ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการสักค่ะ  (อ่าน 1945 ครั้ง)

ออฟไลน์ valentine14

• ทุติยะ
  • **
ก่อนหน้านี้เคยสักน้ำมันกับหลวงพี่นันท์มาก่อนค่ะ แต่ต้องการไปสักเพิ่ม สอบถามดังนี้ค่ะ

1. ก่อนหน้านี้ไปสักน้ำมัน หลวงพี่เมตตาสักให้ที่แขน ถ้าไปสักเพิ่มก็ยังเป็นที่แขนตามเดิมใช่หรือไม่คะ เพราะทราบว่าหลวงพี่ท่านไม่ได้สักที่หลังให้ผู้หญิง
2. ถ้าไปสักเพิ่ม หลวงพี่จะรู้หรือไม่คะว่าเราเคยสักมาก่อนแล้ว เพราะก่อนหน้านี้ที่ไป หลวงพี่ท่านก็ไม่ได้ถามอะไรค่ะ
3. วันศุกร์ที่ 16 หรือ วันอาทิตย์ที่ 18 อ.หนวดมาสักที่วัดหรือไม่คะ

ถ้ามีคำถามหรือการใช้คำที่ไม่เหมาะสม ต้องกราบขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ไม่ได้มีเจตนาลบหลู่ หรือดูหมิ่นใดๆ ทั้งสิ้น

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการสักค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 06:31:09 »
เหรืยญหลวงพ่อเปิ่นขี่หมูทองคำ เบอร์9 ติชมได้ครับ

ผมขอติคุณ ในการตอบกระทู้ครับ ว่า  ไม่สมควรครับ เขาเข้ามาถามเรื่องสักยันต์ แต่คุณเข้ามาตอบคนละเรื่องกันเลย

นึกว่า ถ้าเราไม่ช่วยเขา ก็อย่าเข้ามาตอบแบบนี้เลยครับ  นึกว่าให้เกียรติเจ้าของกระทู้นิดครับ ศิษวัดบางพระ ควรจะรัก และให้เกียรติ ซึ่งกันและกันครับ

เป็นสิ่งที่ งดงาม ของสังคม ศิษย์วัดบางพระ :016:ต้องขออภัยน๊ะครับ ที่ผมเข้ามาตอบแบบนี้  ผมเข้ามา ติเพื่อก่อ ครับ :054:

นั้นผมทำตัวอย่างให้ดูนิดครับ :050:

ก่อนหน้านี้เคยสักน้ำมันกับหลวงพี่นันท์มาก่อนค่ะ แต่ต้องการไปสักเพิ่ม สอบถามดังนี้ค่ะ

1. ก่อนหน้านี้ไปสักน้ำมัน หลวงพี่เมตตาสักให้ที่แขน ถ้าไปสักเพิ่มก็ยังเป็นที่แขนตามเดิมใช่หรือไม่คะ เพราะทราบว่าหลวงพี่ท่านไม่ได้สักที่หลังให้ผู้หญิง
2. ถ้าไปสักเพิ่ม หลวงพี่จะรู้หรือไม่คะว่าเราเคยสักมาก่อนแล้ว เพราะก่อนหน้านี้ที่ไป หลวงพี่ท่านก็ไม่ได้ถามอะไรค่ะ
3. วันศุกร์ที่ 16 หรือ วันอาทิตย์ที่ 18 อ.หนวดมาสักที่วัดหรือไม่คะ

ถ้ามีคำถามหรือการใช้คำที่ไม่เหมาะสม ต้องกราบขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ไม่ได้มีเจตนาลบหลู่ หรือดูหมิ่นใดๆ ทั้งสิ้น

ขอบคุณค่ะ

ตอบข้อ 1 ครับ

การสักเพิ่ม ไม่จำเป็นครับว่า จะเพิ่มส่วนไหน อยู่ที่ อาจารย์ ท่านจะเมตตาครับ ถ้าเราบอกท่าน  ท่านก็จะพิจารณาเป็น รายๆไปครับ :054:

ตอบข้อ 2 ครับ

ตามความคิดผมเองน๊ะ  ผมว่า หลวงพี่ ท่านไม่น่าจะรู้น๊ะ แต่ก็ไม่แน่น๊ะ ท่านอาจจะจำคุณใด้ :050:

ตอบข้อ 3 ครับ

อ.หนวด ถ้าไม่ติดธุระอะไร วันอาทิตย์ ท่านมักจะมาที่วัดนั่นละครับ เท่าที่ผมรู้มาน๊ะ :050:

ก็ประมาณ นี้ละครับ ตอบเท่าที่รู้ อันไหนไม่รู้เราก็ข้ามไป รอให้ท่านอื่นมาตอบ  นั่นละครับ  เขาบ้างเราบ้าง ช่วยๆกันไปครับ :054:

ออฟไลน์ tonnisitsura

• ตติยะ
    • MSN Messenger - silachote@hotmail.com
ตอบ: สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการสักค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 10:30:37 »
ขอถามหน่อยนะครับว่าพระอาจารย์ท่านใดที่ัสักน้ำมันเป็นแบบจุด และพระอาจารย์ท่านใดสักเป็นแบบเป็นเส้นบ้างครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 11:15:37 »
ขอถามหน่อยนะครับว่าพระอาจารย์ท่านใดที่ัสักน้ำมันเป็นแบบจุด และพระอาจารย์ท่านใดสักเป็นแบบเป็นเส้นบ้างครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ
ขอโทษนะครับ กรุณาตอบกระทู้ให้ตรงหัวข้อด้วยนะครับ
แล้วอีกอย่างสักน้ำมันพอหายก็มองไม่เห็นแล้วจะเอาเป็นเส้นเป็นจุดไปเพื่ออะไรครับ

ออฟไลน์ valentine14

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มี.ค. 2555, 10:00:41 »
ขอบคุณพี่ๆ มากนะคะสำหรับคำตอบ ถ้ามีท่านใดทราบข้อมูลเพิ่มเติม รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ tonnisitsura

• ตติยะ
    • MSN Messenger - silachote@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มี.ค. 2555, 01:16:26 »
ขอโทษทีครับที่ตอบไม่ตรงคำถาม พอดีเห็นเป็นเรื่องสักน้ำมันเหมือนกันอ่ะครับ 
เรื่องที่จุดกับเส้น ก็แค่อยากรู้เฉยๆครับ
ขออภัยทุกคนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ robot_thai

• จตุตถะ
  • ...คนอื่นชังเรา อย่าเขลาชังตอบ...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มี.ค. 2555, 05:34:30 »
ผู้ใหญ่ติเตือนคือให้สติเรานะครับ 
ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

[shake]ขุนเขาแม้สูงชันก็กั้นตะวันไม่ได้[/shake]