ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปเหรียญหลวงปู่ทวดมาให้ชมค่ะ  (อ่าน 2920 ครั้ง)

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
หลวงปู่ทวดเนื้อทองแดงรมดำ กะว่าจะเช่าอะค่ะ ก็เลยเอามาให้ชมกัน เป็นอย่างไรบ้างคะ :001:

พิธีปลุกเสก ณ มณฑลพิธี มณฑปหลวงปู่ทวด วัดควนสุวรรณ วันเสาร์ ท่ี่ 5 กุมภาพันธ์ 2554 ขึ้น 2 ค่ำ เดือน 3 เวลา 16.09 น.
 อธิษฐานจิตปลุกเสกโดยพระเทพพิพัฒนาภรณ์ วัดท่าไทร พ่อท่านนวล วัดไสหร้า พ่อท่านสมปอง วัดสว่างประชารมณ์
 และพ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เอารูปเหรียญหลวงปู่ทวดมาให้ชมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 08:14:09 »
หลวงปู่ทวดมีบูชาไว้ดีทั้งหมดครับ ถึงไม่ผ่านพิธีปลุกเสกก็ดี  ขอให้ศรัทธาหลวงปู่ท่านด้วยใจ
ปล.เหรียญหลวงปู่ในรูปสวยดีครับ ชอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2554, 08:15:09 โดย อภิรัตน์ »

knife420

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: เอารูปเหรียญหลวงปู่ทวดมาให้ชมค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 08:25:40 »
แนะนำไปที่ วัดช้างให้ หรือ วัดพะโคะ ก่อนเลยครับ

มีเรื่องเล่า อยู่ว่า  .. มี ชายคนหนึ่ง บอกว่า หลวงพ่อเดิม มีปาฏิหารย์อย่างโน้น อย่างนี้ ทราบประวัติ ทั้งหมด
แต่ .. พอ โดนคำถามไปว่า.. ท่านศรัทธาหลวงพ่อเดิมจริงๆ นะนี่  ชายท่านนั้นตอบว่า ใช่ครับ ศรัทธามาก
งั้น ขอถามเลยว่า.. ท่านไป วัดที่หลวงพ่อเดิม จำพรรษา และเคยจำพรรษา อยู่แล้วใช่หรือไม่ รู้สึกอย่างไร
.. ชายคนนั้นกลับ ตอบว่า ยังไม่เคยไปเลย อยู่ตรงไหนของประเทศไทย

ปล. หลวงพ่อเดิม จำพรรษาอยู่วัดหนองโพ จังหวัดนครสวรรค์ / มีบ้างที่ไป จำพรรษาที่วัดหนองหลวง  - ในวัดปัจจุบัน ก็มีผู้คนที่ศรัทธาไปกราบไหว้ท่านอยู่เสมอ ทั้ง 2 วัด

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2554, 08:30:27 »
หลวงปู่ทวดสวยงามครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พ.ย. 2554, 11:56:56 »
สวยครับ พุทธคุณท่านสุดยอดเกินบรรยาย
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 พ.ย. 2554, 01:01:55 »
พระของหลวงปู่ทวดขอให้ศรัทธาและระลึกถึงท่านอยู่เสมอรับรองนิรันตรายทุกรายครับไม่ว่าจะปีไหน(เหรียญสวยดีครับ)
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 พ.ย. 2554, 04:18:42 »
สวยๆงามมาก  มีเหรียญกะไหล่ทองลงยา ลพ.ทวด/ลพ.ทิมวัดช้างให้ รุ่นรุ่นรวยไม่เลิก ผู้ใด่ฮู้ปีสร้างซอยบอกแนเด่อ ขอบคุณ

ออฟไลน์ praamulet

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พ.ย. 2554, 12:25:54 »
ตอบ... ถ้าอยากจะเช่าหลวงปู่ทวดนะครับ แนะนำให้เช่า ทันหลวงปู่ทิม ปลุกเศกครับ แพงนิดนึง แต่ก็คุ้มครับ ถ้าไม่ทันหลวงปู่ทิม ปลุกเศก อย่าเล่นครับ  :052:

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 พ.ย. 2554, 09:33:52 »
ภาพที่เอามาลง ของศูนย์พระที่ไหนครับใช้หน้าเว็บโฆษณาฟรี ไม่ต้องเสียตังไม่ค่อยลงทุนเลย    กฎ กติกา มารยาทก่อนโพส โปรดอ่านให้เข้าใจนะครับ

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 พ.ย. 2554, 10:53:42 »
 :075: มองอีกมุม มาโฆษณาฟรี หรือเปล่าเนี่ย
ผิด - ถูก ขออภัยครับ

ภาพที่เอามาลง ของศูนย์พระที่ไหนครับใช้หน้าเว็บโฆษณาฟรี ไม่ต้องเสียตังไม่ค่อยลงทุนเลย    กฎ กติกา มารยาทก่อนโพส โปรดอ่านให้เข้าใจนะครับ

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 พ.ย. 2554, 11:52:47 »
:075: มองอีกมุม มาโฆษณาฟรี หรือเปล่าเนี่ย
ผิด - ถูก ขออภัยครับ

ไม่ได้โฆษณาค่ะ คือไปเจออยู่เว็บนึงแล้วตัดสินใจจะเช่า แต่ไม่ค่อยแน่ใจว่าดีรึเปล่า ไม่ค่อยทราบเรื่องเหรียญหลวงปู่ ไม่อยากโดนหลอก
ก็เลยเอารูปมาให้พี่ๆที่เชี่ยวชาญติชม  มีอยู่แค่รูปเดียว ไม่มีทางเลือกอะค่ะ ถ้าไปถามเขาว่าแท้มั้ยเขาก็ตอบว่าแท้หมดแหละ แล้วถ้าไปถามเขามากๆก็เหมือนกับเราไม่ไว้ใจเขา แล้วมาติดต่อขอเช่าทำไม อะไรแบบนี้อะค่ะ
ต้องกราบขออภัยด้วยค่ะ

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 09:22:51 »

ใจเย็นๆๆ ผมคิดอาจเข้าใจไม่ตรงกัน ผมเข้าเวปครั้งแรกก็โดนเข้าใจว่าจะมาขายพระ แต่พออธิบายถึงสาเหตุก็เข้าใจกันได้ อย่างผมนะเข้าไปกราบหลวงพ่อตั้งแต่๒๕๓...สมาชิกบางคนยังเรียนประถมอยู่เลย แต่หลังๆด้วยภารกิจยุ่งๆเลยไม่ได้ไปวัด จนหลวงพ่อมรณภาพก็ได้ไปกราบท่าน เว้นไปอีกครั้งเป็นเวลาหลายปี พอมาเข้าเวปเป็นเมื่อไม่กี่เดือนก่อนหน้่นี้ เลยมาขอให้ผู้รู้ลงรูปวัตถุมงคลที่เคยเห็นหรือที่สะสมอยู่ให้ผมชม(ผมไม่รูัวิธีการถ่ายรูปแล้วนำมาลงเวป ไม่อย่างนั้นคงมีรูปรุ่นลึกๆให้ชมกัน) กะว่าวันไหนไปวัดจะนัดtuxkyไปเจอกันเพื่อเอาพระของหลวงพ่อไปขอความรู้และแลกเปลี่ยนข้อมูลความรู้กัน(ผู้คุมกฎแลกเปลี่ยนความรู้ข้อมูลกันนะ ไม่ใช่ขายพระกันนะ)   ขอบคุณ จากสมาชืกใหม่(ลูกศิษย์หลวงพ่อ๒๕๓...)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 12:31:01 »
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=rules

เพราะผมทำตามกฎของ กระดานสนทนาวัดบางพระ ครับ

:114: :114: :114: :114: :114: ความรู้แลกเปลี่ยนกันได้ครับ  :114: :114: :114: :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2554, 12:41:09 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 12:34:22 »
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=rules

เพราะผมทำตามกฎของ กระดานสนทนาวัดบางพระ ครับ

ผมเห็นด้วยกับท่านผู้คุมนะครับ ถ้าจริงๆ ถ้าถ่ายรูปลงเวปไม่เป็นถามก็ได้ครับ เพื่อนๆสมาชิก..คอยให้คำแนะนำกับท่านได้เสมอ
เพราะการไปเอารูปจากเวปที่อื่นซึ่งมีการซื้อขายพระกันผมว่าไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่นะครับ
ใครมาเห็นเข้าก็ดูแลจะไม่ดี  เหมือนสมัยก่อนที่มีสมาชิกไปนำรูปพระจากเวปซื้อขายแล้วมาโพสถามแล้วตัดสินใจซื้อ
ทางเวปไม่ได้มีนโยบายให้เกี่ยวข้องกับการซื้อขาย ทั้งทางอ้อมและทางตรงอยู่แล้วนะครับ
ขอบคุณครับ และแรกเปลี่ยนความรู้ได้ไม่ว่ากัน หากมีอะไรสงสัยก็ถามพี่น้องกันได้ครับ คนกันเองทั้งนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2554, 12:36:01 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 01:05:13 »

ใจเย็นๆๆ ผมคิดอาจเข้าใจไม่ตรงกัน ผมเข้าเวปครั้งแรกก็โดนเข้าใจว่าจะมาขายพระ แต่พออธิบายถึงสาเหตุก็เข้าใจกันได้ อย่างผมนะเข้าไปกราบหลวงพ่อตั้งแต่๒๕๓...สมาชิกบางคนยังเรียนประถมอยู่เลย แต่หลังๆด้วยภารกิจยุ่งๆเลยไม่ได้ไปวัด จนหลวงพ่อมรณภาพก็ได้ไปกราบท่าน เว้นไปอีกครั้งเป็นเวลาหลายปี พอมาเข้าเวปเป็นเมื่อไม่กี่เดือนก่อนหน้่นี้ เลยมาขอให้ผู้รู้ลงรูปวัตถุมงคลที่เคยเห็นหรือที่สะสมอยู่ให้ผมชม(ผมไม่รูัวิธีการถ่ายรูปแล้วนำมาลงเวป ไม่อย่างนั้นคงมีรูปรุ่นลึกๆให้ชมกัน) กะว่าวันไหนไปวัดจะนัดtuxkyไปเจอกันเพื่อเอาพระของหลวงพ่อไปขอความรู้และแลกเปลี่ยนข้อมูลความรู้กัน(ผู้คุมกฎแลกเปลี่ยนความรู้ข้อมูลกันนะ ไม่ใช่ขายพระกันนะ)   ขอบคุณ จากสมาชืกใหม่(ลูกศิษย์หลวงพ่อ๒๕๓...)

เรียน คุณ  lp.boonma  เห็นท่านบอกว่าเข้าไปกราบหลวงพ่อ สมัย พศ ๒๕๓..กว่าๆ

แล้วกล่าวว่าสมาชิกบางท่านคงจะยังเรียนชั้นประถมอยู่แน่ๆ

แล้วสมาชิกท่านอื่นๆหล่ะครับ เมื่อ พศ ๒๕๓... น่าจะมีการมีงานทำมีครอบครัวกันไปแล้ว

เพิ่งเข้ามาใช้งานบอร์ด อย่าใจร้อนครับ ค่อยๆศึกษา ยังมีสมาชิกอีกหลายท่าน ที่คุณอาจจะยังไม่รู้จัก

ว่าท่านเหล่านั้นคือใคร ใบ้ให้นิดนึงครับ บอร์ดเราไม่เหมือนที่อื่นๆ เพราะไม่ใช่คน นอกเข้ามาทำบอร์ด

บอร์ดวัดบางพระเราเปิดมาได้ไม่นานเท่าไหร่ สิบเอ็ด ปีเองครับ  จึงทำให้ต้อง

มีกฎกติกา มารยาท เกิดขึ้นมา เพื่อให้พวกเราได้ปฎิบัติและอยู่ร่วมกันได้ ไม่ได้ให้มีไว้เพื่อ แถ.....

สาเหตุที่ห้ามซื้อขายแลกเปลี่ยน เพื่อป้องกันเหตุที่ไม่พึงประสงค์ตามมา เช่น โดนหลอกเป็นพระปลอม

หรือซื้อมาแล้ว ตกลงกันไม่ได้ คนนึงว่าแท้ อีกคนว่าปลอม วัตถุมงคลๆรุ่นเทพ พิเศษๆที่ไม่มีในระบบการจัดสร้าง

และเท่าที่ผ่านมา นโยบายของบอร์ด สมาชิกส่วนใหญ่จะทราบดี และก็มักจะแนะนำกันว่า  พระรุ่นไหนๆ ของหลวงปู่ก็ดีหมดครับ

ไม่จำเป็นต้องรุ่นนิยม รุ่นแพงๆ แม้กระทั่งรุ่นใหม่ที่มีการจัดสร้าง ทางวัดก็ได้ใช้ชนวนโลหะเหรียญต่างๆที่หลวงปู่ท่านได้สร้างไว้

ส่วนเรื่อง หลังไมค์ แอบนัด แอบจะซื้อ แอบขาย ทุกวันนี้ก็มีให้เห็นอยู่เยอะ แต่ทางทีมงานเห็นว่า

ไม่ได้ออกหน้าบอร์ด แล้วเป็นความยินยอมพร้อมใจของท่านกันเองเป็นการส่วนตัว ครับ

สุดท้าย สมาชิกท่านไหนที่อยากได้วัตถุมงคลของหลวงปู่ ขอให้ติดตามข่าวจากทางบอร์ด

เรามีวัตถุมงคลของหลวงปู่ แจกให้ฟรีในโอกาสต่างๆครับ ไม่ต้องไปตระเวนหาเช่าซื้อ โชคไม่ดีโดยของปลอมอีกด้วย

ปล. นี่เราก็ได้เบียดบังกระทู้เพื่อนสมาชิกมาเป็นเรื่องอื่นไปซะงั้น ต้องขออภัย คุณ payom37 ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2554, 01:26:49 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น