ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบว่าถ้าผู้หญิงที่เค้ามีประจำเดือนมาจับที่หลังเรา ของจะเสื่อมหรือป่าวครับ  (อ่าน 1585 ครั้ง)

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
ไม่ต้องคิดมากครับของไม่เสื่อมง่ายๆหลอกครับ จำไว้นะครับของไม่เสื่อมถ้าใจเราไม่เสื่อม ศรัทธา เปรียบเสมือนทองต่อให้เอาไฟไปรนมันก็ยังเป็นทอง รักษาศีล 5 ทำความดีก็เพียงพอแล้วครับ แต่ถ้าหากไม่สบายใจก็จุดธูปขอขมาครูบาอาจารย์ครับ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ขอบคุณมากๆครับผม สบายใจขึ้นเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ พุทธสาวก

• ตติยะ
ถ้ามันจะเสื่อมเพียงเพราะคนมีประจำเดือนมาจับ ก็ไม่ต้องมีมีของจะดีกว่า
เดี๋ยววันไหนเดินไปห้าง ไปตลาด ไปดูคอนเสิร์ต มีผู้หญิงมีประจำเดือนเดินมาเบียด ของเสื่อมหมด

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอตอบด้วยคนนะครับ :002:
จากประสบการณ์ไม่เสื่อมนะครับอยู่ที่ใจเราศัทธาครับว่ามากน้อยแค่ไหน :001:
ผมเคยโดนแกล้งตอนไปเที่ยวกันเพื่อนแล้วเพื่อนผู้หญิงเขามีประจำเดือนแล้วเขารู้ว่าผมสักมา
พอผมเผลอเขาก็มาตบหลังผมแล้วบอกว่ามีอะไรอยู่ออกไปให้หมดสักอะไรมาไปอย่าให้เหลือ
ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรแต่พุทธคุณก็ยังอยู่นะอยู่ที่ใจเรามากกว่าศัทธาก็มีไม่ศัทธาก็หมด
ตอนนี้อยู่ไกลไม่ได้ไปไหว้ครูแต่กราบหลวงพ่อทีไรขนลุกตัวชาทุกที :001: :001:

ออฟไลน์ jimmy1234

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เราศัทธาและปฎิบัติดีไม่มีวันเสื่อมครับ ศึกษาตำราโบราณว่าข้อห้ามการรักษาสิ่งศักดิ์สิทธิที่เราได้มาคงอยู่ตลอดไปด้วยจะยิ่งดีครับ โบราณท่านกล่าวใว้หลายๆอย่างครับ ประมาณห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย หรือของร้อน(น้ำเต้า มะเฟือง มะไฟ ประมาณนี้)ครับ คงเป็นความเห็นนะครับ