ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องสงสัยครับ เกี่ยวกับการสักยันต์  (อ่าน 2442 ครั้ง)

ออฟไลน์ miovanzboy

• ฉัฏฐะ
  • *
  • T'Thaksin13055
ครับผมอยากทราบว่า ถ้าเราสักที่ร้านสักลายเป็นรูปยันต์ต่างๆเเล้วเราจะสามารถลงของได้ที่ไหนครับหรือลงได้ทุกวัดครับเเละคาถาที่ลงไว้จะสมบูรณ์ไหมครับเเละถ้าไปลงมาเเล้วจะต้องทำตัวอย่างไรครับต้องถืออะไรบ้างครับ

T'Thaksin13055
MioVanZBoY
13055

อย่าลืมกด "ขอบคุณ" หน่อยน่ะครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่มีใครตอบเลย

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
คุณจะไปสักยันต์ที่ร้านทำไมครับ เวลาผมเดินผ่านร้านรับสักแล้วเห็นมีลายยันต์ให้เลือก ผมยังอดสงสัยไม่ได้ว่าคนที่ไปสีกยีนต์ร้านแบบนี้คืดอะไรอยู่ หรือโดนเจ้าของร้านหลอกว่าสักไปแล้วให้พระเป่าครอบก็เหมือนกัน การสักยันต์มีอะไรมากกว่าหมึกที่ติดผิวหนังน่ะครับ ถ้าคุณอยากสักด้วยเหตุผลของความสวยงามคุณสักลายกราฟฟิคสวยๆไปเลยดีกว่าไหมครับ เพราะอักขระลายยีนต์ต่างๆที่ร้านมีก็ก๊อปมาจากเน็ต เคยอ่านเจอบางที่โพสลงไปในเน็ต มีการสลับอักขระลงไป เพื่อป้องกันการนำไปใช้ ร้านก็อ่านไม่รู้เรื่อง ก๊อปผิดๆมาสักให้ สักที่ร้านมันก็แค่หมึกติดผิวหนังครับ
ปล.หากห่วงเรื่องความสวย สักกราฟฟิคสวยๆดีกว่าไหมครับ และมาสักน้ำมันยันต์ต่างๆ พุทธคุณเหมือนสักหมึกทุกประการครับ
สุดท้าย....สักยันต์ ความสวยงามที่ได้ เป็นแค่ผลพลอยได้น่ะครับ เพราะแก่นแท้ที่จริงของการสักยันต์คือพุทธคุณที่จะคุ้มครองให้แคล้วคลาดปลอดภัยและนำพาชีวืตของเราให้เจริญรุ่งเรืองครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ฉัฏฐะ
  • *
เเล้วลงได้ทุกวัดไหมครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เเล้วลงได้ทุกวัดไหมครับ
ไปสักมาแล้วหรือยังครับ ถ้ายัง ตอบสั้นๆน่ะครับ อย่าไปสักยันต์ที่ร้าน

• ฉัฏฐะ
  • *
ไปมาเเล้วครับเพราะอายุผมยังไม่ถึง18ครับท่านเลยไม่ให้สัก

ผมเลยไปสักร้านเเล้วค่อยไปลงของ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เสียหนังครับ หามีพุทธคุณคุ้มครองไม่ :069:

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :052:ถูกต้องคับ

• ฉัฏฐะ
  • *
แล้วสามารถลงคาถาได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
แล้วสามารถลงคาถาได้มั๊ยครับ
ลงได้ครับแต่พุทธคุณก็ไม่เกิดครับได้แค่ศิริมงคลเท่านั้นเอง เพราะยันต์ถ้าไม่มีสูตรยันต์ไม่ความหมายครับใช่ว่าจะสักกันง่ายๆนะครับยันต์ต้องเรียนสูตรยันต์การลงยันต์ต่างๆเยอะพอสมควร

• ฉัฏฐะ
  • *
ครับผม

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
อายุ ยังไม่ถึง ทำไม ไม่สักน้ำมันละครับ พุทธคุณ เต็มเปี่ยม นะจะบอกให้

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
สักแค่ภาพหรือลงอักขระเลขยันต์ด้วยอ่ะครับ.     สักร้านก็แค่สวยอ่ะครับไม่ขลังหรอก

ออฟไลน์ Doe07

• จตุตถะ
    • อีเมล
เห็นด้วยกับการให้สักน้ำมันก่อนน่ะครับ
กมฺมุนา วตฺตตี โลโก : สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

สุนก.ขต.ตํ สุมง.คลํ : เวลาที่สัตว์ประพฤติชอบ ชื่อว่าฤกษ์ดี มงคลดี

• ฉัฏฐะ
  • *
ก็เพราะความรู้เท่าไม่ถึงการของผมเองเนี้ยเเหละครับ

จึงอยากให้พระอาจารย์ท่านเเก้ไขให้ครับ