ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมันกับหมึก อะไรดีกว่าครับ  (อ่าน 1894 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxmara

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - vasabi-2533@windowslive.com
    • Facebook
    • อีเมล
ผมมาจากต่างจังวัดครับมาฝึกงานที่นครปฐม โดยส่วนตัวผมอยากจะสักมาตั้งแต่อายุ17 แล้วครับ ตอนนี้ผมอายุ 22 ปีครับ เรียนปริญญาอยู่ปีสุดท้าย เลยอยากจะถามว่า สักน้ำมัน กับสักหมึก สักอะไรดีหรอครับ

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: สักน้ำมันกับหมึก อะไรดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 เม.ย. 2555, 02:40:09 »
ผมว่า สักน้ำมันไปก่อนดีกว่้าครับพี่

ให้จบมีงานทำก่อนครับ ค่อยลงหมึกก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2555, 02:40:41 โดย GONGKUB »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ตอบ: สักน้ำมันกับหมึก อะไรดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 เม.ย. 2555, 03:14:59 »
พุทธคุณ อิทธิคุณ ไม่แตกต่างหรอกครับ อยู่ที่แต่ละคนตัดสินใจ สักอย่างไหนเหมาะสมกับตัวเอง เลือกเองดีที่สุดครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 เม.ย. 2555, 04:14:30 »
พุทธคุณ อิทธิคุณ ไม่แตกต่างหรอกครับ อยู่ที่แต่ละคนตัดสินใจ สักอย่างไหนเหมาะสมกับตัวเอง เลือกเองดีที่สุดครับ

+ LIKE

ส่วนตัวผมว่าเรื่องนี้อย่าถามใครเลยครับ...ถามตัวเองดีกว่า...

เพราะอายุขนาดนี้แล้ว ตัดสินใจเองเลยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2555, 04:17:27 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 เม.ย. 2555, 09:38:50 »
ความเชื่อและความศรัทธา เมื่อคุณพบ คุณก็จะพบคำตอบครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ maxmara

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - vasabi-2533@windowslive.com
    • Facebook
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 เม.ย. 2555, 02:06:11 »

+ LIKE

ขอบคุณครับ

ส่วนตัวผมว่าเรื่องนี้อย่าถามใครเลยครับ...ถามตัวเองดีกว่า...

เพราะอายุขนาดนี้แล้ว ตัดสินใจเองเลยครับ...