ผู้เขียน หัวข้อ: เบิกเนตรเสือ  (อ่าน 1700 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naphat

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
เบิกเนตรเสือ
« เมื่อ: 03 เม.ย. 2555, 06:03:35 »
คือมีเรื่องจะสอบถามว่า หนูไปสักที่หลังมาค่ะ เป็นใบหน้าเสือ เต็มครึ่งหลังเลย สักมาได้ 2 ปีแล้ว เพราะตัวเองเกิดปีขาล แต่ไม่ได้ลงยันต์อะไรนะค่ะ เป็นใบหน้าเสือเฉยๆ  ตั้งแต่ไปสักมาเวลาใครที่เห้นรอยสักของหนูทุกคนมักจะทักว่า เสือตัวนี้มันเหมือนมีชีวิตนะ บางคนก็บอกว่าเสือตัวนี้ท่าทางดุแต่ใจดี บางคนก็แนะนำว่าทำไมไม่นำเสือไปเบิกเนตร ให้มีชีวิตขึ้นมา ------------ หนูเลยอยากทราบว่า ถ้าหนูจะเบิกเนตรเสือ จะทำได้ไหมค่ะ หนูอยากให้เสือมีชีวิต อยู่คุ้มครองกันไปตลอด

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: เบิกเนตรเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 เม.ย. 2555, 01:10:36 »
ไปขอให้พระอาจารย์ท่านใส่หัวใจให้ได้ครับเพื่อเพิ่มความเข้มขลังครับ เพราะผมก็เห็นหลายคนไปสักสวยมาแต่ก็มาให้พระอาจารย์ท่านใส่หัวใจให้ครับ

ผิดประการใดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ Naphat

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 เม.ย. 2555, 01:46:29 »
เค้าว่ากันว่า ถ้าใส่หัวใจลงไปแล้ว เท่ากับว่าเรามีของ แล้วก็จะมีข้อห้าม อยุ่หลายข้อที่บอกว่า ห้ามทานฟัก หรืออะไรต่างๆ ถ้าเกิดเราทำผิดข้อห้ามข้อใดข้อหนึ่ง มันจะเป็นอย่างไรบ้างค่ะ เพราะเคยได้ยินมาว่า ของเราอาจเสื่อม หรือไม่ก็เป็นบ้า

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 เม.ย. 2555, 11:54:33 »
ใช้แถบค้นหาค่อยๆศึกษาน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา