ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลงนะหน้าทอง และรบกวนถามวิธีการเดินทางไปวัดหน่อยครับ  (อ่าน 3291 ครั้ง)

ออฟไลน์ kasidej

• ทุติยะ
  • **
ผมมาจากเชียงใหม่ครับ ตอนนี้มาเรียนต่อที่ กทม.
เคยได้ทราบกิตติศัพท์นะหน้าทองวัดบางพระ กับยันต์วัดท้องไทรมานานแล้วครับ
วันเสาร์นี้จึงอยากไปกราบเป็นศิษย์หลวงพ่อให้สมประสงค์

ผมอยากทราบว่าลงนะหน้าทองนี่ทำคู่กับยันต์พุฒซ้อนเลยรึเปล่าครับ?
พอดีผมอยากได้ลายยันต์พุฒซ้อน และลงหน้าหน้าทองด้วย

ล่ะก็ขอรบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ผมไม่ใช่คนท้องที่จริงๆ ไม่ทราบวิธีการเดินทางเลย
ผมกะจะขึ้นรถตู้ กทม.-นครปฐม ที่อนุสาวรีย์ชัย
ไม่ทราบว่าผมต้องลงรถที่ไหนครับ แล้วมีรถประจำทางไปยังวัดมั้ยครับ?

ขอรบกวนบอกทางแบบละเอียดด้วยครับ ผมไม่ทราบทางจริงๆ ขอบคุณครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ให้บอกคนขับรถว่าลงที่ท่านา เมื่อลงรถแล้วให้ข้ามสะพานลอยมา ขณะเดินข้ามสะพานลอยให้สังเกตุด้านขวาเป็นLotus  ด้านซ้ายเป็นสามแยก

ให้คุณเดินมาทางสามแยกและข้ามไปอีกฝั่งเพื่อรอรถประจำทาง หน้ารถจะเขียนว่าดอนตูม(รู้สึกว่าเขาจะรวมสายกันแล้วคือวิ่งจากนครปฐมเข้า

บางพระด้วยและวิ่งย้อนออกมาไปหมดระยะที่ดอนตูม)  ขอให้ได้รับความสะดวกในการเดินทางนะครับ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ขอให้คุณ kasidej เดินทางโดย ปลอดภัย บารมีของ หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง ขอให้คุณ สมหวังในการเดินทางครับ

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
ลงนะหน้าทอง เป็นอะไรหรอครับ

ออฟไลน์ kasidej

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกท่านมากครับ

วันนี้ผมได้ยันต์พุฒซ้อนฝีมือหลวงพี่นันท์มา ลายเส้นเฉียบคมสวยงามมากครับ
และได้ลงนะกับท่านเจ้าอาวาสด้วยครับ ท่านเมตตาจารกระเป๋าเงินให้ด้วยครับ ^^

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ยันต์พุฒซ้อนนี่เป็นยอดของยันต์ทั้งปวง เด่นด้านเมตตามหานิยม
และเป็นยันต์ประจำตัวของหลวงพ่อเปิ่นด้วยใช่หรือไม่ครับ?

ผมไม่ค่อยเล่นยันต์เท่าไหร่ อยากได้เพียงเมตตาไว้กับตัว แค่ยันต์สุดยอดของหลวงพ่อนี้ผมก็ปิติแล้วครับ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ดีใจ ด้วยครับ ที่สมหวังกับสิ่งที่ปราถนา ส่วนเรื่องยันต์พุฒซ้อน รอศิษย์พี่และผู้รู้ มาให้คำตอบก็แล้วกันครับ