ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจารู้ได้ไงว่าของเสื่อมหรือหลุด  (อ่าน 6646 ครั้ง)

ออฟไลน์ tueng

• ทุติยะ
  • **
ผมจารู้ได้ไงว่าของเสื่อมหรือหลุดและจาแก้ไขยังไงให้ของกลับมาอ่าคับ(น้ำมัน)

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตอบ: ผมจารู้ได้ไงว่าของเสื่อมหรือหลุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ส.ค. 2550, 08:27:34 »
ตัวเราเองรู้ดีที่สุดครับ ว่าเราทำอะไรไปที่เป็นข้อห้ามของครูบาอาจารย์ที่จะทำให้ของในตัวเราเสื่อม วิธีแก้กลับไปกราบอาจารย์ให้ท่านลงครอบให้ใหม่ก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ...

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ตอบ: ผมจารู้ได้ไงว่าของเสื่อมหรือหลุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ส.ค. 2550, 08:37:35 »
ใจเสื่อมหรือเปล่า

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ส.ค. 2550, 10:22:53 »
ถ้าคิดว่าเสื่อม ไปทำบุญใส่บาตร แล้วไปให้อาจารย์ที่สัก เป่าให้อีกทีครับ  ;D

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ส.ค. 2550, 11:17:32 »
ผมเห็นด้วยกับคุณ เม็ดติ๊ด ครับ " ตัวเราเองที่รู้ว่า สิ่งที่เราทำไปนั้น อะไรที่เป็นการละเมิด คำสั่งของอาจารย์ท่าน ครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 12:27:09 »
ถ้าสักมาจากวัดแล้วให้  อ.ท่านอื่นในวัดที่ไม่ได้สักเราให้เขาเป่าได้มั้ยครับในกรณี  ไม่สบายใจ  หรือ กลัวว่าของหลุด  ประมาณนี้อ่ะครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 03:07:22 »
อยู่ที่ใจครับ ถ้าคิดว่าเสื่อม ของคุณก็เสือมแล้ว ครับ ถ้ามั่นใจในครูบาอาจารย์ เชื่อมั่นว่าไม่เสื่อม ยังงัยก็ก็มเสือมครับ  อย่างพระไม่ได้ปลุกเสก ถ้าคุณชื่อมั่นว่าศักสิทธิ์ เชื่อมั่นว่าอยู่ยง คงกระพัน พระก็ศักสิทธิ์ และคุ้มครองคุณได้ ทุกอย่างอยู่ที่ใจคุณเองครับ
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม