ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการสักน้ำมันครับ  (อ่าน 3752 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hel2oJaSdA

• ตติยะ
    • อีเมล
    หากเราสักน้ำมันไปแล้ว และรอยแผลที่เกิดจาการสักก้อหายไปแล้วด้วย จะมีโอกาสไหนบ้างไหมครับ ที่เราจะเห็นรอยยันต์ที่เราได้รับการสักมา บางคนเค้าก้อว่าเวลากินเหล้าแล้วจะเห็น บางคนก้อว่าจะเห็นต่อเมื่อของขึ้น ผมอยากรู้เป็นความรู้ใส่ตัวครับ ขอบคุณครับ
            ปล. ลองกินเหล้าแล้วผมก้อไม่เห็นยันต์ขึ้นมาแห่ะ

• ตติยะ
    • อีเมล
อ่อ เกือบลืม บางครั้งผมจะรู้สึกคล้ายๆกะเจ็บรอยตรงบริเวณที่สัก อันนี้คืออะไรเหรอครับ ความรู้สึกเจ็บเหมือนกับว่าเราโดนลงเข็มสักยันต์อยู่ ตอนสักมาใหม่ๆไม่เป็น เพิ่งจะมีอาการแบบนี้บ่อยๆมาสองสามวันนะครับ ยันต์ที่ผมมีก้อเป็นทางเมตตาจะว่าของขึ้นก้อไม่น่าใช่ เหอ เหอ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบอกว่า กระทู้เมื่อไม่นานมานี้ก็มีการ สอบถาม คุย โต้ตอบ คุยกันเรื่องลอยสักน้ำมันมาเยอะ มากครับ ลองไปค้นๆ ดูนะครับ  ;D

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
? ? หากเราสักน้ำมันไปแล้ว และรอยแผลที่เกิดจาการสักก้อหายไปแล้วด้วย จะมีโอกาสไหนบ้างไหมครับ ที่เราจะเห็นรอยยันต์ที่เราได้รับการสักมา บางคนเค้าก้อว่าเวลากินเหล้าแล้วจะเห็น บางคนก้อว่าจะเห็นต่อเมื่อของขึ้น ผมอยากรู้เป็นความรู้ใส่ตัวครับ ขอบคุณครับ
? ? ? ? ? ? ปล. ลองกินเหล้าแล้วผมก้อไม่เห็นยันต์ขึ้นมาแห่ะ

บางคนน่ะครับ แต่ไม่เห็นก็ไม่เปนไรนี่นา เพื่อนผม ลายจะออกตอนหน้าหนาว เกิดจากไขน้ำมันที่สักไป อ่ะครับ แต่ผมไม่เปนน่ะ  ;D

• อัฏฐมะ
อ่อ เกือบลืม บางครั้งผมจะรู้สึกคล้ายๆกะเจ็บรอยตรงบริเวณที่สัก อันนี้คืออะไรเหรอครับ ความรู้สึกเจ็บเหมือนกับว่าเราโดนลงเข็มสักยันต์อยู่ ตอนสักมาใหม่ๆไม่เป็น เพิ่งจะมีอาการแบบนี้บ่อยๆมาสองสามวันนะครับ ยันต์ที่ผมมีก้อเป็นทางเมตตาจะว่าของขึ้นก้อไม่น่าใช่ เหอ เหอ

ผมคิดว่าน่าจะเกิดจาก การตกสะเก็ด หรือป่าว อันนี้ไม่ขอฟันธง  ;D

ออฟไลน์ ninjaman28

• ตติยะ
    • อีเมล
เป็นหนองรึเปล่าครับ เพราะว่าห้ามโดนสบู่

• ตติยะ
    • อีเมล
ก้อไม่ได้เป็นนะครับ คือแผลจากรอยสักน่ะหายไปนานแล้ว แต่บางครั้งจะรู้สึกเจ็บเหมือนกะว่ากำลังดดนสักอยุ่ เหอ เหอ ตกสะเก็ดก้อไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะผมสักมาได้สองเดือนแล้ว แล้วก้อแผลหายตั้งแต่อาทิตย์แรกทื่ไปสัก

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
เกิดจากการคิดไปเองรึป่าวคับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ นิว

• ตติยะ
    • MSN Messenger - new_retrospec@msn.com
    • อีเมล
ใช่...อาจคิดไปเองก็ได้  ของไม่ต้องขึ้นหลอกครับ  ของแท้ คือ พุทธาคุณคงเนื้อคงหนังคงกระดูก (พี่โจสอนผมไว้)
ทำดีไว้ก่อน  พ่อสอนไว้

ออฟไลน์ หมอยา

• ตติยะ
  • ศรัทธา เชื่อมั่น ไม่สงสัย ปาฏิหารย์บังเกิด
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ พุทธคุณ คงเนื้อคงหนังคงกระดูกครับ อนุโมทนาครับ   อาการเจ็บแบบที่ว่าผมก็เคยเป็นครับ :002:
ศรัทธา เชื่อมั่น ไม่สงสัย ปาฏิหารย์บังเกิด