ผู้เขียน หัวข้อ: ตูน บอดี้แสลม ในรายการตีท้ายครัว ใส่พระอะไร  (อ่าน 11351 ครั้ง)

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
พอดีไม่ได้ดูรายการวันนี้
แต่แฟนผมบอกว่า พิธีกรรายการถามเรื่องพระที่ตูนใส่ห้อยคอ
ไม่ทราบใครได้ดูบ้าง เป็นพระอะไร
ขอบคุณครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ผมมองว่าเป็น มเหศวร ผิดพลาดขออภัย
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น่าจะพระมเหศวรครับ สุพรรณ นะครับ คิดว่าน่าจะใช่
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จากรูปทรงน่าจะเป็น "พระมเหศวร" นะครับ 

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
มเหศวร.. :016:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ตูน บอดี้แสลม (หลาน) ห้อยมเหศวรสุพรรณ ก็ไม่แปลก

ยิ่งยง โอภากุล (อา)  ห้อยมเหศวรสุพรรณ องค์เดียวตลอดทุกงาน (เห็นมีห้อยจตุคามพักหนึ่ง)

อ.มนัส โอภากุล (คุณพ่อน้าแอด) นักประวัติศาสต์+เซียนใหญ่พระจังหวัดสุพรรณ

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sattahip

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาติคับ พระที่พี่ตูนใส่ คือพระมเหศวร เนื้อระฆัง ผสมก้นบาตร หลวงพ่อโบ้ย วัดมะนาว จ.สุพรรณฯ คับสร้างย้อนหลัง

ส่วนของน้าแอ๊ด พระมเหศวรเหมือนกัน แต่เป็นเนื้อกรุ เนื้อชินเงิน วัดพระธาตุฯ จ.สุพรรณฯ คับผิดพลาดขออภัยคับ

ออฟไลน์ chanachol

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถูกต้องครับเป็นพระมเหศวร หลวงพ่อโบ๊ย วัดมะนาว ตำบลทัพตีเหล็ก อำเภอเมืองสุพรรณบุรี ปัจจุบันราคาเหมือนต้นถึงหมื่นกลางครับผม