ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ทุกท่านตะกรุดหลวงปู่แผ้ว ปวโร ครับ  (อ่าน 15161 ครั้ง)

ออฟไลน์ วังหน้าผา

• ตติยะ
ได้มาไม่นานครับขนาด 3 นิ้ว มีโค๊ตตามรูป ไม่ทราบว่าแบบนี้มีหรือเปล่าครับ แท้ไม่แท้ฟันธงเลยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ[/b][/color]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ถ้าสีออกเงินๆ จะเปน  ตะกรุด ฤชา เรียกทรัพย์  หลวงปู่แผ้ว  เป็นเกจิ ที่กำลังมาในเมือง นครปฐม ครับ

ของท่าน เห็นเค้าว่า สร้างเสร็จ มีคนเอาไปลอง ทุกรุ่น ครับ ท่าทางจะ Boom หน่อยนึงแล้วครับ ประสบการณ์เพียบ

เหนียว เหมือนกันน่ะครับ ของหลวงปู่แผ้ว วัดกำแพงแสน น่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มีครับ แท้แน่นอน ฟันธงครับ
หลวงปู่แผ้ว  วัดกำแพงแสน ท่านเป็นศิษย์ หลวงพ่อหว่าง อดีตเจ้าอาวาส วัดกำแพงแสนวัตถุมงคลของหลวงปู่ที่เป็นที่นิยมอยู่ในขณะนี้คือ ตะกรุดลูกปืน และตะกรุดชนิดต่างๆด้วยประสบการณ์จากผู้ที่บูชา ทำให้เริ่มเป็นที่รู้จักอยู่ในขณะนี้  แต่เครื่องรางของหลวงปู่ก็เล่นยากมั่กๆครับ โดยเฉพาะตะกรุดลูกปืน ที่มีรอยจารปากกา (หลวงปู่แผ้วท่านไม่ได้จารเองนะครับ ท่านอฐิษฐานจิตปลุกเสกอย่างเดียว พระลูกวัดเป็นผู้จาร) สำหรับท่านใดที่อยากได้มีไว้บูชา ก็แนะนำให้ไปที่วัดกำแพงแสนโดยตรงครับจะดีที่สุด  แต่ที่ผมสงสัยก็คือ
ภายในวัดกำแพงแสนนั้น จะแบ่งที่บูชาวัตถุมงคลออกเป็นสองส่วน คือที่หน้ากุฏิเจ้าอาวาสวัดกำแพงแสน
(หลวงปู่แผ้ว ท่านไม่ใช่เจ้าอาวาสนะครับ) และที่หน้ากุฏิหลวงปู่แผ้วครับ ผมเคยไปถามพระลูกวัดที่หน้ากุฏิเจ้าอาวาสว่า ที่หน้ากุฏิหลวงปู่แผ้วนั้น ใช่ของทางวัดหรือเปล่า ก็ได้รับคำตอบว่า "ไม่รู้เหมือนกัน พูดไม่ได้"
(เป็นคุณจะงงกันมั๊ยหล่ะครับ ขนาดวัดเดียวกันแท้ๆนะเนี่ย) เพื่อความมั่นใจ ก็เอาวัตถุมงคลไปให้หลวงปู่แผ้วท่านเป่าให้อีกทีก็ได้ครับชัวร์ที่สุด ตอนนี้เห็นทางวัดกำลังสร้างอาคารให้หลวงปู่แผ้วอยู่ ท่านใดมีจิตศรัทธาก็ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ได้ที่วัดกำแพงแสนโดยตรงครับ

....................................
รู้จักพอ  ก่อสุข  ทุกสถาน