ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเกี่ยวกับยันต์เสือ  (อ่าน 6509 ครั้ง)

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอข้อมูลเกี่ยวกับยันต์เสือ
« เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 07:39:34 »
ท่านใดรู้จักยันต์เสือพิมพ์นี้บ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ตอบ: ขอข้อมูลเกี่ยวกับยันต์เสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 08:39:35 »
น่าจะเป็นเสือตีนโตนะครับแต่ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยละกันนะครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอข้อมูลเกี่ยวกับยันต์เสือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 08:52:15 »
ดูแล้ว ดุดัน ทรงพลัง เหมือนมีชีวิต

ยังติดตามาจนถึงทุกวันนี้

ครับ

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มี.ค. 2555, 11:02:08 »
น่าจะเป็นเสือตีนโตเช่นกันนะครับ หาชมยากมาก ลายเสือนี้เหมือนยันต์ลายเก่า

ออฟไลน์ weery6599

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - weerapon_2530@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2555, 08:13:30 »
หลวงพี่แป๋วยังให้อยูครับ   แต่ได้ยาก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มี.ค. 2555, 11:59:02 »
หลวงพี่แป๋วยังให้อยูครับ   แต่ได้ยาก

พระอาจารย์แป๋วให้เป็นพิมพ์ไหนครับ
เพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน เนื่องจากเป็นคนละพิมพ์
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2555, 12:01:15 โดย singhanart »

ออฟไลน์ nookza

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มี.ค. 2555, 03:19:38 »
เสือตีนโตครับผม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มี.ค. 2555, 03:29:45 »
เสือตีนโตครับผม

หนุมานno.10    ของพระอาจารย์รูปไหน ผมอยากได้มั่ง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มี.ค. 2555, 07:31:27 »
คือเสือตีนโต
แต่ไม่เหมือนกัน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 10:53:43 »
ที่สุดแห่งเสือ

ขอขอบคุณท่านเจ้าของภาพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2555, 10:55:02 โดย singhanart »

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 07:30:03 »
สวยงาม เข้มขลังทุกภาพเลยครับ...เสือครู สำหรับผมก็ต้องรอต่อไป..ขอบคุณเจ้าของภาพทุกภาพด้วยครับ..  :025:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 09:08:47 »
อย่าไปยึดติดที่พิมพ์ครับ คาถาตัวเดียวกับแล้วแต่เอกลักของพระอาจารย์ท่านว่าจะเอาแบบไหนเพราะลายเข็มแต่ละท่านแตกต่างกัน ที่วงกลมสีแดงไว้พระอาจารย์ท่านก็ใส่ นะ พญาเสือเข้าไปแค่นั้นเอง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 มี.ค. 2555, 09:23:06 »
อย่าไปยึดติดที่พิมพ์ครับ คาถาตัวเดียวกับแล้วแต่เอกลักของพระอาจารย์ท่านว่าจะเอาแบบไหนเพราะลายเข็มแต่ละท่านแตกต่างกัน ที่วงกลมสีแดงไว้พระอาจารย์ท่านก็ใส่ นะ พญาเสือเข้าไปแค่นั้นเอง

ขอบคุณครับ

ได้ความรู้ดีๆอีกครั้ง

นับถือครับ

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 09:37:54 »

ขอบคุณครับ

นับถือครับ
เเค่พิมพ์ไม่เหมือนกัน เเต่พุทธคุณเหมือนกัน ขอบคุณครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 11:44:58 »

นับถือครับ
เเค่พิมพ์ไม่เหมือนกัน เเต่พุทธคุณเหมือนกัน ขอบคุณครับ

ส่วนหนึ่งผมก็คิดอย่างนั้น เหมือนกัน
เช่นเสือตีนโตตัวแรกของกระทู้นี้ สันนิฐานว่าคือ พญาเสือสมิงตีนโต ที่สักในยุคหลวงปู่เปิ่น
ซึ่งเลิกสักไปแล้ว จะด้วยเหตุผลใด
หรือจะต้องเป่าโดยหลวงปู่เปิ่นเท่านั้น
อย่างไร หรือไม่ ก็ต้องหาข้อมูลกันต่อไป
ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 ก.ย. 2555, 01:11:27 »
เสือตีนโต ครับ