ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งมงคลในวันเกิดครบรอบ 37 ปี ด้วยเมตตาจากหลวงพ่อ  (อ่าน 1745 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ได้รับความเมตตามาจากครูบาอาจารย์ในวันเกิดปีนี้ครับ ไม่ทราบว่า ชื่อเหรียญใดครับ

สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
โชคดีจังเลยท่าน Tiger Number NINE  
ไม่ทราบว่าพระอาจารย์ท่านไหนมอบให้ครับ :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2555, 06:33:56 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จำชื่อรุ่นไม่ได้ครับ แต่เคยเห็นในตู้ที่กุฏิใหญ่ พระอาจารย์ท่านเมตตามากเลยนะครับ  :054:
ส่วนผม พ.ค. นี้ก็ 37 ปีแล้วเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะโชคดีเหมือนท่านหรือเปล่าหนอ  :077:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีด้วยนะครับพี่ สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้รับความเมตตามาจากครูบาอาจารย์ในวันเกิดปีนี้ครับ ไม่ทราบว่า ชื่อเหรียญใดครับ

เหรียญจักรเพชร ปี2553 ครับท่าน.. :053: :053: :053: :053: :053:

นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อมูลชื่อรุ่นครับ "ท่านเจตต์"

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากครับ :025:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :053:เหรียญสวยดี :047:...ขอให้สุขสมหวังในวันคล้ายวันเกิดคิดสิ่งใดขอให้สมความปราถนาทุกประการครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอให้มีความสุขนะครับ รวยๆๆ ครับ :109:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2555, 10:19:54 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »