ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับการสัก  (อ่าน 1817 ครั้ง)

ออฟไลน์ begin2007

• ตติยะ
อยากถามเกี่ยวกับการสัก
« เมื่อ: 09 ก.ค. 2550, 10:11:22 »
เออคือว่าอยากถามอะไรนิดหน่อยอะครับ(ตอบไม่ครบทุกข้อก็ได้)
1.อยากไปสักที่วัดบางพระอะครับ พระท่านจะสักให้อะป่าว อายุ 16ปี-17ปี(ปีหน้า)แต่จะไปคนเดียวอะครับ
2.พระองคืไหนเด่นคาถา ด้านไหนบ้างครับ(วัดบางพระ)(จะสักกับพระอย่างเดียว อย่างน้อยเงินก็เข้าวัดอิอิ) เมตตา อยู่ยงคงกระพัน ...
3.ผมอยากสัก หนุมาน กับหลวงพ่อแล(คนละวัดกัน แต่ถามเผื่อด้วย) ท่านจะสักให้ป่าว ค่าครูเท่าไรครับ อยากได้ตัวโตๆ
4.คนเกิดปี มะ สักเสือไม่ดีจริงอะป่าว
5.คนที่สักห้ามกินฟักจริงอะป่าว(ของชอบ) แตงกวา แตงโมด้วยอะป่าว
  ทั้งหมดนี้สักน้ำมันอย่างเดียวนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากถามเกี่ยวกับการสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ค. 2550, 11:04:12 »
1. ที่วัดสักให้จ๊ะ  ยิ่งเปนน้ำมันก็ยิ่งสักได้เลย ค่าครู 25 บาท และ ค่าบุหรี่ ค่าดอกไม้ 50-55 บาทจ้า
2. ไม่ควรแบ่งแยก อาจารย์ว่าท่านไหนเก่งด้านไหนบ้างนะ เพราะวัดเดียวกัน อยากสักท่านไหน เชิญ
3. อย่าให้ท่านสักให้เลย ชราภาพ มากแล้ว ให้ท่านพักผ่อน ของท่านดีกว่าครับ อย่ารบกวนเลย
4. ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ
5. ห้ามกินน้ำเต้า มะเฟือง , ไม่ด่าพ่อแม่ตนเองและผู้อื่น , รักษาศิล , ไม่ผิดลูกผิดเมีย , ไม่ลอดราวผ้า และสะพานหัวเดียว (มีทางขึ้นลงเพียงทางเดียว)   

ยินดีให้คำตอบเสมอ By โจรสลัด  :-*

ออฟไลน์ begin2007

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ค. 2550, 11:25:40 »
ไอข้อ 3 . อย่าให้ท่านสักให้เลย ชราภาพ มากแล้ว ให้ท่านพักผ่อน ของท่านดีกว่าครับ อย่ารบกวนเลย  ก็พอเข้าใจอยู่หนอกครับแต่อยากได้สักตัว
และไอที่ว่า ข้อ 4 ไม่น่าจะเกี่ยว ที่ผมถามเห็นคนในเวปเข้าโพสถามกันเข้าโพสกันว่า ปีมะ (ผมปีมะแม)ไม่ถูกกับเสือ ก็เลยลองถามดูอะครับ
             ตรงลงสักให้แน่นะครับ อายุ 16ปี เอาแค่สักน้ำมัน กะว่าปิดเทอมจะไปสักอะครับ  จะไปคนเดียว หรือไม่ก้ลากเพื่อนไปด้วย งบน้อยอะครับ
เห็นว่าค่าครู่ไม่แพงพอสักได้  เรื่องอยากสักคนที่บ้านก้รู้อยู่อะแต่ให้แค่สักน้ำมันอิอิ 
               ถ้าผมไปครั้งแรกขอยัน ครู เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย พร้อมกนเลยได้ป่าว คือว่าคงไม่ค่อยมีเวลา คงเป็นช่วงปิดเทอมอย่างเดียว
ที่วัดมีพระองค์ไหนสักบ้าง(จะสักกับพระอย่างเดียว) ช่วยแนะนำที
           ที่อยากได้หนุมานของหลวงพ่อแล(ไม่น่าจะเรียกหลวงพ่อแล้วนะเนีย) เพราะเห็นว่าดัง(หนังเหนียวด้วย ไปเรียนต้องกับบ้านไกลอะครับ) ก็เลยอยากได้ แต่ไม่รบกวนดีกว่า(ไม่มีเงินด้วย)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.ค. 2550, 04:50:10 »
ตอบให้อีกรอบ

มาถึงขึ้น 9 ยอด งบน้ำอ้อย 8 ทิศ จะดีที่ซู๊ต เลยคร๊าบ? เกิดปีมะแม ไม่น่าเกี่ยวนะ งั้นก็ห้ามไปหมดเลยสิครับ

ถ้าคนเกิดปีงู ก็สักครุต ไม่ได้น่ะสิ ?? ?? ?? จริงไม๊ ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะ ยืนยันคำตอบเดียว Ok ?? ??

ขอย้ำครับ หลวงพ่อแล ไม่น่าไปให้ท่านสักนะ บูชาของท่านพอแล้ว ถ้าจะไปสัก ก็เชิญไปหาท่านเอง แล้วจะรู้ว่าทำไม

ผมถึงบอกว่า " ไม่ควรไปรบกวนท่าน "? ? :058: :058: :058: :043: :043: :043: :093: :093: :093:     :095: