 09:03:53 »
  ตะกรุด ช้าง'สมโขลง หง่ะ.... ห้อยอยู่กะเค้าอันนึงแน่ะ  :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2550, 09:08:45 โดย cho..play girl กลับใจ »

cho presley       

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 ก.ค. 2550, 11:41:49 »
? ตะกรุด ช้าง'สมโขลง หง่ะ.... ห้อยอยู่กะเค้าอันนึงแน่ะ? :007:
โอ้วเยี่ยมเลยครับ...มีแต่คนรักคนหลงเชียวนะครับ :-* :-* 8)

ออฟไลน์ Nobody

• ศิษย์ท่านจิตโต
  • ทุติยะ
  • **
  • รับรู้ลมหายใจเข้าออก
    • หลวงพ่อพระราชพรหมยาน และท่านจิตโต
Re: พระที่ห้อยติดตัวเป็นประจำครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 ก.ค. 2550, 12:07:22 »
ตะกรุดช้างผสมโขลงของสำนักไหนเหรอครับท่านพี่โชว :062:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 ก.ค. 2550, 04:09:03 »
อีกชุด มี พระขุนแผนพรายเดี่ยว? บ้านกร่าง
? ? ? ? ? ? ? พระขุนแผนสมบูรณ์ทรัพย์ หลวงปู่ชื้น
? ? ? ? ? ? ? พระขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา รุ่น ๑
? ? ? ? ? ? ? พระขุนแผนกั่วเผาะ เนื้อผง-ชินตะกั่ว
? ? ? ? ? ? ? พระประมัตถ์ A-A หลวงพ่อผินะ
ตะกรุด มี? นางพิม มเหศวร หลวงปู่อั๊บ ครับ

วันไหน นึกสนุก ขุนแผนพราย อ.เปล่ง เดี่ยวๆ ไปเลย? :016:

เรียนถามพี่อชิตะครับ

ตะกรุดมเหศวร และ"ขุนนาง" เป็นของสำนักไหนเหรอครับ
แล้วขุนแผนอาจารย์เปล่ง ที่พี่ห้อย เป็นรุ่น ๑ หรือรุ่น ๒ ครับ

ตะกรุดมเหศวร ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร อ่ะครับ ส่วน"ขุนนาง" อ่ะพิมพ์ผิด เหอๆ  จริงๆ คือ นางพิม อ่ะครับ
ของ อ.เปล่ง เป็นรุ่น ๒ ครับ  เนื้อพิเศษ

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 ก.ย. 2550, 11:36:33 »
ชอบ ล็อกเก็ต หลวงพ่อเปิ่นนั่งซ้อนหลวงปู่หิ่ม อ่ะครับ
สวยดี
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 01:11:56 »
ทีใช้ทุกวันนี้ก็จะมี พระ25ศตวรรษ เหรียญเนื้อเงินหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือปี37 ชินราชเข่าลอยเนื้อผงใบลานหลวงพ่ออวยพร เหรียญปล้องอ้อยหลวงปู่เพิ่ม
แล้วก็ปิดตาเนื้อเมฆพัต หลวงพ่อปุ๊วัดหนองกระโดน ส่วนเครื่องรางก็ตะกรุดหลวงพ่อแช่มวัดตาก้องครับ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 06:17:14 »

พี่เอ นี่ของแท้! รักหลวงพ่อเปิ่นองค์เดียว หมดหัวใจ :090:

• นวมะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 06:18:12 »
ตะกรุดช้างผสมโขลงของสำนักไหนเหรอครับท่านพี่โชว :062:

พี่โชว มีช้างผสมโขลงของ ลป กาหลง งับ :009:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 02:41:05 »
ตอนนี้ก็มีแค่หลวงพ่อทวดหยดน้ำกับหลงปู่แหวนที่ห้วยมาตั้งแต่เด็กประมาณ 3ขวบมั้ง(พ่อบอก)

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 05:03:01 »
**แต่ล่ะท่าน สุดยอดทั้งนั้นเลย**
ส่วนของกระผมมี:
ลูกอมสุริยันต์จันทรา12นักกษัตริย์  ของเขาอ้อ (สร้างแค่ 300 ลูก)
ลูกอม ของสมเด็จพุฒาจารย์โต หรพมรังษี(ไม่แน่ใจว่าเป็นลูกอมหรือลูกสะกด)แต่ได้มาจากพ่อแฟนซึ่งพ่อแฟนได้มาประมาณ40-50 กว่าปีแล้ว
สิงห์ 2 ขวัญหลวงเดิม
ปิดตากนกข้างปี24 หลวงพ่อศรีเงิน วัดดอนศาลา
หลวงพ่อโสธร ปี2500
หลวงปู่ทวดรุ่น2 ของ อ.รุ่งวัดตรังคภูมิพุทธาวาส ตรัง
พระราหู ของ พระอาจารย์พัฒน์ เขมโก จำไม่ได้ว่าวัดไหน รู้แต่ปลุกเสก (ตอนวันราหูอมจันทร์พอดี)
เสื้อหลวงพ่อปาน
เหรียญสมเด็จพุฒาจารย์โต ไม่ทราบรุ่นไหน ด้านหน้าเป็นพระสมเด็จ3ชั้น ด้านหลังเป็นสมเด็จพุฒาจารย์โตเต็มองค์ บอกวันชาตะ2331มรณะ5415
เขี้ยวหมูตัน

อีกเส้น พระนารายณ์ทรงครุฑประทับพระราหู เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 06:42:09 »
ของผม แขวน
-หลวงพ่อเปิ่น ปี 35 ท่านเอ็ม ให้มา
-ตะกรุดฝาบาตรของหลวงพ่อเปิ่น
-เหรียญจอบ พ่อทองรุ่น 1
ใช่พกแบบหนีบ
-วันธนู หลวงพ่อพุตวัดกลางบางพระ
-ลูกอมเสือที่หลวงพี่ญาท่านเมตตาให้

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 09:19:41 »
ของผมที่ใส่สลับกันอยู่มี หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ 24  ลอยองค์ หลวงปู่โต วัดเกศไชโย 21
                              สมเด็จพิมพ์กรวยตื้น หลวงปู่ปั้นศิษย์สมเด็จพุฒธาจารย์โต
                              พญาเต่าเรือน สุขใจ หลวงปู่หลิว  ขุนแผน 1 หลวงพ่อตัด
                              พระกริ่งตรึงไตรภพ อาจารย์เจือ วัดกลางบางแก้ว หันข้าง 89หลวงปู่แย้ม
                              เหรียญจิ๊กโก๋ ใหญ่ หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอม
เครื่องราง  เบี้ยแก้ 30อาจารย์เจือ พระสีห่อศพ นางพิมดำเซ็น ปู่อั๊บ เสือ 3ปู่แย้มตหะเคียนตะกรุดคอหมา38
              ปลัดไม้ผูกคอ เพชรพญาธร ตะกรุดคู่ชีวิตร ปู่ตัด สามห่วงแช่น้ำหมากปู่แย้ม เสือแกะ ปู่เปิ่น
              ตะกรุดมนต์จินดา เสือ ปู่ตัด กุมารพิพิพกพา ปู่แย้ม มีดหมอ ท้าวเวสปู่กาหลง พ่อแก่ พระพิคเณรวัดแขก